ระบบซื่อขุนนาง+มันทำพิษอีกแล้ว

คะแนน react
0
ซื่อขุนนาง ตอนนี้ปรับ ราคา แล้ว หรา ครับ จาก 50 เป็น 100 วู๊

อะไรกันเนี๊ย ทำไมมาปรับกันกลางเกมส์ครับ ข่าวสารอะไรก้ไม่ได้แจ้ง คนเล่น งง+สับสน

มีมาตราการปรับกันยังไงหราครับ บางคนบอก ซื่อได้ 50 แต่ผมอะ 100 ออกมา ตอบหน่อยนะครับ ขอคำตอบแบบเนื้อๆๆ จะได้กลับไปคิดกัน อีกทีจะ เล่นต่อหรือ อวสาน

nuaom201

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ใช่ค่ะ
อยากทราบว่าใช้มาตราฐานอารัยในการ วัดค่ะ

ว่าคนนี้ แลก50 หรือว่าคนนี้แลก100

DeletedUser

Guest
อย่างที่แจ้งนะครับ เรามีการทดสอบระบบนี้กันอยู่ และมีผู้เล่นหลายๆ ท่านก็แสดงความเป็นห่วงว่าระบบนี้จะส่งผลกระทบต่อเกมส์ ซึ่งภายหลังจากผู้พัฒนาเกมส์ก็ได้มีการปรับคะแนนที่ใช้แลกเป็น 3 ตัวแรก 50 คะแนน / ครั้ง ครั้งที่ 4 เป็นต้นไป 100 คะแนน เพื่อทดสอบในเรื่องของสมดุลครับ ซึ่งเราก็ได้มีการแจ้งคะแนนก่อนที่คุณจะกดตกลงอยู่แล้วว่ามันเป็น 100 คะแนน และได้มีการแจ้งเรื่อยมาว่าราคาปรับแล้วนะครับ

ซึ่งตามที่แจ้งไว้ตั้งแต่แรก ระบบพรีเมี่ยมใหม่พวกนั้นอยู่ในช่วงทดสอบ ซึ่งเราสามารถปรับเปลี่ยน หรือแก้ไข หรือนำออกไป โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบได้ แต่แน่นอนว่าพอมันมาถึงเรื่องเงิน เราก็ต้องแจ้งให้ทราบอยู่แล้ว โดยเฉพาะตอนกดแลก ระบบมันจะบอกแล้วว่าใช้ 100 คะแนนนะครับ

คะแนน react
0
สรุปก็คือ ว่า การที่เราเล่นอยู่ ทุกวันไม่รู้เลย ว่าเกมส์มัน จะไปในทิศทางไหน ใช้เงินที่เราเติมพรีเมียมไปเป็นการทดสอบ ดีเนอะ

สิทธิอะไรก็ไม่รู้เลย ถ้าแจ้งซักนิดว่าเปลี่ยนแปลงอะไรยังไง ผู้เล่นเขาก็จะได้ รักษาสิทธิที่เขาคิดจะทำกันไว้ คุณเล่นมันปรับเปลี่ยนแบบนี้ คุณไม่ได้เล่นจะไปรู้อะไรเล่า

บททดสอบผมก้ไม่รู้มันจะสิ้นสุดในตอนไหน มีคนเป็นล้านไม่เห็นด้วยเรื่องนี้(ถ้าคนเล่นถึงนะ)ตั้งแตขุนนาง 50 แต้ม แหละ อยู่มันขึ้นแบบนี้(นี้มันสงคราม พรีเมียมชัดๆ)

ใครก็อยากใช้ ฝีมือกับฝีมือด้วนกัน เจอแบบนี้หลายคนเลิก คุณทีมงานที่เคารพก็รู้ และผมก็รู้คุณถูกสั่งมาอีกทีเรามันแค่ผู้น้อย บอสสั่งไงก็ตามนั้น(แล้วผมจะผมเพ้อเพื่ออะไรนี้ในเมื่อมันเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้ ก็แค่อยากระบาย ในฐานะที่ เราคนหนึ่งเล่นเกมส์นี้ สนันสนุนเกมส์นี้มากนาน นานมากจนะตอบคำถามในเกมส์ได้เข้าใจมากกว่าคุณซะอีก)บางครั้งผมถามอะไรไปคุณก็ตอบมาแบบงง งง เด๊กที่มัน มาถามผมมันเอาให้ดู ผมก็ยังไม่เข้าเลย

