ผมผิด........หรือ ????

• ผู้เริ่มกระทู้ aumboonboonchu
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
มีหมู่บ้านอยู่หมู่บ้านหนึ่งแต้มพันกว่า ๆ up แต่แร่ lv20 ทุกบ่อ อยู่ใก้ล ๆ บ้านผมผมเลยตีทำบ้านฟาร์มจนเจ้าของถอดใจเลิกเล่นไปผมก็ฟาร์มบ้านนั้นเรื่อยมา

แต่แล้ววันดีคืนดี พันผมก็มาฟาร์มแล้วเห็นว่ามันได้เยอะเก็เลยประกาศว่าจะเข้ามายึด(แต่ผมไม่เห็น) แล้วก็เอาขุนนางเข้าไปยึดในจังหวะนั้นผมก็ส่งทหารไปฟาร์มพอดีม้าเร็วผมละลายไปร้อยกว่าตัวแมวอีกห้าสิบตัวขุนอีกหนึ่ง(เอาแมวไปกับขุนไปทำลายสิ่งก่อสร้างเอาพ้อย) ผมก็โมโหมากเลยส่งทัพใหญ่ไปตีเมืองนั้นเข้าก็ส่งข้อความมาว่าผมไม่มีมารยาท ?????

อ้าวนี่กุผิดใช่ไหมเนี้ย ????

เป็นคุณ คุณจะทำยังไงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ต้องดูว่าผู้เล่นที่ยึด ได้ประกาศยึดครองไว้ไหม

ถ้าประกาศ จะมีคำว่า

คำเตือน หมู่บ้านนี้มีผู้เล่นประกาศยึดครองไว้แล้ว (ราวๆนี้แหล่ะ)

ถ้าไม่ได้ประกาศ ผมมองว่า คนบอกจะยึด บอกไม่ทั่วถึง
ถ้าประกาศแล้ว ผมมองว่า จขกท. ผิดงับ

ยังไงก็เผ่าเดียวกัน น่าจะคุยกันนะครับ

DeletedUser

Guest
อ้าว อ่านไม่ดี พันธ ไม่ใช่เผ่า หรอกหรอ

ถ้าไม่ได้ แชร์ประกาศยึดครอง ก็จบครับ
(ถือว่าไม่รู้)

ถ้าแชร์ ก็ เหมือนช่องบน

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ผิด เรือง การประกาส ต้องประกาสให้ชัดเจน เรายึดนะ
ไม่ผิดทีโมโห 0..0

DeletedUser

Guest
คล้ายๆกันเลย ขุนพลกับขุนนางเพิ่งตายคาสนามรบ
แต่ผมได้เมืองมาอ่ะนะ แต่ขุนนางเนี่ยมันน่าเสียดายนะเฟ้ยยยยยยย (ฟิวส์ขาด ^^)

ถ้าผมเป็นคุณ ผมก็ทำอย่างนั้นแหละ แต่ไม่ได้เก็บมาโกรธเคืองอะไรมากนะ
เค้าว่ามาก็ว่าตอบ มันส์ดี (แอมมาโซคิส+ซาดิสต์)

DeletedUser

Guest
ถ้ามีประกาศเตือนแต่แรกไม่เห็นก็อภัยกันคะ และอันที่จริงกรณีนี้ครั้งแรกที่เขายึดขณะที่คุณฟาร์มอยู่เกิดขึ้นประจำละคะส่วนมากเข้าใจกันและก็ตกลงค่าเสียหายหรือเลิกลาต่อกันซึ่งมักจะเลิกลาต่อกัน แต่กรณีส่งเข้าตีอีกรอบถือว่า จขกท.ผิดนะคะ;)

DeletedUser

Guest
หกดหก

เป็นพันธมิตรกันแท้ๆแต่เกิดเรื่องผิดพลาดนิดหน่อยคุณถึงกับยกทัพไปหาเขาเลยหรอครับ ผมว่าน่าจะคุยกันก่อนนะเพราะเรื่องนี้ผมว่าไม่มีฝ่ายไหนที่ผิดกันเต็มๆหรอก

ถ้าเกิดสงครามระหว่างเผ่าพันธมิตรขึ้นมาล่ะครับ เรื่องใหญ่นะครับ

amantera111

คะแนน react
0
ขอนอกเรื่องนะ แมวที่ จ.ข.ก.ท ว่านั้นคืออะไรหรอครับ

เพิ่งเล่นใหม่นะครับเลยยังไม่พอทราบ

แล้วที่ได้พ้อยนี่ได้พ้อยที่เมืองเปล่าครับ :d

บน