พอดีเป็นร้านเน็ตต้องทำไงบ้าง

kunkankai

คะแนน react
0
พอดีเป็นร้านเน็ตต้องทำไงบ้าง จากที่อ่านคู่มือต่างก้องง ที่ร้านตอนนี้มีคนเล่นอยู่ 3 คน
มี ผม เพื่อน1 คน แล้วก้อลูกค้า อีก1 คน เพื่อนผมจะเล่นที่ทำงานแต่พอตกเย็นก้อจะมาที่ร้าน ส่วนลูกค้า ก้อมาเล่นที่ร้านแต่ไม่รู้ไปเล่นที่ไหนอีกหรอเปล่า แล้วก้อจะมีอีก ลูกค้าอีก 1 คนที่เล่นที่บ้าน แต่จะมาเล่นที่ร้านด้วย(ถ้าเพื่อนเค้ามาเล่นด้วย) เท่าที่แนะนำ ก้อ ประมาณ 4 คน แบบนี้ผมต้องทำไงบ้างถึงไม่ผิดกฎ :confused:

DeletedUser

Guest
ถ้าเป็นร้านเน็ทก็ไม่มีอะไรต้องเป็นกังวลครับ

kunkankai

คะแนน react
0
แล้วผมต้องดำเนินการอย่างไรบ้าง พอดีอ่านกฏแล้วงง เห็นว่าต้องเพิ่มเพื่อน หรืออะไรเข้าไปด้วย

DeletedUser

Guest
ถ้าเป็นร้านเน็ทก็ไม่ต้องทำอะไรครับ ถ้าเป็นคอมที่บ้าน แต่เล่นหลายคนก็ต้องเปิดใช้ ระบบการใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันครับ

kunkankai

คะแนน react
0
ปัญหามันมีอยู่ว่า อยู่เผ่าเดียวกัน แลกเปลียนของไม่ได้ เวลาโดนตีไปเสริมกองกำลังก้อไม่ได้อะครับมันบอกว่าต้องรอ24ชม ถ้าต้องรอจริงคงแย่นะครับหรือว่า คงทำอะไรไม่ได้นอกจากอยู่คนละเผ่า (ไม่รู้ว่าปล้นกันเองได้หรือเปล่า) และห้ามซื้อขายกันหรือเปล่า ทุกวันนี้ต้องอาศัยบอกให้กลับ ไปเล่นที่บ้านถึงจะส่งคนไปช่วยได้ แล้วก้อซื้อของกันได้ (ซื้อกันเองได้1/1 ในตลาด1/3มั่ง) ขอโทษนะครับที่เรื่องมากไปหน่อย เข้าใจว่าอยากปกกันพวกปั้มตัวครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเล่นเครื่องเดียวกัน ส่งทรัพยกรหรือทหารให้กัน หรือไปโจมตีที่เดียวกันไม่ได้นะครับตามกฎของเกมส์ ผมเชื่อครับว่ามีผู้เล่นที่บริสุทธิ์ใจอยู่ แต่เนื่องจากส่วนมากการกระทำต่างๆ จากผู้เล่นที่เล่นอยู่บ้านเดียวกัน หรือช่วยดูแลให้กัน จะไม่ยุติธรรมกับผู้เล่นคนอื่นครับ เช่น ตนเองเป็นเจ้าของหมู่บ้าน a มีพี่น้องเล่นอยู่บ้านเดียวกัน เป็นเจ้าของหมู่บ้าน b โดยผมโจมตีหมู่บ้าน b เพราะหลังจากสอดแนมดูแล้ว ทรัพยรกรมีเยอะ แต่มีทหารน้อย ผมคิดว่าผมสู้สบาย แต่พอผมบุกหมู่บ้าน b เสร็จ อยู่ๆ ก็มีทหารจากหมู่บ้าน a มาตีผม ทั้งๆ ที่หมู่บ้าน a อยู่ค่อนข้างไกลจากหมู่บ้านผมด้วย (เดิน 5 ชั่วโมงกว่าจะถึงหมู่บ้านผม) ทั้งๆ ที่ผมก็ไม่ได้ทำอะไรหมู่บ้าน a แล้วทำไมอยู่ๆ หมู่บ้าน a มาตีผม?