แค่ข่าวสาร พิมพ์ตัวหนังสือไม่ถึง 50 ตัว

:uram:ทีมงาน
ปรับการซื่อขุนนาง 3 ตัวแรก 50 พรีเมียม
ตัวที่ 4 ขึ้นไป 100 พรีเมียม

กระทู้นี้คงไม่เกิดขึ้น ผมก็ไม่อยากจะพิมพ์อะไร มากมายให้ยุ่งยาก หลอกครับ แต่ทนไม่ได้จริงๆ ยิ่งพิมพ์ยิ่งอารมย์ขึ้น

แสดงความคิดเห็น
ทีมงานคุณ ข่าวสารไม่แน่น หรือ ว่าเบื่องบนบอกไม่ให้แจ้ง ขึ้นราคาเลย เอาเปรียบกันไปไหมครับ คำว่าสิทธิคุณก็คงไม่อยากเสียไปหลอก

ไทรบัลวอรส์-เกมส์สงคราม:uaxe: ทำไมเธอเปลี่ยนไปได้ถึงเพียงนี้ หลายหลายคน ต้องบอกเลิกกันไป เธอเริ่มกินจุ เริ่มอ้วนดูไม่น่ารักเมื่อก่อน หรือว่าเธอมั่นใจ ว่ารักเราไม่มีวันตาย เมื่อเราเจอสิ่งใหม่ที่ถุกใจ เราจะทนเธอ ต่อไปได้ไหม ไทรบัลวอรส์-ผมก็รักไทรบัลนะครับ ถ้าคุณเปลี่ยนไปมากเวอร์ พวกผมคงต้องบอกลาคุณเช่นกัน

ผมรู้คุณไม่แค่ คนอย่างพวกเราๆแค่ตอบคำถาม-ข้ามๆๆไปวันๆๆ อยากให้เกมส์ ดีดีข่าวสารต้องดีด้วยนะคุณ คุณบริการคนหมู่มากนะครับ ถ้าจะตอบของเนื้อๆๆ

DeletedUser

Guest
ทีมงานก็มีการแจ้งข่าวนะครับ รวมไปถึงตอนซื้อเราก็มี Pop-up เตือนก่อนอยู่แล้ว ว่า คุณแน่ใจว่าต้องการแลก xxx คะแนน กับ ....? ซึ่งหลายๆ คนก็ไม่มีปัญหาตรงนี้ครับ
แต่แน่นอนว่าผมยอมรับว่ามันยังมีปํญหาเรื่องการสื่อสาร เพราะจากตรงนี้ผู้เล่นบางส่วนก็ยังไม่ทราบข่าว ในครั้งต่อๆ ไปจะปรับปรุงการสื่อสารให้ดีขึ้นครับ เช่นการส่งจดหมายแจ้งในเกมส์ ฯลฯ

เรื่องตอบคำถามไปวันๆ ก็คงไม่ใช่ทั้งหมดครับ มันเป็นส่วนหนึ่งของงานก็จริง แต่คำถามที่เข้ามาบางอย่างที่มันต้องนำไปวิเคราะห์ต่อก็ต้องทำ หรือแจ้งผู้พัฒนาเกมส์ มันก็มีครับ ดังนั้นที่บางครั้งไม่ได้ออกมาเบื้องหน้าก็ไม่ได้หายไปไหน แต่งานท้ายครัวมันก็มีเยอะ เพื่อปรับปรุงและพัฒนาเกมส์ครับ

เรื่องทดสอบเกมส์ผมก็แจ้งให้ทราบตั้งแต่แรกครับ และมันก็เป็นข้อพิสูจน์อย่างดี เมื่อเสียงตอบรับของผู้เล่นเห็นว่ามันง่ายไป มันเติมเงินแล้วส่งผลกระทบโดยตรงเมื่อทางผู้พัฒนาได้รับข่าวแล้ว ก็นำไปปรับปรุง เพื่อดูว่าผลกระทบมันจะเป็นอย่างไร เรื่องสิ้นสุดก็คงใกล้แล้วครับ ยังไงถ้าผลสรุปสุดท้ายออกมาผมจะแจ้งให้ทราบ

