ทำไมโบสเอก สร้างไม่ได้ซะทีคับ

DeletedUser

Guest
ช่วยตอบหน่อย
ทำไมโบสเอก และมีอีก 2 อย่าง ( ลืมชื่อ ) ยังสร้างไม่ได้ซะทีคับ
ทั้งๆ ที่วัตถุดิบก็เต็มที่ทุกอย่าง

DeletedUser

Guest
โบสถ์เอกสร้างไม่ได้อยู่แล้วครับ ถ้าอ่านดีๆ มันจะบอกว่าสิ่งก่อสร้างเสร็จสมบูรณ์แล้ว เช่นเดียวกับจุดรวมพล และอนุสาวรีย์ (เมื่อสร้างแล้ว)

ถ้าอันที่มีทรัพยกรไม่พอระบบจะบอกว่า จะมีทรัพยากรเพียงพอ เมื่อ .............. ครับ

DeletedUser

Guest
โบสถ์เอกมานสร้างให้ตอนเริ่มเกมอยู่แล้วนี่ครับ
สร้างได้หลังเดียวครับ

DeletedUser

Guest
ใช่ๆ แล้วโบสธรรมดา คืออะไรคับ

โบสธรรมดา คืออะไรคับ
ได้มาตอนไหน

DeletedUser

Guest
โบสธรรมดา

จะสร้างได้ที่เมือง 2 3 4 5 6...

ใช้แสดงรัศมี เหมือนโบสเอก
แต่โบสธรรมดา มี ให้อัพกัน 3 ขั้น ขอบเขตรัศมีขึ้นอยู่ตามระดับของโบสคับ

DeletedUser

Guest
เวนกำ !

แล้วเมือง 2 3 4 ... นี่คือเมืองที่เรายึดต่อๆ มาอีกเรื่อยๆ ใช่ป่าวคับ

DeletedUser

Guest
ไม่หน้าถาม

เกมนี้ การจะมีเมือง 2 3 4 5...

มีวิธีเดียวคือการยึดมาเป็นของเราเท่านั้น

มันไม่เหมือนทราเวียน อิอิ

DeletedUser

Guest
การที่จะเข้ายึดบ้านสักหลัง ต้องทำไงบ้าง

1. จะต้องเข้าไปตีบ้านนั้นๆ เรื่อยๆ ใช่ไหม
หรือว่าตีปล้นจนหมู่บ้านนั้นๆ เสบียงหมด
พอหมดแล้วการตีครั้งต่อไป จะกลายเป็นการยึดมาครอบครอง ?

2. และช่วงการตีบ้านเพื่อยึดนั้น ควรส่งเหล่าทหารอะไรไปบ้าง และจำนวนเท่าใด
สมมุดว่า มีแค่ 4 เหล่า คือ หอก ดาบ ขวาน และธนู

DeletedUser

Guest
การตีทั่วไป - เราจะได้ทรัพยากรกลับมาครับ
ตีโดยมี เครื่องกระทุ้ง - กำแพงหมู่บ้านเผ้าหมายจะถูกลดระดับลงครับ
ตีโดยมี เครื่องยิงหิน - เราสามารถเลือกสิ่งก่อสร้างในการลดระดับ
ตีโดยมี ขุนนาง - ทำให้ค่าความภักดีในหมู่บ้านนั้นๆ ลดลง (ถึง 0 เมื่อไร เราก็ยึดบ้านได้ครับ)

DeletedUser

Guest
อ่า....

เยี่ยมมากคับ ขอบคุนสำหรับทริคนี้
เก็บความรู้ได้อีกเยอะ ^^

บน