พรีเมียม

-GP-

คะแนน react
0
พรีเมียมคือไรบอกที แล้วหาคะแนนพรีเมียมยังไง งงมาก

Lord Tris

คะแนน react
0
พรีเมี่ยม เป็นสิ่งที่ทําให้ผู้เล่นได้รับสิทธิประโยชน์โบนัสเพิ่มขึ้นมาจากเดิม แบ่งสองแบบ ครับ

แบบแรก คือ บัญชีพรีเมี่ยม ได้จาก การซื้อเอา และ การได้มาโดยฟรีๆโดยการทําแต้มของหมู่บ้านทั้งหมดของเรา ให้ได้จํานวนตามที่กําหนดไว้

บัญชีพรีเมี่ยม สิทธิประโยชน์ที่ได้โดยสรุปคือ ช่วยให้ใช้คําสั่งต่างๆสะดวกขึ้น เลื่อนลูกศรไปหมู่บ้านแต่ละบ้านของเราได้ (ในกรณีที่มีมากกว่า 1 หมู่บ้าน) รวมทั้งสามารถสั่งคิวงานก่อสร้างได้มากกว่า 2 คิว

แบบสอง คือ คะแนนพรีเมี่ยม ได้จากการซื้อเท่านั้น

ประโยน์ที่ได้โดยสรุปคือ เอาคะแนนบางส่วนสามารถไปต่ออายุบัญชีพรีเมี่ยมได้ และสามารถใช้ในการลดเวลาก่อสร้างลงได้ซึ่งช่วยประหยัดเวลาถึงครึ่งหนึ่ง

DeletedUser

Guest
ข้อแตกต่างจะมีดังนี้ครับ

คะแนนพรีเมี่ยม และบัญชีพรีเมี่ยมจะแตกต่างกันนะครับ โดยในที่นี้ คะแนนพรีเมี่ยม คือคะแนนที่ได้จากการซื้อผ่านช่องทางการชำระเงินต่างๆ ในเกมส์ครับ ซึ่งคะแนนพรีเมี่ยมจะสามารถนำไปแลก บัญชีพรีเมี่ยม หรือนำไปใช้ลดระยะเวลาสิ่งก่อสร้างได้ครับ

สำหรับการแลกบัญชีพรีเมี่ยมให้ไปที่เมนู พรีเมี่ยม ด้านบน -> ใช้คะแนน จากนั้นคุณจะสามารถเลือกระยะเวลาที่ต้องการเปิดใช้งานได้ โดยแลกกับคะแนนที่ระบบแจ้ง (เช่น 30 วัน แลกกับ 200 คะแนน เป็นต้น)

หรือคุณสามารถใช้คะแนนเพื่อลดระยะเวลาก่อสร้างลงครึ่งหนึ่งได้ในที่ทำการหมู่บ้านครับ หากมีคิวงานอยู่แล้วก็จะสามารถใช้คะแนนเพื่อลดระยะเวลาก่อสร้างได้

โดยคะแนนพรีเมี่ยม ไม่ได้มีความเกี่ยวข้องกับคะแนนของหมู่บ้านแต่ใดๆ นะครับ และหาได้จากการซื้อเท่านั้น

บน