จะฝีมือ หรือพรีเมี่ยม สุดท้ายมันก็จบที่ฝีมือและความอึดแหละครับ แต่ในเมื่อค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานมันก็มี ทางบริษัทฯ ก็ต้องหาช่องทางใหม่ๆ เพื่อเพิ่มรายได้ แน่นอนว่ามีทั้งคนเห็นด้วย และไม่เห็นด้วย แต่ถ้าดูภาพรวมก็จะเข้าใจครับ จะเอาแต่ของฟรีทุกวันนี้มันหายากครับ เท่าที่ทำได้ผมก็ช่วยเป็นตัวกลาง คอยดูสิ่งที่เกินไป และสิ่งที่ทำได้ เพื่อหาจุดตรงกลางครับ อย่างที่บอกเราก็ไม่ได้ละเลยทุกอย่าง เมื่อมีเสียงตอบรับมาผมก็ส่งต่อให้ ซึ่งด้านบนเค้าก็นำไปปรับกลยุทธ์กันอีกที เพราะเค้าดูเรื่องรายรับ รายจ่าย ทิศทางการพัฒนา ดังนั้นทุกอย่างเค้าเก็บข้อมูลกันก่อนอยู่แล้วครับ ผมเองก็เป็นหนึ่งคนที่ไม่เห็นด้วยกับการเปลี่ยนแหวกทางมาขนาดนี้ ผมก็คัดค้านมาตลอด แต่ในเมื่อเค้าก็ต้องการจะอยู่รอด ผมก็ไม่อยากเห็นเกมส์ต้องปิดเพราะรายได้ไม่พอ เช่นกันครับ ดังนั้นอย่างที่บอกช่วยกันครับ อันไหนไม่เห็นด้วยก็แจ้งกันได้ พร้อมเหตุผล ผมก็พร้อมรวบรวมแล้วส่งต่อให้อยู่แล้ว เพราะสุดท้ายแล้วผลลัพธ์ที่ปรากฎคือ ไอตัวขุนนางกับถูกซื้อเป็นจำนวนมาก แต่คนคัดค้านเหลือนิดเดียว ซึ่งเวลานำเสนอไปมันก็ขัดทางกันครับ สรุปว่าใครเป็นส่วนมาก ผมก็พูดไม่ออก เพราะคนคัดค้านก็เงียบหาย แต่คนซื้อกับเพิ่มทุกวันๆ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
1. คนที่เขาซื้อส่วนใหญ่ เป็นคนที่เขามีเงินจริงๆ และเขาไม่อยากโดนอีกฝ่ายเอาเปรียบ ไม่ใช่ว่าเขาดีใจที่ได้ซื้อขุนนางนะครับ...
แล้วคนที่ไม่รวยขนาดเอาเงินไปซื้อขุนนาง มันก็มีเยอะแยะ

2. "มีทั้งคนเห็นด้วย และไม่เห็นด้วย"
คนที่เห็นด้วย >>> บริษัท InnoGames GmbH
คนที่ไม่เห็นด้วย >>> ผู้เล่นส่วนใหญ่

"ดังนั้นทุกอย่างเค้าเก็บข้อมูลกันก่อนอยู่แล้วครับ"
เขาเก็บข้อมูลจากไหนเหรอครับ ผมเห็นอยากเปลี่ยนอะไรก็เปลี่ยน

3. ผมว่าเราควรตั้งpollเปิดแบบสอบถามกันเลยดีว่าว่าผู้เล่นจริงๆเขาคิดอย่างไรกัน

แต่บอกตามตรงว่า tw.asia ของเราไม่ค่อยจะแคร์ผู้เล่นเท่าไร จะทำอะไรไม่ยอมถามผู้เล่นก่อน

