ผมคนนึงที่เลิกเล่นเกมส์นี้แล้ว

waltz

Member
คะแนน react
0
เนื่องจาก ตอนเล่นมีหลายหมู่บ้านมาก

เวลาจะกดโจมตีทีนึงต้องให้เวลาใกล้ๆกัน

แล้วต้องมานั่งเฝ้า ประมาณว่าเสียเวลามาก

เลยอยากแนะนำว่า ควรจะมีระบบที่ให้มันกดส่งกองกำลังเองเมื่อถึงเวลา โดนทุกหมู่บ้านจะกดส่งเองเมื่่อถึงเวลา

เพราะผมบุกที 10 หมู่บ้าน แต่ละหมู่บ้านระยะเวลาห่าง 20นาที ถึง 4 ชม

จะให้มานั่งเฝ้าค่อยๆกดก็กระไรอยู่

ผมเลยคิดว่า ถ้าซื้อพรีเมี่ยมน่าจะเพิ่มการโจมตีโดยที่เราไม่ต้องนั่งเฝ้ากดทีละหมู่บ้าน คือ เราเซ้ตเวลาบุกได้เลย

ปล ผมซื้อพรีเมี่ยมเล่นนะมันเล่นง่ายกว่า มี40 หมู่บ้าน ไม่พรีเมี่ยมเล่นกันตายครับ

ปล

แค่เสนอความเห็น แต่คงไม่กลับมาเล่นแล้ว เนื่องจากไม่ว่างงงงงงง

ป่าวครับ ผมพูดถึงตอนบุกตีเมืองอื่นด้วย

เพราะปล้นมันชิวๆอ่ะ ผมเหลือทรัยากรเยอะไม่ต้องปล้นแล้ว ^^

แต่ตอนบุกเมืองอื่นที่ใหญ่ๆอ่ะ

เราต้องส่งกองกำลังไปเยอะมากจากหลายหมู่บ้าน

บางทีส่งไป 10 หมู่บ้านไม่แตกยังมีเลย

ผมเลยอยากแนะนำให้มีตัวช่วยที่เรากำหนดว่าเราจะตีหมูบ้าน a เวลา 10.00 น แล้ว เราเลือกหมู่บ้าน 1 2 3 4.... ของเราเองให้มันไปตีเอง โดยไม่ต้องมานั่งกดไล่ทีละหมู่บ้านโดยต้องกดให้เวลาใหล้เคียงกันอีก มันเล่นลำบากอ่ะครับ

ถ้าตีในเวลาห่างกันเกิน ex ห่าง 2-8 ชม

กองหนุนเขามาเต็มบ้านแล้ว คงตีไม่แตกล่ะแบบนี้

แต่จะให้มานั่งเฝ้าเป็น ชม ก็ไงๆอยู่ เลยแนะนำว่าควรมีระบบนี้ มันจะได้ง่ายๆๆ

แก้ไขล่าสุด:

Lord Tris

คะแนน react
0
พี่ผมก็เหมือนกันครับ เหอะๆ

เล่นจนมีประมาณ 20 หมู่บ้าน แล้วเลิกไปละ เป็นพวกบ้าม้าเบา ชอบปล้น

พอมีบ้านเยอะขึ้นๆ บอกกดสลับไปมาไม่ไหว (พี่ผมไม่เล่นพรีเมียมนะครับ)

ตอนนี้ผมมี 3 หมู่บ้านเอง สักวันจะเบื่อบ้างมั้ยนิ

DeletedUser

Guest
ของผมไม่เคยซื้อพรีเมียมเล่นเลย วิธีปล้นผมแนะนำนะจะให้ไวๆไม่ต้องไปกดสลับให้เสีย

โหลดGoogle Chormeมาใช้และเวลาเราเข้าไปกดที่ภาพรวมเราก็จะเห็นชื่อหมู่บ้าน

ผมก็ คลิกขวาที่ชื่อหมู่บ้านที่เราต้องการปล้นแล้วกดเปิดลิงก์ในแท็บใหม่

ทำให้ครบทุกหมู่บ้าน ทีนี้ผมก็ไม่ต้องออกไปกดดูที่ภาพรวมแล้ว ปล้นที20หมู่บ้านจะงงหน่อยตรงที่รายงาน แต่ชื่อเมืองของเรา

