ปล้นสะดม

DeletedUser

Guest
การปล้นสะดม ผู้เล่นที่โดนปล้นจะรู้ไหมว่าใครเป็นผู้ปล้น
เพราะปล้นมันทั้งแผนที่ t.t
ในส่วนสอดแนม ตอนแรกนึกว่า ผู้เล่นที่โดนสอดแนมจะไม่รู้ตัวนะเนี่ย
(สอดแนมไปทั่วรัสมีโบสแล้ว เวรกรรม ! และก็สอดแนม)

สงสัยตูจะสร้าง อริทั้่ว รัศมีโบส หุหุ

DeletedUser

Guest
รู้ครับๆ ไม่ว่าจะโจมตี สอดแนม หรือ สนับสนุน รู้หมดครับ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณมากๆ ครับ ตูสร้างศัตรู ไปทั่วแผนที่ละ เหอๆ แต่อย่างไร การปล้น ก็เป็นหนทางที่ดีที่สุดในการ UpGrade เมือง

glo2ia

Member
คะแนน react
0
บางทีก็อาจจะเป็นเมืองถูกทิ้งก็ได้นะครับ ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับเรื่องแบบนั้น

DeletedUser

Guest
ถ้ามีเจ้าของเดี๋ยวก็รู้เองครับ ... ไม่นาน ฮ่าๆ

อาจจะมีทหารมาเยี่ยมเราบ้าง หรือมีข้อความที่ไม่น่่าอ่านส่งมาหาเรา :p

DeletedUser

Guest
ฮู้ย!!! ฟังดูน่ากลัวอะ อย่างนี้ก่อนตีต้องให้แน่ใจว่าเราแน่นพอสิคะ

DeletedUser

Guest
ถ้ามีเจ้าของเดี๋ยวก็รู้เองครับ ... ไม่นาน ฮ่าๆ

อาจจะมีทหารมาเยี่ยมเราบ้าง หรือมีข้อความที่ไม่น่่าอ่านส่งมาหาเรา :p

เช่น ตัว เค้าเหงา ขอเบอร์หน่อย พอโทร. ไปปรากฎว่ามานเปนเกย์, โอ๊กกกกก :rolleyes:

DeletedUser

Guest
หาปล้นแต่เมืองที่มันคะแนนไม่ถึง 100 อ่ะ เพราะว่าโดนคุมครอง 5 วัน ถ้าเล่นจริง ๆ เกิน 100 แล้ว เผลอ ๆ 200+

DeletedUser

Guest
เอ่อ เป็นเรื่องโดนด่า คงต้องทำใจอ่ะคับ ถ้ามัวรอให้คนงานในเมืองมานั่งหั่นผัก(ผ่าไม้) ปั้นดิน(ดินเหนียว) ต่่อเลโก้(หาแร่เหล็ก) ชาติหน้าบ่ายๆ อ่ะคับ(ไม่น้อยกว่า 1 เดือน) อาจจะได้โรงตีเหล็กครบlv 12 เหอๆๆ ไม่อ่ะ
ตอนนี้ผมเล่นมา 8 วันแล้ว ผมกำลังวิจัยเครื่องยิงหินแล้ว การปล้นผมคิดว่าเป็นสิ่งที่จำเป็นมาก วิธีการไม่ให้ถูกปล้น มีอยู่หลายวิธีตั้งแต่ไม่ให้อะไรในเมือง ซ่อน จนตั้งรับ
ในส่วนตลาดจากที่ เล่นทำได้แค่ ปรับสมดุลของวัสดุที่เรามีเท่านั้น เอากำไรคงนั่งรอจนเหงือกแห้งอ่ะ เหอๆๆ

DeletedUser

Guest
ปล้นเลยครับ คนไหนไม่มีเผ่า ไม่มีพวก ปล้นแหลกเลยครับ เมืองคะแนนสูงๆยิ่งดี ปล้นทีได้ทรัพยากรเยอะ

AthenE

คะแนน react
0
โฮ ไม่มีเผ่าไม่มีพวกปล้นเลย เอาแบบว่า หมาหมู่น้อยแพ้หมาหมู่มากว่างั้น เหอะ

DeletedUser

Guest
มันมีความจำเป็นต้องปล้นอยู่ดีแหละคะ เพราะกว่าจะอัพเหมืองพอกับการใช้ได้จริง มิถูกกลืนก่อนเหรอ

คนไม่มีเผ่าก็อาจจะดูไร้ญาติขาดมิตรไปบ้างแต่ถ้าวางยุทธศาสตร์ดีๆก็พอลุ้นนะคะ เน้นปล้นกับป้องกันสูงๆ แต่ถ้าเจอพวกยำก็นะ...มีพลสอดแนมไว้เชือดพวกสอดรู็สอดเห็น..จะได้ไม่รู้ว่าเราทำอะไรมีเท่าไหร่ ทำให้ประเมินเรายาก

Nayzaa

คะแนน react
0
ผมปล้นจนหมู่บ้่านนั้นไม่มีไรให้ปล้นแล้วต้องนั่งรอมันผลิต(ขี้เกียจรออะครับ)

DeletedUser

Guest
มันมีความจำเป็นต้องปล้นอยู่ดีแหละคะ เพราะกว่าจะอัพเหมืองพอกับการใช้ได้จริง มิถูกกลืนก่อนเหรอ

คนไม่มีเผ่าก็อาจจะดูไร้ญาติขาดมิตรไปบ้างแต่ถ้าวางยุทธศาสตร์ดีๆก็พอลุ้นนะคะ เน้นปล้นกับป้องกันสูงๆ แต่ถ้าเจอพวกยำก็นะ...มีพลสอดแนมไว้เชือดพวกสอดรู็สอดเห็น..จะได้ไม่รู้ว่าเราทำอะไรมีเท่าไหร่ ทำให้ประเมินเรายาก

งั้นก็ตายสิค่ะถ้าเขามาทั้งทัพใหญ่งานนี้ไม่รอด

DeletedUser

Guest
งั้นก็ตายสิค่ะถ้าเขามาทั้งทัพใหญ่งานนี้ไม่รอด

คะไม่รอดจริงๆถ้าใหญ่ ได้แค่ถ่วงเวลาสร้างตัวไปซักพัก --" มีเผ่าดีที่สุดมีคนปรึกษามีอะไรช่วยกันได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
กรรมมีจริงค่ะเพราะเอาแมวไปทุบสุนัขมาสุนัขเลยไล่กัดเลยค่ะ

narsis

คะแนน react
0
เเล้วมันปล้นกันยังไง..ละคับ..?

..ไม่ต้องทำให้ด
ูนะคับเเค่บอกก็พอ..ทหารใหม่ไฟเเรง..!:mad:

SoDiAs

คะแนน react
0
รู้สิครับ ไม่เพียงรู้อย่างเดียวนะครับ ยังสามารถฆ่าม้าสอดแนมเราได้ด้วย
โดยม้าสอดสอดแนม 5 ตัวของฝ่ายป้องกันสามารถฆ่าม้าสอดแนม 1 ตัวของฝ่ายสอดแนมได้นะครับ

บน