ดูภาพแล้วจะเข้าใจ

โห... ของไทยมีสอบถามความเห็นผู้เล่นตั้ง1ครั้งแหนะ

แล้วต่างประเทศเขาไม่พยายามสูบเงินเหมือน tw.asiaที่เราเล่นกันอยู่ด้วย

แล้วมาดูของ tw.net บ้าง

DeletedUser

Guest
ทำไมไม่เอาตัวละ 1000 แต้มไปเลยล่ะครับ แค่ 100 แต้ม ราคามันถูกไป
ผมก็อยากเห็นคนบ้ามันเติมตัวละ 1000 แต้ม เหมือนกัน

ricardok

คะแนน react
0
ผมก็ตกใจครับ ทำไมขึ้นราคาเป็นเท่าตัว เลยปรับตัวไม่ค่อยทันแฮะ

DeletedUser

Guest
ผมล่ะ งง จริงๆ พอเขาเปิดทดลอง พวกคุณก็บ่น
พอเขาปรับให้สมดุล พวกคุณก็บ่น ถ้าอยากเป็นตามใจตัวเอง
ก็เปิดเซิฟเล่นเองไปเลยครับ ถ้ายังไม่มีปัญญาจะเปิดเซิฟเล่นเอง
ก็อย่างบ่นให้มาก ผมรำคาญ ผู้ดูแลระบบก็มีหัวใจนะคร้าฟฟฟ:mad::mad:

DeletedUser

Guest
555+

ผมล่ะ งง จริงๆ พอเขาเปิดทดลอง พวกคุณก็บ่น
พอเขาปรับให้สมดุล พวกคุณก็บ่น ถ้าอยากเป็นตามใจตัวเอง
ก็เปิดเซิฟเล่นเองไปเลยครับ ถ้ายังไม่มีปัญญาจะเปิดเซิฟเล่นเอง
ก็อย่างบ่นให้มาก ผมรำคาญ ผู้ดูแลระบบก็มีหัวใจนะคร้าฟฟฟ:mad::mad:

55555555555+

DeletedUser

Guest

ถ้าสมมติคุณไปซื้อของ เสียตังซื้อมาแล้ว
แล้วมันใช้ห่วยมาก พอโทรถาม เขากลับบอกว่านั่นหน่ะ ของทดลอง

คุณก็จะดีใจแล้วบอกว่า "อ๋อออ คนขายก็มีหัวใจนะคร้าฟฟฟ" ใช่ป่าว

คุณนี่เป็นคนที่ฉลาด และ เป็นคนดีจริงๆ ที่ยอมเป็นหนูทดลองให้คนอื่น (นี่ชมนะ)

DeletedUser

Guest
ถ้าสมมติคุณไปซื้อของ เสียตังซื้อมาแล้ว
แล้วมันใช้ห่วยมาก พอโทรถาม เขากลับบอกว่านั่นหน่ะ ของทดลอง

คุณก็จะดีใจแล้วบอกว่า "อ๋อออ คนขายก็มีหัวใจนะคร้าฟฟฟ" ใช่ป่าว

คุณนี่เป็นคนที่ฉลาด และ เป็นคนดีจริงๆ ที่ยอมเป็นหนูทดลองให้คนอื่น (นี่ชมนะ)

เอ๋ !! แต่เราก็มีสิทธิเลือกได้นิครับ ว่าจะเติมหรือไม่เติม เติมอันใหนคุ้ม อันใหนไม่คุ้ม แถมมันยังเตือนเป็นภาษาไทยอ่านง่ายซะด้าย

ถ้าอย่างงี้ สมมุติว่า ท่านไปซื้อบุหรี่ ทั้งๆที่ข้างซองบุหรี่ก็เตือนแล้วว่าเป็นอันตราย แต่ท่านก้ยังซื้อไปดูด พอเป็นโรคถุงลมโป่งพองมา ท่านก็จะ โทษเขาหรือยังไง และทำไมไม่เชื่อคำเตือนเขาเขาก็อุดส่าเตือนแล้ว ชิมิ? [สมมุติเอานะ]:d:d

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เอ๋ !! แต่เราก็มีสิทธิเลือกได้นิครับ ว่าจะเติมหรือไม่เติม เติมอันใหนคุ้ม อันใหนไม่คุ้ม แถมมันยังเตือนเป็นภาษาไทยอ่านง่ายซะด้าย

ถ้าอย่างงี้ สมมุติว่า ท่านไปซื้อบุหรี่ ทั้งๆที่ข้างซองบุหรี่ก็เตือนแล้วว่าเป็นอันตราย แต่ท่านก้ยังซื้อไปดูด พอเป็นโรคถุงลมโป่งพองมา ท่านก็จะ โทษเขาหรือยังไง และทำไมไม่เชื่อคำเตือนเขาเขาก็อุดส่าเตือนแล้ว ชิมิ? [สมมุติเอานะ]:d:d

