รบกวนผู้ดูแลช่วยเหลือด้วยครับ

DenNarok

คะแนน react
0
คือผมเป็นตัวแทนของผู้เล่นที่ชื่อว่า sae.ver นะครับ คนๆนี้เป็นสมาชิกในเผ่าของผม...
และเมื่อ 1-2 วันที่ผ่านมา เค้าได้จดมหายมาหาเป็นครั้งสุดท้าย ความว่า...

"sae.ver วันนี้เวลา 02:54
พี่เด่นผมโดนแฮกรหัสผ่านพี่ มานป้วนให้ทหารผมตีกันเองคับ ไอ้รีบเป้อแซบ ผมจาทำไงคับ"

ซึ่ง ณ ตอนนี้เค้าไม่สามารถที่จะเข้าเกมส์ และ msn ของตัวเองได้...
ขอความกรุณา ผู้ดูแลเกมส์นี้หรือใครที่สามารถตรวจสอบและช่วยเหลือได้ กรุณาเถอะครับ...

เพราะสิ่งที่ทำกันอยู่นี้ มันเป็นเพียงแค่เกมส์ ถ้าถึงขั้นต้องมาแฮกกัน จะมาเล่นไปเพื่ออะไร...

ขอบคุณครับ ถ้าคำพูดไหนไม่เหมาะสมก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ครับ

อัพเดท : ผมพอจะรู้สาเหตุของสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว... เป็นเพราะว่า sae.ver เค้าพลาดในการตั้ง ID Pass ซึ่งทำให้มีผู้ไม่ประสงค์ดี ทำการทดลองเข้าเกมส์ทำให้เกิดเรื่องดังกล่าวขึ้น...
ผมจึงอยากจะสอบถามว่า ถ้าเป็นแบบนี้ มีวิธีที่จะ ขอ Pass มาให้ sae.ver ได้หรือเปล่าครับ แต่ถ้าส่ง Pass ใหม่มาให้ทาง mail เดิมก็ไม่ได้เพราะ mail นั้นเค้าก็โดนเปลี่ยน Pass เช่นกัน...
และมีทางที่จะลงโทษผู้เล่นที่ทำเรื่องดังกล่าวได้หรือไม่ครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
หมักเมล์ใหม่ สร้างไอดีใหม่ง่ายกว่ามั๊งงับ

เพราะ ถ้าสมมติไม่ใช่เขาจริงๆ(คนแอบอ้าง)
ให้ชื่อไอดี และอีเมล์แอดเดรส ก็ได้พาส แบบนี้ผมก็หลอนๆเหมือนกันนะ

เกมส์นี้มีหลักฐาน ที่บ่งบอกว่า ผู้เล่นคนนั้น คือ คนที่เป็นเข้าของไอดีแท้จริงไหมครับ

เป็นไปได้สูงที่โมเม (ตามความคิดผม)
คือ คนบ้าอะไร ใช้ พาสเกมกะเอม เดียวกัน (เหมือนจงใจ ว่าต้องเปลี่ยนเมล์ด้วย)

มองยังไง ก็มีความเป็นไปได้สูงที่แอบอ้าง เพื่อขอพาส งิงิ
อีกจุดคือ เอมก็เข้าไม่ได้
แปลว่า เป็นเอมใหม่ ที่ไม่ใช่ เอมเดียวกับตอนสมัคร
(แปลว่า อาจจะเป็นใครที่ไหนก็ได้ ที่แจ้งไอดี แล้วก็เมล์ใหม่ แล้วได้พาส ผมก็เลยหลอน ถ้ามีคนทำแบบนี้กับไอดีผม ผมคงเลิกเล่นเลยล่ะ)

DeletedUser

Guest
มีหลักฐานแสดงตัวที่ ชี้ชัดว่าเป็นคนสมัครไหม

จำได้ว่า ใช้ เมล์ สมัคร
พอเมล์ ใช้ไม่ได้ ก็ไม่มีอะไรยืนยัน จบ

DenNarok

คะแนน react
0
ผมก็ไม่รู้นะ ว่าจะทำยังไงให้ใครเชื่อ ก็แค่อยากจะหาคนที่พอจะรู้วิธี เพราะผมก็คุย m กับเจ้าของ ID และเค้าก็ถึงขั้นต้องสมัคร m ใหม่เพื่อมาคุยกับผม...
ส่วนหลักฐาน คุณจะให้ผมหาอะไรมาแสดงให้คุณดูหละ ผมจะได้ไปบอกเจ้าของ ID
โดยส่วนตัว ผมก็เล่นของผมอยู่ ID เดียว คนในเผ่าเดือดร้อน ก็หาทางช่วยเหลือและแก้ไข... ก็เท่านั้น...

DeletedUser

Guest
ถ้าเป็นขนาดนี้ก็เกินไปนะถึงขนาดไอดีกะเมลเกมส์ยังแฮกได้

DeletedUser

Guest
ถ้าเป็นขนาดนี้ก็เกินไปนะถึงขนาดไอดีกะเมลเกมส์ยังแฮกได้

การแฮกเป็นเรื่องง่ายมากครับ ไม่ว่าจะผ่านเว็บหรือผ่านอะไรก็ตาม
แต่การป้องกันที่ตัวคุณเองเป็นผู้กำหนดนั้น จะเป็นตัวกำหนดว่าจะให้ทำให้แฮกได้เร็วหรือนานขนาดไหนครับ

ฉะนั้นการตั้งรหัส ควรมี
  1. ตัวใหญ่
  2. ตัวเล็ก
  3. ตัวเลข
  4. สัญลักษณ์
  5. ความยาวรหัสอย่างต่ำ 12 ตัว

หากให้ดีควรมีรหัสถึง 15 ตัว หากทำได้ดังนี้แล้ว หากใช้ ซุปเปอร์คอมพิวเตอร์ ก็ยังคงต้องใช้เวลาถึง 10 ปี เพื่อเจาะรหัสได้
หากเป็นเครื่องคอมพิวเตอร์ธรรมดา ต้องใช้เวลาถึง 50 ปีในการเจาะรหัสได้

DeletedUser

Guest
แบบว่าไม่ได้ว่ามันจะแฮกยากแฮกเย็นนะครับคือขนาดเกมส์มันยังจะแฮกแล้วอย่างนี้มันจะทำอะไรกิน

ส่วนข้อมูลข้างล่างนี่แหล่มมากๆครับได้มาจากไหนอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
เล่นร้านเนตหรือป่าว ถ้าเล่นร้านก็เปลี่ยนร้านซะเลยครับ อาจโดนดักคีย์บอร์ดได้ ไม่ว่าคุณจะตั้งซับซ้อนแค่ไหน สิ่งที่คุณพิมพ์คนดักเค้ารู้หมด เหอะๆ ส่วนพวกแฮกนี่ มันก็แฮกเป็นอาชีพอยู่แล้วครับ แฮกไอดีเกมขายเป็นเงินไงครับ เยอะแยะ

บน