บอลโลกปีนี้ เชียร์ทีมอะไรกันบ้างครับ?

DeletedUser

Guest
บอลโลกปีนี้แอบเชียร์ทีมอะไรกันอยู่ครับ?

สำหรับผมแอบเชียร์ทีมจาก Asia ครับ เช่น เกาหลีใต้ หรือ ญี่ปุ่น แม้ว่า ออสเตียเรียก็แอบๆ เชียร์ครับ อยากเห็นเข้าไปอยู่รอบท้ายๆ ครับ
ส่วนเยอรมันนี่ ผมคิดว่าถ้าทีมจากแถวบ้านตกรอบไปหมด คงแอบไปเชียร์อยู่ครับ ฮ่าๆ

ใครอยากรู้ตารางการถ่ายทอดก็ลองดู ที่นี่ นะครับ

*ปล. อย่าดูบอลดึก ถ้าต้องไปทำงาน หรือเรียนตอนเช้านะครับ แล้วก็อย่าเล่นการพนันกันนะครับ มันไม่ทำให้รวยหรอกครับ*

DeletedUser

Guest
เกร็ดเล็กๆน้อยๆ ตุ๊กตานำโชคชื่อ
ชื่อว่า Zakumi ครับ ปัจจุบันอายุ 15 ปีใกล้ 16 ปีแล้ว วันที่ 16 มิถุนายนนั่นเอง วันเกิดของเจ้านี่มันเป็นวันเยาวชนของแอฟริกา ครับ และปี 1994 ก็คือปีที่ชาวผิวสีสามารถเลือกตั้งได้ เหมือนผิวขาวนั่นเอง

คงสงสัยว่า ทำไมมันชื่อ Zakumi เพราะว่า Za เป็นรหัสประเทศแอฟริกาใต้ครับ และ kumi =10 ภาษาแอฟริกาครับ และก็คำขวัญของมันเนี่ย คือ "Zakumi's game is Fair Play."

DeletedUser

Guest
สเปนครับ

ผมชอบทั้งตอร์เรส, บียาย อ้อ บีญ่า, อลอนโซ่, เรน่า, คาซิยาส, ฟานเบรกัส โอ้วส์~!!!

DeletedUser

Guest
อิตาลีครับ :)

ตอนนี้ เก็บข้อมูลเยอรมันอยู่ น่ากลัวเหมือนกันนะครับๆ

glo2ia

Member
คะแนน react
0
เสปน เยอรมัน และ อังกฤษ

ส่วนตัวชอบ เสปน แต่ผมไม่ชอบตรงสไตล์การเล่นของเสปน ยังหาจุดเด่นอะไรไม่ได้มากนัก
เยอรมัน เรื่องสไตล์การเล่นเนี่ยไม่สนใจเลย เขามักจะผ่านเข้ารอบลุ้นได้เสมอ
อังกฤษ เรื่องสไตล์การเล่น บุกกระหน่ำ ทะลุทะลวง

DeletedUser

Guest
เชียไทย+เยอรมนีครับ

ถ้าไทยได้เข้าก้เชียไทย แต่เสียดายปีนี้ไม่ได้
รอรอบใหม่ ไทยสู้ ๆ
ส่วนเยอรมนีก็เชียอยู่แล้วครับ^^

first24053

Member
คะแนน react
0
ญี่ป

ผมเชียร์ญี่ปุ่นครับ ยิงฟรีคิคสวยมาก เเละก้อฮอลเเลนด์คับ

first24053

Member
คะแนน react
0
ญี่ปุ่นจงเจริญ

ผมเชียร์ญี่ปุ่นครับ ยิงฟรีคิคสวยมาก เเละก้อฮอลเเลนด์คับ

DeletedUser

Guest
ผมเชียร์เยอรมัน
เมื่อคืนโคตรนุกเลย
แต่ใจลึกๆก็แอบเชียร์อังกฤษ
พี่แลมพาด เจอร์ราด ตกรอบซะงั้น หุหุ
พี่เบคแฮมได้แต่นั่งหล่อยู่ข้างสนาม 5555555

DeletedUser

Guest
ผมเชียร์เยอรมัน
เมื่อคืนโคตรนุกเลย
แต่ใจลึกๆก็แอบเชียร์อังกฤษ
พี่แลมพาด เจอร์ราด ตกรอบซะงั้น หุหุ
พี่เบคแฮมได้แต่นั่งหล่อยู่ข้างสนาม 5555555

ผมว่าเมื่อวานนี้เยอรมันเล่นค่อนข้างดีครับ แบบมีโอกาสแล้วไม่ค่อยพลาด รับ ส่งแบบบางทีเรายัง งงๆ ว่าเค้าส่งให้ใครหว่า? (กล้องมันยังไม่แพนเข้าไป) แต่ก็สงสารอังกฤษเหมือนกันที่ต้องตกรอบตอนนี้ แต่คู่ Mexico นี่ ฮ่าๆ กรรมการเกือบแล้ว ... ดีนะมีนกหวีด ... :D

DeletedUser

Guest
เยอรมันผมมมมม t_t เน่าเลยเมื่อคืนเจอกระทิงดุ

ปล. ถ้าใครไปเยอรมัน ฝากเอาปลาหมึกพอล กลับมาฝากผมด้วย ผมหิว :p

DeletedUser

Guest
เกมจะล่มอีกไหมครับ เจ้าของเกมอารมณ์เสียโดนกระทิงขวิด ขนาดอินทรีย์อยู่ข้างบนยังโดน คราวนี้กระทิงจะไปขวิดกังหันอีก:p:p

DeletedUser

Guest
งานนี้ถ้าพี่โทนี่จะเอาคงต้องขายบ้านซื้อปลาหมึกตัวเดียวละครับทายบอลได้ใครๆก็อยากมี

บน