ยึดหมู่่บ้าน

bossFBIza

คะแนน react
0
ถ้าหากเราใช้ึขุนนางยึดหมู่บ้านแล้วจะปกครองเหมือนหมูบ้านเราไหมแล้วฟาร์มสร้างสูงสุด24000ถ้ายึดหมู่บ้านอื่นเราจะสร้างทหารอีกได้ไหมถ้าหมู่บ้านหลักของเราเต็ม24000แล้ว

DeletedUser

Guest
1หมู่บ้านฟาร์มเต็ม 30 ประชากรได้ 24000 คน ถ้ายึดอีก1หมู่บ้านแล้วอับฟาร์ม 30 ก็สร้างได้อีก 24000 คนครับ 24000/1หมู่บ้าน ไม่ใช่ทั้งหมดนะครับ

bossFBIza

คะแนน react
0
1หมู่บ้านฟาร์มเต็ม 30 ประชากรได้ 24000 คน ถ้ายึดอีก1หมู่บ้านแล้วอับฟาร์ม 30 ก็สร้างได้อีก 24000 คนครับ 24000/1หมู่บ้าน ไม่ใช่ทั้งหมดนะครับ
ถามต่อครับหมู่บ้านที่ยึดได้คนนึงยึดได้มากสุดเท่าไร แล้วถ้าประชากรเต็มสามารถส่งกองสนับสนุนจากหมู่บ้านอื่นอีกได้ไหม

DeletedUser

Guest
ถามต่อครับหมู่บ้านที่ยึดได้คนนึงยึดได้มากสุดเท่าไร แล้วถ้าประชากรเต็มสามารถส่งกองสนับสนุนจากหมู่บ้านอื่นอีกได้ไหม

1.ถามต่อครับหมู่บ้านที่ยึดได้คนนึงยึดได้มากสุดเท่าไร

คนนึ่งยึดได้ไม่จำกัดละครับขึ้นอยู่กับว่าจะมีแร่อับเหรียญหรือไม่

ขุนนางตัวแรก 1เหรียญ , ตัวที่ 2 2 เหรียญ , ตัวที่ 3 ก็ 3 เหรียญหมายถึงว่าซื้อตัวแรกไป เหรียญคุณจะถูกนับเป็น1 พอคุณซื้อตัวใหม่เหรียญก็จะนับใหม่เริ่มจาก 1

เช่นจะซื้อขุนนางตัวที่ 38 คุณก็ต้องซื้อเหรียญ 38 เหรียญ ถึงจะสร้างขุนนางได้ , ตัวที่ 39 คุณก็ต้องซื้อเหรียญใหม่อีก 39 เหรียญถึงจะสร้างได้

กรณีขุนนางตายเหรียญหายมั้ย ?

ไม่หายครับจะคงจำนวนเดิมเอาไว้ คุณสามารถสร้างขุนนางได้ถ้าหากคนเก่าตายไปโดยที่ใช้เหรียญของตัวเก่า (ไม่ต้องซื้อใหม่)

2.ประชาเต็มสามารถกองสนับสนุนจากหมู่บ้านอื่นอีกได้ไหม

ได้ครับถึงคนคุณจะเต็มแต่เมืองมิได้จำกัดว่าประชากรคุึณจะส่งมารึไปจากไหนเท่าไหร่ก็ได้ครับ แต่ถ้าภายในเมืองจำกัดการสร้างแค่ 24000 ครับ

bossFBIza

คะแนน react
0
แล้วเหรียญหาได้จากไหนครับ

ตอนนี้ขวัญทหารลดลงต้องทำไงถึงจะเพิ่มครับ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest

ตอนนี้ขวัญทหารลดลงต้องทำไงถึงจะเพิ่มครับ

อันดับแรกครับอับเกรดสิ่งก่อสร้างให้ได้ดังนี้

จะมีสถานศึกษาขึ้นมาให้สร้างครับ

ก่อนที่จะสร้างขุนนางต้องสร้างเหรียญก่อนครับ

ถึงจะสร้างขุนนางได้นะครับ

....
..

ค่าของคะแนนหมู่บ้านต่างกันไม่น้อยไปกว่า 25%ครับ ยกตัวอย่างนะครับ ถ้าพ้อยหมู่บ้านคุณ 1000 แล้วอีกคน 250 นี่จะ100% อยู่ครับ

ถ้าน้อยกว่านั้นก็จะลดลงไปเรื่อย ๆ ครับ ที่พ้อย 125 จะเหลือ 50% เชียวล่ะครับ

เพิ่มเติม จิ้ม ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

A.N.jell

Member
คะแนน react
0
เพิ่ง รู้ว่า ผลิต 1 ตัว 1 เหรียญ 2 ตัว 2 เหรียญ

ตาย ละ !!

บน