ทำไมส่งทหารไปตีเมืองคนอื่นถึงตาย

DeletedUser

Guest
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีว่าส่งขวานไป30กว่าตัว+ฮีโร่ และไปตีเมืองที่มีกำแพงอะครับ ผลปรากฏว่าไม่มีผู้ใดกลับมาสักคน ไม่มีการสู้รบ ตายไปดื้อๆเลย

DeletedUser

Guest
เมืองคนอื่นนี่เมืองโบนัส เมืองเถื่อน หรือเมืองคนเล่นครับ - -a

เมืองโบนัส อาจมีคนเอากำลังไปสนับสนุนไว้ เมืองเถื่อนอาจเหลือทหารก่อนเลิกเล่น เมืองคนเล่นก็โดนทหารเมืองรนั้นฆ่าไงครับ - -

DeletedUser

Guest
แสดงว่าไปตี "เมืองเถื่อน" แหละครับ

เมืองเถื่อนที่ว่าน่าจะมีกองกำลังทหารอยู่ด้วย (อาจมีเครื่องยิงด้วยมั้ง - -)

ทางที่ดีควรส่งม้าเร็ว ไปสำรวจดูกำลังก่อนนะครับว่า ในเมืองมีอะไรบ้าง

DeletedUser

Guest
http://th1.tribalwars.asia/staemme....rt&public_id=dcbdb15f3734cd281f22b91146ee85be

http://th1.tribalwars.asia/staemme....rt&public_id=ba86b4df3599189590856825b7c1827a

อุตส่าสร้างมาตั้งเยอะแยะ หายหมดเลยเสียดายจริงๆ อยากรู้ว่า ถ้ามีการสู้รบกันทั้ง 2ฝ่าย มันก็ต้องบอกกำลังพลทั้ง2ฝ่ายด้วยใช่มะครับ ? สงสัยทหารหนีทัพ

DeletedUser

Guest
อีกฝ่ายไม่มีทหารหรอครับ
รายงานถูกซ่อน ผมเลยไม่ทราบ

DeletedUser

Guest
ฝ่ายป้องกัน: manus1313
ปลายทาง: หมู่บ้านของ Flying Home (760|364) K37
ไม่มีกองกำลังของคุณกลับมาเลย ไม่สามารถรวบรวมข้อมูลความแข็งแกร่งของกองทัพศัตรูได้

ข้อความฝ่ายตรงข้ามขึ้นแค่นี้เองอะครับ หมดแล้ว ไปตี2หมู่บ้านมาก็ขึ้นแต่แบบนี้ ทั้งที่มีกำแพง และไม่มี

DeletedUser

Guest
ฝ่ายป้องกัน: Manus1313
ปลายทาง: หมู่บ้านของ flying home (760|364) k37
ไม่มีกองกำลังของคุณกลับมาเลย ไม่สามารถรวบรวมข้อมูลความแข็งแกร่งของกองทัพศัตรูได้

ข้อความฝ่ายตรงข้ามขึ้นแค่นี้เองอะครับ หมดแล้ว ไปตี2หมู่บ้านมาก็ขึ้นแต่แบบนี้ ทั้งที่มีกำแพง และไม่มี

แสดงว่าเจอทหารในเมืองศัตรูครับ

แล้วทหารเราตายหมด เลยมองไม่เห็นทหารศัตรู

jirayut.k

คะแนน react
0
อยู่ทวีปเดียวกับผมเลย เท่าที่ดูนั่นมันหมู่บ้านผู้เล่นนะครับ แล้วแต้มตอนนี้มัน 300+ ด้วยนะ และเป็นพันธมิตรกะผมด้วย อยู่กิว ที่ 1 ของทวีปนะครับ แล้ว มันไม่แปลกหรอกที่ทหารคุณตายหมด ผมเอา ม้าเบา 60+ hero ไปตีเมืองแต้ม 200+ (คนเถือน) แบบว่าขี้เกียจเอาม้าเบาไปดู ปรากฏว่าทหารตายหมด พอเอาม้าไปดูเมืองนั่น กำแพง 4 มี hero มีหอก 90+ ผมว่าจะยกกองทัพใหญ่ไปเอาเมืองเลย ถ้าให้ save สุดต้องคำนวนด้วยโปรแกรมต่อสู้เอา แล้วลองเงื่อนไขต่ำสุดโชค -25 ดูถ้าชนะก็ ok

DeletedUser

Guest
งั้นก็แปลว่า มันจะไม่แสดงจำนวนศัตรูฝ่ายตรงข้ามใช่มะครับ ไม่เหมือนทราเวี่ยนที่จะโชว์?

DeletedUser

Guest
เราจะไม่สามารถทราบกองกำลังของฝ่ายตรงข้ามได้ ถ้ากองกำลังที่เราส่งไปตายหมด ครับ

บน