ทำไมสิ่งก่อสร้างระดับ 30 ต่างจากเวิล 5

yugiboy8701

คะแนน react
0
สวัสดีครับสมาชิก tribalwars.asia ทุกท่าน ท่านใดที่มีประสบการณ์จากเวิลด์ 5 คงทราบนะครับ ว่า บ่อดินเหนียว ค่ายพักคนตัดไม้ และ เหมืองเหล็ก ถ้าถูกสร้างถึงระดับ 30 จะสามารถผลิต ดินเหนียว ไม้ และ เหล็ก ได้ชั่วโมงล่ะ 3600 หน่วย ต่อ ชั่วโมง

แต่ทำไมเวิลด์ 6 ถึงกลายเป็น 2400 หน่วย ต่อ ชั่วโมงล่ะครับ ขอผู้ที่รู้ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ ^^

DeletedUser

Guest
ผมเล่นเวิล 1 ก็ 2400 ครับ รู้สึกว่าเวิลนี้จะเพิ่มขึ้นมาแร่เลยเด้งไวหน่อย
เดี๋ยวก็ชินไปเองละครับ

DeletedUser

Guest
ความเร็วของเวิล์ด แต่ละเวิล์ดไม่เท่ากันนะค่ะ เลยทำให้การผลิตแร่ก็ต้องไม่เท่ากันตามไปด้วย

2400 x 1.5 = 3600

เวิร์ล 5
รายละเอียด:
ความเร็วของเวิลด์:
ความเร็วของเวิลด์: 1.5
ความเร็วของยูนิต: 1.0

เวิร์ล 6
รายละเอียด:
ความเร็วของเวิลด์:
ความเร็วของเวิลด์: 1.0
ความเร็วของยูนิต: 1.0

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เล่นเวิล 5 เลยสบายนิดนึงแต่ทำไมรู้สึกแร่มันขาดๆ - -'
เวิล 1 เด้งน้อยกว่ายังรู้สึกว่าพอ o_O

DeletedUser

Guest
เล่นเวิล 5 เลยสบายนิดนึงแต่ทำไมรู้สึกแร่มันขาดๆ - -'
เวิล 1 เด้งน้อยกว่ายังรู้สึกว่าพอ o_o

สปีดเวิลเร็วกว่าปกติ แร่เลยหมดเร็วมั้งคับ

หรือท่านไม่ค่อยได้ออกฟาร์มแร่เลยน้อย
ที่เวิล1 ผมแร่แดงทุกบ้านเพราะทหารเต็ม
ขี้เกียจปั้มเหรียน

แต่เวิล5แร่ขาด ทหารไม่เต็มเลยต้องฟาร์มทั้งวัน

มันธรรมดาอ่ะคับอิอิ;)

DeletedUser

Guest
ไม่รู้สินะ มันอธิบายไม่ค่อยถูก คงเป็นเพราะกำลังสร้างเมืองด้วยละมั้ง
แร่เลยไม่ค่อยพอ เวิล 1 มันไม่ต้องอัพบ้านแล้วปั๊มขุนกับทหารไปตีอย่างเดียว ^^

DeletedUser

Guest
ของเซิฟต่างประเทศมีภารกิจให้ทำด้วยหนุกดี555

DeletedUser

Guest
ไม่รู้สินะ มันอธิบายไม่ค่อยถูก คงเป็นเพราะกำลังสร้างเมืองด้วยละมั้ง
แร่เลยไม่ค่อยพอ เวิล 1 มันไม่ต้องอัพบ้านแล้วปั๊มขุนกับทหารไปตีอย่างเดียว ^^

ส้มว่าลองนึกย้อนไปตอนเราเริ่มเวิล์ด 1 แรกๆๆ เราก็ตอ้งรอเหมือนกันนะ กว่าจะมีแร่มาสร้างอะไรได้แต่ละที กว่าจะส่งทหารไปฟาร์มรอกลับมาแต่ละรอบ

แต่พอมีบ้านเยอะแล้ว และอัพบ้านเต็มแล้ว มันก็เลยมีแร่เหลือเพราะเอามาแค่ปั้มเหรียญ สร้างขุนนาง กับทหารอย่างเดียวแล้วไงค่ะ

DeletedUser

Guest
ไม่รู้สิไม่ค่อยว่างมาปล้นบ่อยๆ รู้สึกช่วงนั้นคนจะหวงบ้านเถื่อนกันมาก เดี๋ยวนี้ไม่เหลือแล้ว!! ^^

DeletedUser

Guest
ลองดูทวีป 32 33 34 42 43 จะเห็นว่าบ้านเถื่อนเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ก็ไม่ได้ปล้น อิอิอิอิ

บน