ถามเรื่องใช้เน็ทร่วมกัน

DeletedUser

Guest
อยากทราบว่า เราลงทะเบียน ใช้เน็ตรวมกัน เราสามารถ ส่ง แร่ หรือ กองกำลังให้กันได้ป่าวครับ

DeletedUser

Guest
คือแบบว่าเล่นร้านเน็ท ถ้า ทำไรรวมกันไม่ได้แล้ว จะเล่นกันยังไง สงสัย ต่างคนต่างเล่นก็ไม่สนุกนะสิ

DeletedUser

Guest
ถ้าเล่นร้านเน็ตนะครับ
ไม่ต้องจั้งใช้เน็ตร่วมกันครับ

ทางทีมงาน จะสามารถดูออกได้เองครับ ไม่ต้องกลัวโดนแบน

DeletedUser

Guest
อันนั้นผมแนะนำว่า ให้ตั้งจะดีกว่าครับ
เพราะ เรารู้แน่ๆ ว่าจะต้องแชร์กับใคร

อย่างไรก็แล้วแต่ ถ้าไม่มีเจตนาจะเล่นหลาย id จริงๆ ก็ไม่มีความจำเป็นต้องกลัวครับ

DeletedUser

Guest
ออเล่นร้านเน็ต ไม่ต้อง ตั้งใช้เน็ตรวม แล้ว ช่วยกัน รบ หรือ ส่งแร่ให้กันได้ปะครับ

DeletedUser

Guest
อันนั้นผมแนะนำว่า ให้ตั้งจะดีกว่าครับ
เพราะ เรารู้แน่ๆ ว่าจะต้องแชร์กับใคร

อย่างไรก็แล้วแต่ ถ้าไม่มีเจตนาจะเล่นหลาย id จริงๆ ก็ไม่มีความจำเป็นต้องกลัวครับ

ผมก็เล่น wireless เหมือนกัน แต่ใช้คอมคนละเครื่อง และทำการลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว แต่มันมีข้อเสียอยู่อย่าง คือไม่สามารถส่งทหารไปช่วยป้องกันได้
เวลามีปัญหาเกิดขึ้น มันก็เลยเหมือนตัวใครตัวมัน ไม่สามารถช่วยกันได้ สำหรับคนเป็นพี่แล้วน้องผมมีปัญหาแล้วผมช่วยอะไรไม่ได้สักอย่างมัน.... ตอนนี้ผมเลยต้องใช้วิธี โดยการให้คนในเผ่าส่งทหารไปช่วยป้องกันบ้าน น้อง โดยแลกกับให้ทหารผมไปเฝ้าบ้านคนในเผ่าที่ส่งทหารไปช่วยแทน พอจะมีวิธีที สามารถส่งทหาร
ในเน็ตเดียวกันได้ไหมครับ ?

ป.ล ผมไม่เคยแหกกฏ เกม การโกง ก็เท่ากับเป็นการดูถูกตัวเอง

DeletedUser

Guest
อันนั้นเป็นปัญหาที่แก้ไม่ได้นะครับเพราะ การที่ใช้ wireless,
IP มันจะกลายเป็นตัวเดียวกันนะครับ
โดย เปรียบเหมือน คุณเล่นคอมเครื่องเดียวกันเลยแหละ

เพราะฉะนั้น ต้องหาวิธีเล่นแบบ lan นะครับ

DeletedUser

Guest
อันนั้นเป็นปัญหาที่แก้ไม่ได้นะครับเพราะ การที่ใช้ wireless,
IP มันจะกลายเป็นตัวเดียวกันนะครับ
โดย เปรียบเหมือน คุณเล่นคอมเครื่องเดียวกันเลยแหละ

เพราะฉะนั้น ต้องหาวิธีเล่นแบบ lan นะครับ

ครับ งั้น ผมก็พอมีวิธี คือต่อสาย lan กับโน๊ตบุ๊คเครื่องน้อง ผม โดยผ่าน Router

ก็สามารถ ส่งทหารได้แล้ว ขอบคุณ แต่มีข้อเสีย ต้องเอาโน๊ตบุ๊คไว้ใกล้คอมอีก

เครื่อง ตลอด -*-

DeletedUser

Guest
ขอถามเพิ่อหน่อยครับ
1.ถ้าเล่น ใน วงแลน ไม่ต้องไปสมัครใช้เน็ตร่วมกัน แถม ไม่โดน แบน ด้วยใช่ปะครับ
2.ถึงเล่นในวงแลนแต่เน็ตมันก็ 1เส้นนะ เพาะงัน ip ก็แค่ 1 ไม่เป็นไรแน่หรอครับ
3.แล้วเล่นใน วงแลน สามารถ ส่งกองทัพ เสริม หรือ แร่ ได้ป่าวครับ
ขอบคุณที่มาตอบล่วงหน้าครับ ขอแบบชัวๆๆนะครับ เพาะเล่นร้านเน็ต มันก็ในวงแลนอยู่แล้ว แต่เน็ตมัน ก็ 1 เส้น กลัวโดนแบนอะครับ

DeletedUser

Guest
ต่อให้วงแลนเดียวกัน เลข ip ตัวสุดท้ายก็ต่างกันนี้ครับ
เพราะฉะนั้น ไม่เป็นไรหรอกครับ

บน