บันทึกของคิวเนส

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
และแล้วละครเรื่องนี้ก็ปิดม่านลง.....

ลาก่อนครับท่าน palofamily2 ขอให้โชคดีเช่นกัน...

DeletedUser

Guest
โถ่เจ้านครอิศระคิวเนส ขณะนี้ต้องเริ่มเล่นใหม่ กระผมในนามของเผ่า -uof- ขอไว้อาลัยด้วยครับ

DeletedUser

Guest
ผมขอเปิดตัว season2 เองนะครับ หากมีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมาที่นี่ด้วยนะครับ ของผมไม่รูปภาพนะครับ

บันทึกที่16 ยามอรุณรุ่งเมื่อฟ้าส่าง
หลังจากข้า ได้ทิ้งนครคิวเนสไปแล้ว โดยข้าได้ไปปักหลักทางตอนใต้ของทวีป45 ซึ่งไม่หากจากนครคิวเนสนัก
เมื่อฟ้าส่าง ข้าตื่นขึ้นมา และเรียกให้โหร มาทำนายนิมิตที่ข้าฝันเห็น โดยนิมิตที่ข้าฝันเห็นคือ ข้าได้ใช้ดาบต่อสู้กับราชสีห์ตนหนึ่ง โหรก็ทำนายว่า ข้าจะต้องต่อสู้กับผู้มีอำนาจยิ่งใหญ่เปรียบดังราชสีห์
หลังจากนั้น ข้าก็เดินไปยังแหล่งน้ำใกล้ๆ และใช้มืออุ้มน้ำขึ้นมาล้างนาล้างตา
เหล่าทหารที่ติดตามมามีประมาณ 50คนได้ก็ทำเช่นกัน
จากนั้นข้าก็เดินทางต่อไปจนออกจากทวีป45 ไปทางเหนือของทวีป 55 และที่นี่เองข้าได้เจอสหายเก่าคนหนึ่ง เขาเป็นเจ้าเมือง โกริม ใครได้ชวนข้ามาเป็นขุนนาง ซึ่งข้าเองก็คิดว่าถ้าขืนอยู่ต่อไปอย่างนี้ก็คงไม่มีทางจะได้นครอิสระคิวเนสกลับมาเป้นแน่แท้ ข้าจึงเข้าทำงานเป็นขุนนางให้กับสหายเก่า ส่วนทหารที่ติดตามข้ามาต่างก็มาเป้นทหารที่เมืองโกสิมนี้

DeletedUser

Guest
โห่อะไรครับ ไปตอบรับคำชวนเข้าร่วมกลุ่มของผมด้วยนะครับ

DeletedUser

Guest
คุณวอนโกเล ถ้าจะเอาเรื่องของคนอื่นมาแต่งต่อ ก็ควรขออนุญาตผู้แต่งก่อนนะครับ

แบบนี้ไม่สมควรเท่าไรครับ

ปล. ผมว่าท่านวองโจเน่ น่าจะไปทั้งประทู้แต่งเรื่องขอบตัวเองไปเลยนะครับ แล้วผมจะติดตามอ่านครับ :uaxe:

DeletedUser

Guest
เขาไปแล้วก็ให้มันจบที่จุดจบของเค้าสิ

อย่าสะเออะ ไปแสร้งยุ่งเรื่องของคนอื่น

มีมารยาทหน่อยครับ

บน