ผมอยากถามว่าไอดีที่เพื่อนให้เล่นในเวิลด์1และไอดีเก่าเล่นในเวิลด์2

boomku

คะแนน react
0
เมืองผมในเวิลด์1โดนลุมซะจนไม่สามารถเล่นต่อได้

พอจะเริ่มเล่นใหม่ไม่สามารถเล่นได้ เค้าบอกว่า คุณมีบ้านเกิน2หลังไม่สามารถเริ่มเล่นใหม่ได้

พอดีเพื่อนเค้าให้ไอดีที่เค้าไม่เล่นแล้วมาในเวิลด์1ผมสามารถเข้าไปเล่นต่อได้ไหมครับแล้วจะถูกแบนไหมครับ..แล้วจะกระทบกับไอดีเดิมที่อยู่ในเวิลด์2ของผมไหมครับ

DeletedUser

Guest
สามารถทำได้ โดยต้องเลืกเล่น ID เก่าใน world 1 ไปเลยนะครับ
ทางทีมงานจะหาผู้เล่น Multi-account เป็นเวิลด์ๆ ไปครับ จะไม่เกี่ยวกันเลยระหว่าง world1 กับ world2 ครับ

laonped

Member
คะแนน react
0
ผมขอสอบถามในนี้หน่อยนะครับขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่ คือเนื่องจากมีคนส่ง จม ซึ่งใช้คำไม่สุภาพมาแล้วผม กดร้องเรียนข้อความนี้ไป เมื่อทางผู้ดูแลตรวจสอบแล้วจะแจ้งกลับมาไหมครับ

boomku

คะแนน react
0
แบบนี้ป่าวครับ เวิลด์1ผมสามารถเล่นไอดีที่เพื่อนให้ได้ แต่อย่าใช้ไอดีเดิมเข้าเวิลด์1

แต่ไอดีเดิมสามารถเล่นเวิลด์2ได้เหมือนเดิมใช่ป่ะครับ

DeletedUser

Guest
แบบนี้ป่าวครับ เวิลด์1ผมสามารถเล่นไอดีที่เพื่อนให้ได้ แต่อย่าใช้ไอดีเดิมเข้าเวิลด์1

แต่ไอดีเดิมสามารถเล่นเวิลด์2ได้เหมือนเดิมใช่ป่ะครับ

เวิลล์1เหมือนกันเล่นได้เหมือนกันครับ ลงทะเบียนใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกัน :d
ส่วนเวิลล์ 1 กับเวิลล์ 2 ไม่เกี่ยวกันครับคิดแยก

DeletedUser

Guest

ถูกแล้วครับ

ผมไม่แนะนำให้ทำตามอับดุลนะครับ
ยังไง ก็ยังเป็น ผู้เล่นคนเดียว 2 id อยู่ดีครับ

DeletedUser

Guest
หวัดดีค่ะ แมวขาวฯค่ะ
อยากถามว่า คอมฯเครื่องเดียวกัน แต่สมัครเล่น 2 คน (น้าสมัครเล่นด้วยแบบว่าเช็คว่าเราเล่นเกมส์แบบไหนเหมาะสมหรือเปล่า งี้แหละค่ะ โดนคุม) ลงชื่อใช้อินเตอร์เน็ตร่วมแล้ว แต่ทำไมพอน้าเข้าเล่นถึงกลายเป็นชื่อ แมวขาวมณีอีกล่ะคะ
หมู่บ้านทั้ง 2 ไม่ติดต่อไม่ค้าขายกัน แต่ไปปล้น ได้เปล่าคะ หุ หุ หรือไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง แต่ก็ไปไม่ไหวหรอกค่ะ ไกลมากมาย
แล้วถ้าน้าให้พาสเวิร์ด เราเข้ามาเล่นแทนได้เปล่าคะ (แกหวงพาสมาก) กลัวเราโดนแบนค่ะ กำลังเล่นได้คล่องขึ้นแล้ว

DeletedUser

Guest
ผมขอสอบถามในนี้หน่อยนะครับขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่ คือเนื่องจากมีคนส่ง จม ซึ่งใช้คำไม่สุภาพมาแล้วผม กดร้องเรียนข้อความนี้ไป เมื่อทางผู้ดูแลตรวจสอบแล้วจะแจ้งกลับมาไหมครับ

