ที่ตั้งหมู่บ้านอยู่ห่างจากหมู่บ้านโบนัส คุ้มไหมครับที่จะเล่นใหม่

DeletedUser

Guest
กว่าจะเดินทางไปตีใช้เวลาประมาณ 2.15 ชม. ไปกลับ 4.30 ชม. กว่าจะได้ตีแต่ละรอบ เห็นบางคนหมู่บ้านโบนัส3หลัง ล้อมรอบ อิจฉา 555+

มันจะมีผลมากไหมคับเรื่องนี้ คุ้มไหมที่จะเล่นใหม่ เพิ่งเล่นได้3วัน

กลัวจะเล่นใหม่แล้วอยู่ไกลกว่าเดิมอีกนี่สิ แย่เข้าไปอีก

อีกข้อถ้าเราส่งแต่พลหอกออกไปปล้นโดยไม่มีขุนพลได้ไหมคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

asdfff

คะแนน react
0
คุ้มนะครับ

เพราะผมมีหมู่บ้านโบนัส กับเมืองคนเถื่อนอยู่ อย่างละที่ หอกเดินทาง25นาที

แล้วยังมีอยู่บ้านโบนัสห่างประมาณ 40นาที
อาจจะเป็นเพราะใกล้ไป
ผมยังปล้นไม่พอเลยครับ><

และรู้สึกว่าทรัพยากรเด้งไวมากเวลาออกปล้น จะเติบโตไวมากนะครับ

ผมก็เล่นสามวันมั้ง

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ไม่คุ้มครับ

หมู่บ้านโบนัส ไม่ได้มีผลมากขนาดนั้นนะครับ พอเราโตขึ้น

DeletedUser

Guest
กดตั้งค่าเล่นใหม่ครับ หาหมู่บ้านโบนัสติดกับเราหรือห่างสัก 1 ช่องไม่งั้นไม่เกิดครับ ถ้ายังไม่ได้ก็ลบid แล้วสมัครใหม่จนกว่าจะได้ครับ :D

DeletedUser

Guest
ส่วนผมถ้าอยู่ใกล้ๆมันก้อคุ้มที่เล่นใหม่นะ ถ้าactiveบ่อยๆ คิดว่าคงได้ทรัพยากรเพิ่มเยอะเลย

เริ่มใหม่ ได้ที่ใกล้ๆละคับ ^^ ห่างกัน2ช่อง อิอิ

ถามเริ่มตอนแรกๆหน่อยนะคับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

ระหว่าง เรารีบสร้างพลหอกเพื่อไปปล้นหมู่บ้านโบนัสกับอัพพวกบ่อทรัพยากร อะไรจะได้ทรัพยากรมากกว่ากันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เล่นใหม่ 5 ครั้งได้เหรียญรางวัลนะครับ 5555

ควรจะดีใจหรือร้องไห้ดีครับ ฮ่าๆ แต่ยังไงแล้วแต่ความคิดของแต่ละคนครับ บางคนก็โตได้แม้เวลาข้างๆ จะเต็มไปด้วยผู้เล่นคะแนนสูงๆ ก็ตามแต่ถ้าไม่ไหว (โดนฟาร์มบ่อย) ก็ย้ายเถอะครับ

mafiaz00

คะแนน react
0
ถ้าเราเล่นจริงๆจังๆ

หมายถึง Active บ่อยๆมันก็คิดว่าคุ้มนะถ้ายังไปไม่ไกล

ถ้าไปไกลแล้วก็ไม่น่าเล่นใหม่หรอก

เจอ 3 หลังล้อมใช่มะ

แถวบ้านเรา 4 หลังล้อม -.-

Edit *

พลหอกสามารถส่งไปอย่างเดียวได้นะ

แต่ส่งไปเยอะๆหน่อย

เตรียมใจที่ทหารจะตายกลับมาด้วยนะเพราะทหารมันอ่อนแอ ..

บน