แยกชัดเจนทำให้จำง่าย ปล้นทีก็ประมาณ3ชม.แร่หมดแล้ว

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
บ่างคนใช่จดพิกัดไว้ ละ พอเข้ามา แต่ละเมืองก็สั้งปล้นตามทีจด
ก็แต่กด พิกัด กับจำนวนทหารไป
แต่อาจมีเมืองทีเราจดไว้โดนคนอื่นยึดไปแล้ว พอเราส่งไปปล้นจะมีปัญหากันได้
ถ้าใช่วิธีนี้ ก็ต้องระวัง วัน2วันก็ดูเมืองรอบๆๆมังว่าไครมันยึดไปมังแล้ว
**
อีกวิธนผมก็แบบนี้ละ แต่ไม่ใช่จด ใช่เปิดเวปแผนที http://th3.tribalwarsmap.com/th/ คูกันไป
พอเข้าเมืองจะส่งไปปล้นก็ เปิดไปดูพิกัด จำไว้ละกดสลับมาหน้าปล้นใส่พิกัด จำนวนทหาร แล้วส่งไปปล้น
แต่ยิ่งหลายบ้านยิ่งเมื่อยอะ เมื่อยจริงๆตรง กด พิกัด กับจำนวนทหาร ส่งปล้นนี้ลั
เห็นด้วยนะ พวกเตียมฟรีเมี่ยม น่าจะมี ให้เซพ พิกัด จำนวนทหาร ส่งปล้นได้โดนกด แค่ทีเดียว
ไม่ใช่กด ปล้นซ้ำนะเพราะมีอยู่แล้ว แต่เป็นการเซพ เลยว่าให้ปล้นบ้านนี้ด้วยจำนวนทหารเท่านี้ ปประจำอะ
ปล.เพราะเมือยนี้ละ เวิลด์1 เลยโยนให้เพื้อนไปเลย เวิลด์2 ก็เลิก เวิลด์3เดียวเมื่อยอีกจะชิงละ

DeletedUser

Guest
มันมีวิธีคับ
การปล้นให้ไม่กินเวลามาก

waltz

Member
คะแนน react
0
ป่าวครับ ผมพูดถึงตอนบุกตีเมืองอื่นด้วย

เพราะปล้นมันชิวๆอ่ะ ผมเหลือทรัยากรเยอะไม่ต้องปล้นแล้ว ^^

แต่ตอนบุกเมืองอื่นที่ใหญ่ๆอ่ะ

เราต้องส่งกองกำลังไปเยอะมากจากหลายหมู่บ้าน

บางทีส่งไป 10 หมู่บ้านไม่แตกยังมีเลย

ผมเลยอยากแนะนำให้มีตัวช่วยที่เรากำหนดว่าเราจะตีหมูบ้าน a เวลา 10.00 น แล้ว เราเลือกหมู่บ้าน 1 2 3 4.... ของเราเองให้มันไปตีเอง โดยไม่ต้องมานั่งกดไล่ทีละหมู่บ้านโดยต้องกดให้เวลาใหล้เคียงกันอีก มันเล่นลำบากอ่ะครับ

ถ้าตีในเวลาห่างกันเกิน ex ห่าง 2-8 ชม

กองหนุนเขามาเต็มบ้านแล้ว คงตีไม่แตกล่ะแบบนี้

แต่จะให้มานั่งเฝ้าเป็น ชม ก็ไงๆอยู่ เลยแนะนำว่าควรมีระบบนี้ มันจะได้ง่ายๆๆ

DeletedUser

Guest
ของผมไม่เคยซื้อพรีเมียมเล่นเลย วิธีปล้นผมแนะนำนะจะให้ไวๆไม่ต้องไปกดสลับให้เสีย

โหลดgoogle chormeมาใช้และเวลาเราเข้าไปกดที่ภาพรวมเราก็จะเห็นชื่อหมู่บ้าน

ผมก็ คลิกขวาที่ชื่อหมู่บ้านที่เราต้องการปล้นแล้วกดเปิดลิงก์ในแท็บใหม่

ทำให้ครบทุกหมู่บ้าน ทีนี้ผมก็ไม่ต้องออกไปกดดูที่ภาพรวมแล้ว ปล้นที20หมู่บ้านจะงงหน่อยตรงที่รายงาน แต่ชื่อเมืองของเรา

แยกชัดเจนทำให้จำง่าย ปล้นทีก็ประมาณ3ชม.แร่หมดแล้ว

แบบนี้แหระที่ผมใช้มันสะดวกจิงนะ เร็วด้วย
ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน เลย

waltz

Member
คะแนน react
0
มันกดส่งกองกำลังลำบากมากๆๆ
เวลามีหลายหมู่บ้าน หึๆ

DeletedUser

Guest
มีอาการปวดหลังเหมือนผมไหมครับ
เฮอะๆ

แถมคอมเริ่มมีกลิ่นเหม็นไหม

DeletedUser

Guest
มันมีวิธีอยู่ครับ อ่านกฏของเกมดีๆครับ :):)

DeletedUser

Guest
ข้อ.7ครับ แต่ต้องมีพรีเมี่ยมนะครับ :):) อาจจะไม่ได้เหมือนทีคุณหวังแต่ก็ใกล้เคียงครับ

บน