ถ้าเล่น 2id ?

nonameb3

Member
คะแนน react
0
ถ้าเราเล่น 2id นี้จะโดนแบนเปล่าครับ?

เป็นกังวล??:confused:

DeletedUser

Guest
โดนแน่นอนครับ ถ้าใช้คอมพิวเตอร์เครื่องเดียวกันก็ต้องเปิดใช้ การใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันด้วยนะครับ
อ่านกฎได้ที่ http://www.tribalwars.asia/rules.php

nonameb3

Member
คะแนน react
0

DeletedUser

Guest
จากที่อ่านกฎมา คือห้าม"การกระทำร่วมกัน" และ "ความร่วมมือต่อกัน"
แต่ถ้าเราเล่นแยกกันอย่างสิ้นเชิงละครับมันจะเ้ข้าข่ายผิดกฎหรือเปล่า

DeletedUser

Guest
ถ้ากรณีนั้นต้องตั้งการใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกัน ตามกฎข้อสองนะครับ ไม่งั้นก็จะโดนแบนเหมือนกัน

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าเกิดเป็นการแชร์ IP Wireless ที่เหมือนกัน ในสถานที่สาธารณะละครับ
ควรจะแก้ไขยังไง เพราะไม่มีทางไปรู้ได้แน่ๆ ว่าเราเผลอไปร่วม IP กับใครหรือเปล่า

DeletedUser

Guest
แบบนั้นไม่เป็นไรครับ ระบบจะตรวจไม่เจอ :p

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าเล่นที่ร้านอินเตอร์เน็ตมีคนเล่นหลายคนแต่ ip เดียวกันล่ะครับจะรู้ได้ไงว่า เล่นร้านหรือเล่นคนเดียว :D

DeletedUser

Guest
เอาเป็นว่าผมมีวิธีดูครับ ถ้าทำตามกฎก็ปลอดภัยแน่นอนครับ

บน