ระดับของศาสนา

DeletedUser

Guest
รัศมีของโบสถ์จะมีผลในการต่อสู้
และถ้าเรามีบ้านหลายหลังใกล้ๆกัน
รัศมีของโบสถ์ทับซ้อนกันทำให้ ระดับของศาสนาสูงขึ้น

เลยอยากทราบว่า ระดับของศาสนามีผลอะไรไหมคะ

และถ้าบ้านใหม่อยู่ในรัศมีโบสถ์ของบ้านแรก ทหารที่ต่อสู่ในบ้านนี้จะได้รับการเกื้อหนุนไหมคะ

DeletedUser

Guest
ไม่ว่าจะอยู่ในรัศมีโบสถ์กี่แห่งก็ตาม พลังโจมตี,ป้องกันก็ไม่เพิ่มครับ

DeletedUser

Guest
รัศมีของโบสถ์จะช่วยในการสู้รบ 100เปอร์เซนต์ ซึ่งถ้าไม่มีฌบสถ์มันจะลดลง สำหรับรัศมีของโบสถ์ถ้ามันทับซ้อนกัน แล้วมีบ้านเราตั้งอยู่จุดที่ทับซ้อน เราจะได้รับ รัศมีของโบสถ์ที่จะช่วยในการต่อสู้เพียงแห่งเดียวเท่านัน ดังนั้นในการสร้างโบสถ์ คุณต้องกำหนดพิกัด วางแผน ในการสร้างให้เหมาะสมกับจุดที่คุณอยู่ การสร้างโบสถ์ต้องใช้ยูนิตจำนวนมากด้วย ดังนั้น เมื่อสร้างเมืองโบสถ์แล้วควรสร้างเมืองทหารป้องกันไว้รอบเพื่อคอยช่วยด้วย

บน