ผมจะขนทหารไปพักที่หมู่บ้านเพื่อนก่อนเข้าตีหมู่บ้านข้างๆได้มั้ยครับ

DeletedUser

Guest
พอดีหมู่บ้านเป้าหมายที่จะตีอยู่ไกลกันพอควร แล้วมีหมู่บ้านเพื่อนในเผ่าที่เค้าอยู่ใกล้หน่อย
ผมเลยคิดว่าถ้าส่งกำลังสนับสนุนไปหมู่บ้านเพื่อน (ส่งพร้อมขุนพลก็เร็วขึ้นเยอะ)
แล้วค่อยสั่งโจมตีจากหมู่บ้านเพื่อนไปหมู่บ้านเป้าหมาย อย่างนี้ทำได้มั้ยครับ

DeletedUser

Guest
ไม่ได้ครับ ส่งไปป้องกันก็ป้องกันอย่างเดียว
โจมตีก็ดจมตี เหมือนเราไม่สามารถสั่งทหารเราในระยะไกลได้นั้นเอง
ได้แต่บอกให้เขาไปไหน ตั้งแต่ตอนอยู่ในหมู่บ้านเรา

jirayut.k

คะแนน react
0
น่าจะทำระบบให้สั่งการได้ด้วย น่าจะดี(หรือเปล่านะ) แบบนี้ต้องติดต่อเผ่าและถามเรื่องเวลากันให้ดีก่อนเข้าตีนะครับ:)

บน