จะไม่มีการ "ตอบกลับ" จากทีมงานนะครับ
แต่จะมีการหักคะแนนอยู่แล้วครับ
ซึ่งถ้าถึงระดับหนึ่งแล้ว ก็จะโดนแบนครับ หรืออาจจะโดนแบนทันที
ขึ้นอยู่กับหลายๆ อย่างนะครับ

DeletedUser

Guest
อยากถามว่า คอมฯเครื่องเดียวกัน แต่สมัครเล่น 2 คน (น้าสมัครเล่นด้วยแบบว่าเช็คว่าเราเล่นเกมส์แบบไหนเหมาะสมหรือเปล่า งี้แหละค่ะ โดนคุม) ลงชื่อใช้อินเตอร์เน็ตร่วมแล้ว แต่ทำไมพอน้าเข้าเล่นถึงกลายเป็นชื่อ แมวขาวมณีอีกล่ะคะ
หมู่บ้านทั้ง 2 ไม่ติดต่อไม่ค้าขายกัน แต่ไปปล้น ได้เปล่าคะ หุ หุ หรือไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง แต่ก็ไปไม่ไหวหรอกค่ะ ไกลมากมาย
แล้วถ้าน้าให้พาสเวิร์ด เราเข้ามาเล่นแทนได้เปล่าคะ (แกหวงพาสมาก) กลัวเราโดนแบนค่ะ กำลังเล่นได้คล่องขึ้นแล้ว

ถ้าตั้ง Connection share ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ

DeletedUser

Guest
จริงๆ แล้วผิดกฏนะครับ
การจะตั้ง share นั้นสำหรับ เล่นหลายคนครับ
ไม่ได้ไว้ให้เล่นหลาย id

คือเราไม่มีวันพิสูจน์ได้หรอกครับว่า จะแชร์หลายคนเล่นหรือคนๆเดียวเล่น เพราะฉะนั้นการมีกฎแบบนี้ก็เพื่อการเล่นแบบนี้ เป็นการไม่ผิดกฎครับ ถ้าไม่เล่นให้ข้องเกี่ยวกันเช่น ส่งทรัพยากรหรือเรนหรือโจมตีที่เดียวกันคงไม่นับว่าผิดกฎ :d

DeletedUser

Guest
ทางทีมงานมีวิธีพิสูจน์นะครับ :)

:eek: การลงทะเบียนใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกัน คือการใช้เล่นหลาย ID บนเครื่องเดียวกันหรืออินเตอร์เน็ตIP เดียวกันแต่หลายเครื่องก็แล้วแต่ เพื่อบอกว่ามีหลายคนเล่น แต่ชีวิตจริงไม่มีใครไปถึงที่บ้านแล้วดูว่า ที่บ้านคนที่ลงทะเบียนไว้ มีหลายคนเล่นจริงๆหรือไม่ ไม่ใช่หรอครับอันนี้ผมอยากรู้จริงๆว่าทีมงานพิสูจน์ยังไงว่า หลายคนเล่นหรือคนเดียวกันเล่น ถ้าแต่ละ ID ไม่เคยยุ่งเกี่ยวกันแม้แต่น้อย เล่นในจุดเกิดของตัวเอง ไม่ยุ่งกับเมืองIDอื่นหรือ เมืองศัตรูของ IDอื่นครับ ซึ่งมันมีกฎอยู่แล้วว่า ลงทะเบียน=ไม่ผิดกฎ :confused:

DeletedUser

Guest
ความลับของทีมงานนะครับ
ถ้าผมเผลอพูดไป คุณ tony อาจจะเอาเบอร์มือถือผมไปโพสเว็ปเกย์
ฮ่าๆๆๆๆ

เอาเป็นว่า เราพอตรวจสอบได้แหละครับ
ขอยืนยัน นอนยัน ว่าผู้เล่นทุกคนจะได้สิทธิเท่าเทียมกันครับ
ทางทีมงานของ Tribalwars.asia ดูแลให้อย่างแน่นอนในข้อนั้นครับ

DeletedUser

Guest
ไม่อยากให้มีการเอาเปรียบกันครับ อย่างที่คุณ Peace ทางทีมงานเรามีวิธีพิสูจน์ครับ

linda555

คะแนน react
0
อยากรู้ต้องลองคับ

ว่าจะแน่ หรือแค่ขู่

หึหึ

แต่ผมว่าแค่ขู่

DeletedUser

Guest

ผมรักแมวขาวมณี 555+ แฟนคลับๆๆ

DeletedUser

Guest
ลองไปถามคนที่มีโอกาสพิสูจน์มาแล้วซิครับ อิอิ :)

บน