ปีใหม่จะมีเวลาหยุดโจมตีเหมือนสงกรานหรือป่าวครับอยากเที่ยวให้สนุกอ่ะ

DeletedUser

Guest
อยากขอความกรุณาทำให้เหมือนตอนสงกรานได้ไหมอะครับจะได้ฉลองปีใหม่กับครอบครัวให้เต็มที่อะครับไม่ใช่ฉลองอยู่ไอโฟนเตือนมีคนบุกจะหมดสนุกเอาต้องมากังวลอะครับ:D

DeletedUser

Guest
คอยคำตอบจากผู้ดูแลเกมอยู่เหมือนกันครับว่าหยุดวันไหนบ้างช่วงคริสมาสต์และปีใหม่จะได้คำนวนการส่งทัพได้ :confused::confused:

DeletedUser

Guest
มีครับ จะประกาศวันนี้ หรือพรุ่งนี้อยู๋ครับ ก็ตั้งแต่วันที่ 31-1 ครับ แต่จะมีช่วงวันที่ 31 ท้ายๆ วัน - 1 กลางๆ วัน จะส่งทหารไม่ได้ และช่วงเวลาอื่นๆ ทหารที่ส่งออกไปจะไม่ทำความเสียหายคล้ายๆ แบบเดิมครับ ถ้ายังไงเดี๋ยวประกาศร่างเสร็จ ตรวจทานเสร็จก็คงปล่อยออกมาได้ ไม่เกิน 1-2 วันนี้ (ปกติต้องแจ้งก่อน 7 วันครับ)

DeletedUser

Guest
การประกาศให้หยุดโจมตี หรือว่าถ้าโจมตีไปถึงวันนั้นๆ แล้วทหารจะไม่ได้รับการสูญเสีย จริงๆๆน่าจะประกาศก่อนครึ่งเดือนเป็นอย่างต่ำนะค่ะ หรือไม่ก็ประกาศก่อนเดือนนึงนะค่ะ

เนื่องจากอย่างส้มเอง เวลาตีศัตรู บ้านที่ส้มตี ส้มใช้เวลาเดินทาง 10 วัน และส้มเชื่อว่ามีหลายๆๆคนที่เป็นแบบส้มก็คงมี หรือเดินทางมากกว่าส้ม

ซึ่งส้มเองก็ไม่กล้าที่จะตี ก็เลยหยุดรอดูประกาศก่อน และยังไม่เห็นประกาศ ก็เลยคิดว่างั้นรอตีอีกทีให้พ้นไปก่อนหลายๆๆวันดีกว่าเพื่อความชัว

DeletedUser

Guest
ที่จริงถ้าเป็นปีใหม่หรือสงกรานต์ก็คงจะคล้ายๆ เดิมทุกปีครับ ถ้ามันมีอะไรแตกต่างจริงๆ แล้วผมรู้แน่นอนก็คงประกาศให้ทราบก่อนแน่นอนครับ แต่ตามมาตรฐานที่ตกลงกันไว้คือ 7 วันครับ

ขอบคุณครับ

บน