ส่วนมากสถานการณ์จะออกแนวนี้ครับ ผมแนะนำต่างคนต่างเล่น เรื่องเผ่าอยู่เผ่าเดียวกันได้ครับ ผมเข้าใจเพราะเป็นเพื่อน หรือพี่น้องกัน แต่ใช่ครับอาจจะไปโจมตีหมู่บ้านเดียวกันไม่ได้ เพราะต้องเข้าใจว่าส่วนใหญ่จะใช้ความได้เปรียบไปในทางผิดๆ ครับ ถ้าเป็นไปได้อยู่ต่างเผ่าดีกว่าครับ

kunkankai

คะแนน react
0
พอดีเป็นร้านเน็ตต้องทำไงบ้าง จากที่อ่านคู่มือต่างก้องง ที่ร้านตอนนี้มีคนเล่นอยู่ 3 คน
มี ผม เพื่อน1 คน แล้วก้อลูกค้า อีก1 คน เพื่อนผมจะเล่นที่ทำงานแต่พอตกเย็นก้อจะมาที่ร้าน ส่วนลูกค้า ก้อมาเล่นที่ร้านแต่ไม่รู้ไปเล่นที่ไหนอีกหรอเปล่า แล้วก้อจะมีอีก ลูกค้าอีก 1 คนที่เล่นที่บ้าน แต่จะมาเล่นที่ร้านด้วย(ถ้าเพื่อนเค้ามาเล่นด้วย) เท่าที่แนะนำ ก้อ ประมาณ 4 คน แบบนี้ผมต้องทำไงบ้างถึงไม่ผิดกฎ :confused:

สรุป ถ้าอยู่ใน วงlan ถึงแม้ว่าจะใช้คอมคนละตัวกัน ก้อไม่สามารถทำอะไรร่วมกันได้เลย ไม่ว่าจะเป็นการซื้อขาย หรือทำการรบ ไช่หรือเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ใช่ครับ ภายหลังจากการเปิดใช้ ระบบใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกัน หรือระบบผู้ช่วยดูแลครับ จะสามารถกระทำได้หลังจาก 24 ชั่วโมงของการดูแล หรือการใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันจบลง

DeletedUser

Guest
ใช่ครับ ภายหลังจากการเปิดใช้ ระบบใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกัน หรือระบบผู้ช่วยดูแลครับ จะสามารถกระทำได้หลังจาก 24 ชั่วโมงของการดูแล หรือการใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันจบลง

นั้นผมแปลความหมายคร่าวๆว่า มีช่องทางเล็กน้อยในการโอนทรัพยากรได้(idฟาร์ม) คือ ปล่อยทิ้งไว้ 24 ชม.แล้วส่งของมา id หลักได้ใช่ปะครับ ผิดกฎหรือเปล่า หรือนี่คือช่องว่างของเกมส์นี้;)

DeletedUser

Guest
ถ้าเลิกช่วยดูแล account หรือระบบใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกัน หรือใช้งานด้วยความสุจริตก็คงไม่โดนแบนครับ แต่อย่างว่าอย่าคิดว่ามันเป็นช่องโหว่ครับ เพราะถ้าปั๊ม Account ออกมา หรือเจตนาไม่ดี มันก็แบนได้ครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเลิกช่วยดูแล account หรือระบบใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกัน หรือใช้งานด้วยความสุจริตก็คงไม่โดนแบนครับ แต่อย่างว่าอย่าคิดว่ามันเป็นช่องโหว่ครับ เพราะถ้าปั๊ม Account ออกมา หรือเจตนาไม่ดี มันก็แบนได้ครับ

รับทราบครับ :D

บน