นี้มันกฎใหม่หรอ

Earea

คะแนน react
0
ในระหว่างนี้จนถึง 20.6. 19:24 เป้าหมายของคุณจะเข้าโจมตีหรือถูกโจมตีได้ก็ต่อเมื่ออัตราส่วนระหว่างคะแนน ของฝ่ายโจมตีกับฝ่ายป้องกันมีค่าไม่เกิน 20

จะขึ้นเฉพาะหมู่บ้านที่มีคะแนน 36

ผมสงสัยว่า มีด้วยหรอกฎนี้ผมเล่นมาตั้งแต่เซิฟนอกยังไม่เคยเจอกฎแบบนี้

แล้วมะวานปล้นยังปล้นได้อยู่แล้วทำไมวันนี้ปล้นไม่ได้แล้ว

DeletedUser

Guest
เพราะอัตราส่วนของคะแนนต่างจากเมื่อวานไงครับ
วิธีคิดก็ง่าย คือ คะแนนผู้โจมตี / คะแนนผู้ป้องกัน ต้องมากกว่า 20 แค่นั้นเองครับ

มันไม่เชิงเป็นกฎนะครับ แค่ตัวตั้งค่าที่เอาไว้ช่วยผู้เล่นใหม่ ตอนแรกๆ ของworld นะ

Earea

คะแนน react
0
จุดที่ผมอยู่มันอยู่มันเริ่มมานานแล้วนะครับ

แล้วไอคะแนนโจมตี หรือ ป้องกันผมก็ห่างกับหมู่บ้าน 36 คะแนน อยู่นานแล้วเพราะไอดีพวกนี้ คะแนนเท่ากับ 0

อีกอย่าง ถ้าจะพูดถึงการคุ้มครองต้นเกมก็มีคุ้มครองไปแล้ว แล้วนี่

จะสามารถตีได้อีกที วันที่ 20.6. 19:24 หมายความว่าเดือนกว่าๆ นี้จะให้ผมรอดูคะแนนมันกระดิกหรอ

:mad:

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
มันทำไว้กันความเหลื่อมล้ำของระดับที่ต่างกันเกิน 20เท่าอ่ะครับ

คือถ้าคะแนนเกิน 720 ก็จะไปตบเด็ก 36 ไม่ได้ จริงอยู่ที่เมือง 36 คะแนนไม่กระดิกนั้นอาจจะเป็นพวกที่สมัครแล้วไม่ยอมกดเริ่มใหม่และไม่ยอมมาเล่น แต่ใช่ว่าจะมีแค่หมู่บ้านคะไม่เล่น ลองคิดว่าถ้าคุณคะแนน 4000 แล้วไปตีเมือง ไม่เกิน 200 คะแนน เมืองพวกนี้มีคนเล่น บางคน 5 วันแต้มยังไม่เกิน 200 คุณก็จะไปกดเค้าจนเค้าต้องเริ่มเล่นใหม่หรือบางคนอาจจะเลิกเล่นเพราะเจอการตบเด็กแบบนี้ เหมือนกรณี ทราเวียนที่พบเจอบ่อย :d

DeletedUser

Guest
...ห่างกับหมู่บ้าน 36 คะแนน อยู่นานแล้วเพราะไอดีพวกนี้ คะแนนเท่ากับ 0

ผมว่าคุณเข้าใจผิดนะครับ หมู่บ้านคะแนน 36 ก็คะแนน 36 สิครับ จะ 0 ได้ยังไง

Earea

คะแนน react
0
มันทำไว้กันความเหลื่อมล้ำของระดับที่ต่างกันเกิน 20เท่าอ่ะครับ

คือถ้าคะแนนเกิน 720 ก็จะไปตบเด็ก 36 ไม่ได้ จริงอยู่ที่เมือง 36 คะแนนไม่กระดิกนั้นอาจจะเป็นพวกที่สมัครแล้วไม่ยอมกดเริ่มใหม่และไม่ยอมมาเล่น แต่ใช่ว่าจะมีแค่หมู่บ้านคะไม่เล่น ลองคิดว่าถ้าคุณคะแนน 4000 แล้วไปตีเมือง ไม่เกิน 200 คะแนน เมืองพวกนี้มีคนเล่น บางคน 5 วันแต้มยังไม่เกิน 200 คุณก็จะไปกดเค้าจนเค้าต้องเริ่มเล่นใหม่หรือบางคนอาจจะเลิกเล่นเพราะเจอการตบเด็กแบบนี้ เหมือนกรณี ทราเวียนที่พบเจอบ่อย :d

อ่อ นี้และครับที่ผมต้องการ ขอบคุณมากครับท่าน Hel2oKunG พึ่งรู้ว่า เกิน 720 แล้วจะตีต่ำกว่า 36 ไม่ได้

บน