ทีมงานไทรบัลวอร์มาตอบด่วน

DeletedUser

Guest
คือเรื่องมันเป็นอย่างงี้ 2 เรื่องนะ
เอาเรื่องสำคัญก่อน
1.เรื่องเกมไทรบัลวอร์ ผมรู้สึกมันอืดมากเลยอะ อืดจนงุดงิด - -"
แต่ผมเข้าเว็บอื่นก็เร็วปกติอะคับอยากให้ช่วยแก้ใขหน่อย
2.เรื่องน้ำถ่วม อยากให้ยื้นเวลา ระยะการเป็นเมืองเถื่อนหน่อย
ผมไม่ทราบนะว่ากี่วันถึงเป็นเมืองเถือน (สงสารคน)
กระผมก็พึ่งโดนน้ำถ่วมเมือวันนี้

แค่นี้แหละคับ 2 ข้อเท่านั้น

DeletedUser

Guest
ข้อหนึ่งเรื่องปกติครับเพราะช่วงที่คุณเข้าจะมีผู้เล่นเยอะจนทำให้เซิฟเวอร์ทำงานหนักซึ่งไม่แปลกครับช่วงเย็นถึงดึกนะครับ
ส่วนข้อสองควรให้มีผู้ช่วยดูแลนะครับ

DeletedUser

Guest
-*-

ข้อหนึ่งเรื่องปกติครับเพราะช่วงที่คุณเข้าจะมีผู้เล่นเยอะจนทำให้เซิฟเวอร์ทำงานหนักซึ่งไม่แปลกครับช่วงเย็นถึงดึกนะครับ
ส่วนข้อสองควรให้มีผู้ช่วยดูแลนะครับ

ข้อ 2 ผู้ช่วยดูแลนี้ หมายถึงฝากบัญชี ใช่ปาวอะคับ
ถ้าใชผมตอบเลยนะคับว่า เป็นไปได้ยาก
เพราะยกตัวอย่างเช่น ภาคใต้ ฝนตกหนักแล้ว
ยังมีพายุเข้ามาอีก น้ำถ่วมชับพลัน
ถ้ามีเพือน จ. เดียวกันก็คงจะให้ดูแลไม่ได้อีก

แต่ถ้ามีเบอร์เพือนในเกม ก็สามารถโทรหาได้ใช่มะคับ
เราก็โทรหาเค้าบอกระหัสแค่นี้ก็จบ แต่มันไม่จบตรงนี้
หากเค้าเปลี่ยนระหัส เรา เรามีวิธีแก้อย่างไรอะคับ :confused:

DeletedUser

Guest
เรื่องรหัสผ่าน หากบอกกันผิดกฎทันทีเลยนะครับ ทางแก้คือให้เพื่อน/คุณเข้าไปในเกมส์ ไปที่เมนุตั้งค่า แล้วไปที่เมนู ผู้ช่วยดูแลบัญชี ด้านซ้ายมือ กรอกชื่อให้เสร็จซะ หลังจากนั้นเพื่อน/คุณก็จะสามารถ Login เข้าไปบัญชีที่ดูแลได้ โดยการไปที่เมนูเดียวกัน แต่ฝั่งผู้ช่วยดูแลนั้นจะเห็นชื่อที่เข้าสามารถคลิก เพื่อเข้าไปดูแลให้ได้ครับ

โปรดแน่ใจว่าการกระทำไม่ผิดกฎของเกมส์นะครับ เช่น ส่งทรัพยกรให้กัน หรือส่งไปรุมนั้นผิดกฎนะครับ
http://www.tribalwars.asia/rules.php

ส่วนยืดระยะเวลานั้นผมจะนำเรื่องไปปรึกษาทางบริษัทฯ ให้ครับว่าจะเป็นไปได้ไหม

DeletedUser

Guest
ทางทีมงานจะทำการปิดการทำงานของระบบที่จะลบหมู่บ้านอัตโนมัติให้เป็นช่วงระยะเวลาหนึ่งครับ เพื่อเป็นการช่วยเหลือผู้เล่นที่เดือดร้อนจากภัยธรรมชาติในครั้งนี้
โดยรายละเอียดเมื่อผมได้ข้อมูลครบแล้วจะประกาศให้ทราบอีกครั้งครับ

t0ny

DeletedUser

Guest
...

ทางทีมงานจะทำการปิดการทำงานของระบบที่จะลบหมู่บ้านอัตโนมัติให้เป็นช่วง ระยะเวลาหนึ่งครับ เพื่อเป็นการช่วยเหลือผู้เล่นที่เดือดร้อนจากภัยธรรมชาติในครั้งนี้
โดยรายละเอียดเมื่อผมได้ข้อมูลครบแล้วจะประกาศให้ทราบอีกครั้งครับ

t0ny

ขอบคุณมากนะคับ ที่เห็นใจหัวอกคนที่ถูกน้ำถ่วม ไม่ทราบว่า ผม จะเริ่ม วันที่เท่าไรอะคับ
เพือนผมที่โดนน้ำถ่วมจะเป็นเมืองเถื่อนแล้ว ติดต่อไม่ได้เลย :confused:

DeletedUser

Guest
..

อ้าว ทีมงานไหงงี้อะ
ไหนบอกไม่เปนเมืองเถื่อนไง แต่เพือนผมกลับเป็น เง้อออออ :mad:
มาตอบด้วยครับ ไม่ตอบก็ไม่หายข้อสงสัย

DeletedUser

Guest
อ้าว ทีมงานไหงงี้อะ
ไหนบอกไม่เปนเมืองเถื่อนไง แต่เพือนผมกลับเป็น เง้อออออ :mad:
มาตอบด้วยครับ ไม่ตอบก็ไม่หายข้อสงสัย

ทีมงงานได้ยกเลิกระบบลบตั้งแต่วันพฤหัสบดีช่วงค่ำๆ นะครับ และประกาศเมื่อวันศุกร์ (เริ่มอย่างเป็นทางการ) ยังไงส่ง พิกัดเมือง / เวิลด์มาหลังไมค์ครับ จะตรวจสอบให้

DeletedUser

Guest
เพื่อนผมมันก็น้ำท่วม
ติดต่อไม่ได้เลย - -'
แถมอยุ่ซะชายแดน จะโดนเก็บไหมเนี่ย

DeletedUser

Guest
..

ทีมงงานได้ยกเลิกระบบลบตั้งแต่วันพฤหัสบดีช่วงค่ำๆ นะครับ และประกาศเมื่อวันศุกร์ (เริ่มอย่างเป็นทางการ) ยังไงส่ง พิกัดเมือง / เวิลด์มาหลังไมค์ครับ จะตรวจสอบให้

ขอบคุณท่านโทนี่มากนะครับ ตอนนี้ผมติดต่อเพือน ได้แล้วครับ
เค้าบอกเลิกเล่นละ ขอบคุณท่านมากครับ จะได้รู้ว่า ทีมงานยัง
ไม่ทิ้งพวกเรา ^^

DeletedUser

Guest
:)

นี่แหล่ะครับน้ำใจคนไทย ช่วยได้ก้อช่วยกันไปครับ

บน