รบกวนคุน tony มาตอบทีครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
โดนแบนแบบไร้เหตุผล
เรื่องมีอยู่ว่า
ผมสมัครไป 2 id champp champp2 อยู่ world 2
คือผมกับพี่สมัครไป2อันนี้ที่บ้าน
และผมได้ทำสัญญาอินเทอร์เน็ตร่วมกันแล้ว
ตามที่กฏบอกไว้
ตอนนี้ คะแนน 70000+ แล้วด้วย
เป็นหัวหน้าเผ่าแล้วด้วยครับ
และผมได้ขึ้นมาที่กรุงเทพ
เล่นที่หอ
และเพื่อนผมอยากเล่นเกมนี้
แต่มันสมัครไม่เป็น
ผมจึงสมัครให้เพื่อน
และได้สอนให้เพื่อนเล่นนิดหน่อย
แต่ตอนนี้มันไม่เล่นแล้ว
คะแนน 200กว่าคะแนนเองครับ
คืออยากเล่นเกมนี้สนุกมาก
แต่กลับโดนแบน
ช่วยอธิบายและขอความกรุนาด้วยครับ

DeletedUser

Guest
แร่ก็ไม่ได้ส่งให้กัน
ทหารก็ส่งให้กันไม่ได้
ไม่ได้รวมโจมตีด้วยครับ

ส่งคำร้องไป 2-3วันล่ะครับ
ไม่เห็นมากลับตอบรับอะไร
ถ้าเกิดโดนแบนจิงช่วยส่งฐานให้ผมดูได้ไหมครับ
ผมไม่อยากเสียความรู้สึกกับเกมดีๆ

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
ใน case นี้ต้องไปชี้แจ้ง ขออุทธรณ์ในระบบ สนับสนุนผู้เล่นนะครับ อธิบายให้ผู้ดูแลเข้าใจว่าสาเหตุ หรือ มีเหตุ ที่ไม่ได้ทำผิดกฏอย่างไร

ชึ่งระบบสนับสนุนที่ทางเกมส์มีให้ผู้เล่นเป็นช่องทางในการชี้แจ้ง เพราะบ้างครั้ง ทางผู้ดูแล อาจจะขอหลักฐานเพิ่มเติมในการตรวจสอบว่าเป็นผู้เล่น 1 คน ต่อ 1 ID จริงๆ

บ้างที่ลักษณะการเล่น หรือ การสั่งคำสั่งบ้างอย่างมันคล้ายกับการเล่นเป็น Multi Account จริงๆจึงจำเป็นต้องอาศัยการร่วมมือจากผู้เล่น ในการตรวจสอบ

เพราะการแจ้งในบอร์ดทางทีมงานไม่สามารถ ตรวจสอบ หรือ ชี้แจงอะไรได้ครับ

DeletedUser

Guest
ผมส่งไปนานแล้ว
ไม่มีการตอบรับเลย
เผ่าตอนนี้กำลังมีสงคราม

DeletedUser

Guest
สถานะ Ticket ขึ้นว่าอะไรหล่ะครับ? หากเป็น Closed ต้องเปิดเรื่องเข้ามาใหม่นะครับ เพราะหากส่งมาเยอะๆ ทีมงานจะเลือกตอบแค่ 1 อัน
ดังนั้นลองหาสถานะที่เป็น Open / Answered ดูครับ

การนำเรื่องที่เกี่ยวกับการโดนแบนมาโพสต์ในฟอรัมนั้นผิดกฎของฟอรัมนะครับ และก็จะไม่ได้รับการพิจารณาใดๆ ด้วยครับ ดังนั้นใช้ระบบสนับสนุนผู้เล่นเท่านั้นนะครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน