[ปัญหาข้องใจ] เรื่องเกี่ยวกับ ขุนนาง อ่าครับ

JackQHick

คะแนน react
0
ขุนนางนี่ต้องใช้ทรัพยากรเท่าไรเหรอครับ แต่ว่านะ ทรัพยากรที่ใช้เกณฑ์ขุนนางเนื่ยก็มากเอาการนะครับ ดังนี้

ไม้ 40000
ดินเหนียว 50000
เหล็ก 50000

ไม่เยอะไปหน่อยเหรอครับ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ก็เป็นเรื่องปกตินะครับ คนอื่นยังทำได้ คุณก็สามารถทำได้เช่นกัน

หากไม่ไหวจะทำก็เล่นหมู่บ้านเดียวก็ไม่มีใครว่าครับ:rolleyes:

DeletedUser

Guest
ไม่เยอะไปหรอกค่ะ แรกๆดูเหมือนเยอะ แต่เล่นไปอีกหน่อย ทรัพยากรจำนวนเท่านี้แป๊ปๆ ก็หาได้แล้วค่ะ :)

zon23

คะแนน react
0
ทรัพยากรแค่นี้ไม่เยอะหรอกครับ

ที่เยอะคือ คนงาน ต่างหาก

ขุนนางบ้าอะไร 1 ตัวใช้คนงานตั้ง 100 คน

มันเอาไปทำคนใช้หรือไงกัน

ต่อให้เอาไปทำคนใช้จริงกะอีแค่ ขุนนางกระจอกๆ

คนใช้ 100 คนก็เกินไปอยู่ดี

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ถ้ลองเล่นจนบ้านพ็อยต์ไปถึง 9000 ป่านนั้นทรัพยากรน่าจะระดับสูงสุดแล้ว รอแป๊บเดียวก็ได้แล้วครับ แต่แรกๆมันก็ถือว่าเยอะอยู่จริงครับ

DeletedUser

Guest
ถ้ามีปัญญาสร้างสถานศึกษาได้ ก็ไม่น่ามีปัญหาเรื่องทรัพยากรมากนะครับ

บน