อ๋อ ถ้าอย่างนั้น คุณก็จะบอกว่า คุณไปซื้อบุหรี่มาสูบ
แล้วไม่นานคุณก็เป็นมะเร็งปอด แล้วคุณก็ไปสอบถามคนขาย คนขายตอบว่า อันนั้นมันทดลองเฉยๆว่าจะเป็นมะเร็งหรือเปล่า
แล้วคุณก็จะพูดว่า "คนขายบุหรี่ก็มีหัวใจนะคร้าฟฟฟ" ที่สามารถทำให้คุณเป็นมะเร็งได้ ชิมิ?

แล้วที่คุณบอกว่าเขาเตือน ไม่ทราบว่าเขาเตือนตอนไหนครับว่าเขาจะแก้ไขทดลอง เขาไม่ได้แจ้งล้วงหน้า อยากทำอะไรก็ทำ

DeletedUser

Guest
21/09/2011 09:33
ชี้แจงเรื่องการปรับคะแนนช่องขุนนาง ในขณะนี้ 3 ช่องแรก ช่องละ 50 คะแนน ช่องต่อไป 100 คะแนน

เขาเตือนวันที่21ใช่ไหมครับ ที่เขาให้เราทดลองใช้ก่อนเพราะเราไม่เก่งเหมือนฝรั่งไงครับ โวยวายไม่ดังจะคิดไรมาก ฝรั่งโวยวายที่ถึงขั้นฟ้องร้อง สูบบุหรี่เป็นมะเร็ง ฟ้องได้ตังค์จากบริษัทขายบุหรี่อีก ตกบันไดเลื่อนในห้องยังฟ้องห้างได้เลย ถ้าคนไทยนะ ไปฟ้อง โดนด่าอีกเสือกโง่ตกบันได้ได้ไง กุเตือนแล้วมึงดันสูบเอง หุหุ ชีวิตมันต่างกันครับ :d:d

DeletedUser

Guest
21/09/2011 09:33
ชี้แจงเรื่องการปรับคะแนนช่องขุนนาง ในขณะนี้ 3 ช่องแรก ช่องละ 50 คะแนน ช่องต่อไป 100 คะแนน

เขาเตือนวันที่21ใช่ไหมครับ ที่เขาให้เราทดลองใช้ก่อนเพราะเราไม่เก่งเหมือนฝรั่งไงครับ โวยวายไม่ดังจะคิดไรมาก ฝรั่งโวยวายที่ถึงขั้นฟ้องร้อง สูบบุหรี่เป็นมะเร็ง ฟ้องได้ตังค์จากบริษัทขายบุหรี่อีก ตกบันไดเลื่อนในห้องยังฟ้องห้างได้เลย ถ้าคนไทยนะ ไปฟ้อง โดนด่าอีกเสือกโง่ตกบันได้ได้ไง กุเตือนแล้วมึงดันสูบเอง หุหุ ชีวิตมันต่างกันครับ :d:d

คุณเล็ก เขาแก้ราคาเป็น100วันที่18/09/2011 พอแก้เสร็จ วันที่21/09/2011เพิ่งมาประกาศ (ไม่รู้จะประกาศทำไม แก้ก่อนแล้วประกาศที่หลัง)

DeletedUser

Guest
คุณเล็ก เขาแก้ราคาเป็น100วันที่18/09/2011 พอแก้เสร็จ วันที่21/09/2011เพิ่งมาประกาศ (ไม่รู้จะประกาศทำไม แก้ก่อนแล้วประกาศที่หลัง)

ครับ ผมทราบครับ แค่เอาข้อความให้ดูครับ ประกาสนี้ยังหลัง จขกท. เลยครับ :rolleyes::rolleyes:

DeletedUser

Guest
NploveCat

ไม่ควรจะหารายได้เข้าเกมด้วยวิธีแบบนี้ตั้งแต่แรกล่ะ ตอนนี้มันกลายเป็นเกมเติมเงินสู้กันแล้ว หมดกันไทรบัลวอรส์ที่(เคย)น่าเล่น:(

บน