ผมว่ามันน่าจะมีการรวมฟาร์มนะครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ wertasdish
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
เเบบเอาฟาร์มทุกเมืองมารวมกันนะครับ ทหารประจำการเมืองไหน(ที่เป็นของเรา)
ก็สามารถบุกจู่โจมได้:uaxe:เเล้วก็ส่งกำลังสนับสนุนต่อได้ด้วย
เเบบนี้น่าจะสนุกนะครับ
ข้อดี
ประหยัดเวลาพร้อมเเล้วโจมตีเลย
เพิ่มประสิธิภาพในการโจมตี
ข้อเสีย
หลายคนเลิกเพราะมึน
หลายคนเลิกเพราะเเพ้
เเละคนที่เก่งก็เลิกเมื่อมีเมืองมาก(มึนมากขึ้นอีก)
ผมคิดได้ตอนที่ส่งกำลังเมือง3เมืองระยำหมู่บ้านเดียวเเล้วเเพ้ มันก็เลยเกิด
ความคิดในสมัยโบราญมันก็สามารถสั่งได้ เเล้วเกมไมมันสั่งไม่ได้เลยมานำเสนอ
ป.ล.จะโดนเเบน+รุมด่า+รุมไล่ตื้บไหมเนี่ย

DeletedUser

Guest
มันไม่ได้หรอกครับ แต่ละเมืองก็เป็นอิสระซึ่งกันและกัน อย่างนี้ดดีอยู่แล้วครับ สมัยโบราณ ก็น่าจะเคยเห็นแล้วนะครับ แบบกรีซ แบ่งออกเป็น 2 ฝ่าย ฝ่าย 1คือเอเธน เป็นฝ่ายวางแผน ทหารเก่งพอสมควร 2คือฝ่ายสปาร์ต้า เป็นฝ่ายลุย ทหารโคตรเก่ง ซึ่งทั้ง 2ฝ่าย ถึงจะเป็นอาณาจักรเดียวกัน แต่ก็แบ่งกันปกครอง ครับ สปาร์ต้าสร้างทหาร เอเธนวางแผน เมืองในเกมส์ก็ควรเป็นแบบเดียวกันครับ คือ ไม่มีการรวมฟาร์ม แบ่งเป็นแต่ละเมือง ครับ

DeletedUser

Guest
ถ้ารวมเป็นเมืองเดียวพวกที่มีเมืองเยอะๆก็ได้เปรียบซิครับ
รวมทหารรวดเดียวเข้าตีพร้อมทัพขุนยึดเลย ทำไม่ได้หรอกครับ
มันมีข้อเสียเยอะเกินไป

samuraimusic

Member
คะแนน react
0
ก็ลองคิดในมุมของคนตั้งรับดูครับว่าจะเกิดอะไรขึ้น
สมมุติว่าผมรวมกำลังจากบ้านสายโจมตีทั้งหมดที่ผมมีอยู่ 20 หลังเรียบร้อย พร้อมที่จะไปตีบ้านคุณแล้ว
ซึ่งบ้านคุณก็มีทั้งหมด 20 หลังเหมือนกัน
คำถามคือถ้าเป็นคุณจะเลือกรวมทหารไปเรนไว้บ้านหลังไหนดีล่ะ
แล้วถ้าเกิดเหตุการณ์ทัพใหญ่ชนทัพใหญ่ขึ้นมาล่ะ คิดว่าความสูญเสียจะเกิดขึ้นกับฝ่ายไหนมากกว่ากัน

samuraimusic

Member
คะแนน react
0
ถ้าชนกันเข้าจัง ๆ แน่นอนฝ่ายบุกเสียหายอย่างแรง แล้วก็เลิกเล่นไปเลยไงครับ เพราะทหารก็หมดแล้วจะเล่นต่อไปทำไม คราวนี้ฝ่ายรับก็รุมยำกันสบายใจ

DeletedUser

Guest
ดีเเล้วครับจะได้ร้างเเค้นได้หนำใจ(ตรงไหน)

บน