บันทึกการเปลี่ยนแปลง 8.33

DeletedUser

Guest
การอัปเดทเป็นรุ่น 8.33

เรียน ผู้เล่น,

การอัปเดทใหม่ของเราจะมาในวันอังคารที่ 3 มีนาคม ระหว่างเวลา 17.00 - 18.00 น.

การเปลี่ยนแปลงหลักๆ ของการอัปเดทนี้จะเป็นการนำระบบผู้แนะนำเข้ามา โปรดทราบว่าระบบผู้แนะนำจะไม่สามารถใช้ได้สำหรับผู้เล่นตอนเริ่มต้น คุณจะหาข้อมูลเพิ่มเติมในส่วนเฉพาะของมันด้านล่าง

เช่นเดียวกับทุกครั้ง เวิลด์จะเข้าเล่นไม่ได้เป็นเวลา 2-3 นาทีระหว่างการอัปเดท เราต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ
โปรดบอกว่าคุณคิดอย่างไรใน กระทู้การสนทนาของเรา!

ระบบผู้แนะนำ

คุณสมบัติใหม่จะถูกเพิ่มมาในเกมส์สำหรับทั้งผู้เล่นที่มีประสบการณ์และผู้เล่นใหม่: การแนะนำ!

ระบบจะจับคู่ผู้เล่นใหม่ที่ต้องการคำแนะนำกับผู้เล่นที่มีประสบการณ์เพื่อที่เค้าจะสามารถเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับเกมส์ได้และรับคำแนะนำที่มีประโยชน์

ผู้แนะนำและผู้ฝึกฝนจะได้รับรางวัลเล็กๆ จากมันและเราหวังว่ามันจะช่วยให้ผู้เล่นใหม่ที่เพิ่งเล่นเป็นครั้งแรกเข้าใจได้ดีขึ้นเพราะเกมส์มันค่อนข้างจะซับซ้อนที่จะเรียนรู้ด้วยตนเอง

ระบบนี้จะถูกแนะนำโดยใช้ภารกิจ ที่จะนำคุณไปยังหน้าจอของการแนะนำอยู่ในส่วนของ "โปรไฟล์"

หากคุณสามารถเป็นผู้แนะนำได้ คุณจะสามารถลงทะเบียนและเห็นรายชื่อผู้ฝึกฝนที่แนะนำ

หากคุณสามารถเป็นผู้ฝึกฝน คุณจะเห็นผู้แนะนำที่ระบบเราแนะนำ

เมื่อจับคู่กันแล้วหน้าจอการแนะนำจะมีลักษณะนี้สำหรับผู้ฝึกฝน:

และสำหรับผู้แนะนำ

มันจะมีตัวเลือกที่ต่างกันทั้งสองฝั่ง มันสำคัญมากที่ผู้แนะนำจะสามารถเห็นหมู่บ้านของผู้ฝึกฝนเพื่อที่จะช่วยสอนและพัฒนาเค้าได้อย่างถูกต้อง

ผู้แนะนำจะสามารถสร้างเควสสำหรับผู้ฝึกสอน เพื่อช่วยให้เค้ามีการเริ่มเกมส์ที่ดีหรือเรียนรู้เทคนิคใหม่ๆ

มันจะมีเควสที่แตกต่างกันและน่าจะครอบคลุมความต้องการของผู้เล่นในระยะเริ่มต้น

ผู้ฝึกฝนสามารถให้คะแนนผู้แนะนำของเค้าได้ และยังสามารถปลดออกหากรู้สึกว่าความสัมพันธ์นี้จะไปไม่รอด โปรดจำไว้เสมอว่าคุณควรจะสุภาพในความสัมพันธ์ระหว่างผู้ฝึกฝนและผู้แนะนำ!

ผู้แนะนำก็จะมีตัวเลือกในการปลดผู้ฝึกฝนหากเค้าไม่ได้เล่นเกมส์อีกต่อไป

เมื่อผู้ฝึกฝนได้ยึดหมู่บ้านหลังที่สองเค้าจะจบการศึกษากับผู้แนะนำของเค้า ด้วยเวลานี้เค้าจะกลายเป็นผู้แนะนำด้วยตนเอง ผู้แนะนำสามารถย้ายไปสอนผู้ฝึกฝนคนอื่นได้ (ผู้แนะนำสามารถมีผู้ฝึกฝน 3 คนได้ในเวลาเดียวกัน)

โปรดทราบว่าเนื่องจากความซับซ้อนของคุณสมบัติใหม่มันจำเป็นที่จะต้องถูกสังเกตโดยฝั่งของเรา ไม่ใช่ผู้เล่นทุกคุณที่จะสามารถเป็นผู้ฝึกฝนหรือผู้แนะนำได้ตั้งแต่เริ่มแรก มันจะใช้เวลาก่อนที่ผู้เล่นทุกคนจะถูกพิจารณา

มันจะไม่สามารถขอให้ผู้เล่นที่ต้องการเป็นผู้แนะนำได้ในตอนนี้ แต่ตัวเลือกนี้จะถูกเพิ่มในอนาคต

เราหวังว่าคุณจะมีความสุขกับคุณสมบัตินี้ อย่าลืมบอกว่าคุณคิดอย่างไรและอะไรที่ต้องการให้เราปรับปรุง คุณยังสามารถดูระบบแนะนำได้จาก InnoGames TV ตอนมีนาคมของเราได้ด้วย (ภาษาอังกฤษเท่านั้น)

อื่นๆ

• ตัวจัดการสต็อคจะมีลำดับความสำคัญ มันเป็นไปได้ที่จะให้ความสำคัญของกลุ่มของหมู่บ้านที่จะได้รับทรัพยากรก่อนหมู่บ้านอื่นๆ
  • ตัวกรองใหม่ได้ถูกเพิ่มไปยังกลุ่มไดนามิค ที่เกี่ยวกับคะแนนและประชากร
  • การแก้ไขข้อผิดพลาดต่างๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน