ยึดบ้านที่ลดค่าภัคดีแล้วแต่ไม่ต่อเนื่อง

• ผู้เริ่มกระทู้ aofandaom2527
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ผมส่งขุนยึดบ้านหลังหนึงในวันที่ 1/10/11 เวลาประมาณ 05.20 น. ค่าพักดีลดลงเหลือ 76 แต่ก็ไม่ได้ส่งขุนไปตีอีกเลย วันที่ 2/10/11 เวลา 03.15 น. ผมได้ส่งขุนไปอีก 3 ตัว จะถึงเวลา 14.30 น. โดยประมาณ ตัวแรกไปพร้อมกับขุนพลติดคฑา แต่ละตัวจะตีห่างกัน 1 นาที ผมอยากรู้ว่าควรส่งขุนตัวที่ 4 ไปอีกใหม และถ้าส่งไปมีโอกาศเป็นยึดบ้านตัวเองมากน้อยแค่ใหนครับ

DeletedUser

Guest
ควรส่งขุนนางไปเพิ่มอีกครับ เนื่องจากเว้นระยะการโจมตีต่อจากครั้งแรกนานเกินไป
ค่าความภักดีของเมืองจะเพิ่มขึ้นชั่วโมงละ 1 เปอร์เซนต์
ความจงรักภักดีของหมู่บ้านเริ่มต้นที่ 100 และเมื่อถูกขุนนางโจมตีจะลดลงครั้งละ 20-35
โอกาสจะยึดได้ด้วยขุนนางสามตัวก็พอมีแต่ต้องอาศัยโชคอย่างมากครับ
ขุนนางถือคฑาเต็มที่ลดความภักดีได้ 35 อีกสองตัวก็ต้องลดตัวละ 33 โอกาสค่อนข้างน้อยครับ
โดยส่วนใหญ่ถ้าระยะทางเมืองที่จะยึดไม่ไกลมากเราจะส่งขุนนางไปพร้อมทหาร 4 ตัว(ชุดละ 1 ตัว)
แต่ถ้าระยะทางไกลมากอาจจะต้องส่งขุนนางไป 5 ตัวเพื่อความแน่นอนในการยึดครับ

บน