ระบบฝากดูแลบัญชี และ ระบบใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วมกัน

• ผู้เริ่มกระทู้ peeajim
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ด้วยกฎของเกมส์

§1) หนึ่งบัญชีต่อหนึ่งผู้ใช้

ผู้เล่นแต่ละคนสามารถมีบัญชีได้เพียงหนึ่งบัญชีในแต่ละเกมส์เวิลด์ ยกเว้นการใช้งานระบบผู้ช่วยดูแล(Account Sitting)
ห้ามมิให้คุณให้รหัสผ่านกับผู้เล่นคนอื่นไม่ว่าเวิลด์ไหนๆ วิธีการที่ถูกต้องในการสร้างบัญชีใหม่ในเวิลด์เดียวกันสามารถดูได้ที่นี่
ห้ามมิให้โอนบัญชีเกมส์ให้ผู้อื่น เพราะส่วนมากมันมักจะถูกใช้ในการขนส่งจากผู้เล่นที่อ่อนแอกว่าไปยังผู้เล่นที่เข้มแข็งกว่า

§2) ผู้เล่นที่ใช้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน

คำจำกัดความของกฎนี้:
การกระทำร่วมกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรภายใต้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน
ความร่วมมือต่อกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรไปยังผู้เล่นคนเดียวกัน, จากสองหรือมากกว่าสองคนที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกัน

กฎของเกมส์สองข้อนี้ ซึ่งเป็นการเปิดช่องโหว่หลายอย่างให้กับผุ้เล่นสามารถเล่นหลายไอดี และนำไอดีหลายไอดีมาใช้ประโยชน์ได้

ส้มจึงอยากมีข้อเสนออยากให้ทีมงานปรับปรุงระบบ ผู้ช่วยดูแลบัญชี และ ระบบใช้อินเทอร์เน็ตร่วมกันค่ะ

ระบบผู้ช่วยดูแลบัญชีนั้น จริงๆๆแล้ว มันก็ดีสำหรับคนที่ไม่ว่างเล่น แล้วอยากฝากเพื่อนไว้ตอนที่ไม่ว่าง ซึ่งในความเป็นจริง คนที่ไม่ว่างและฝากบัญชีไว้

คงไม่มีใครฝากเกิน 60 วัน หรือ 120 วัน ส่วนใหญ่ที่เกินนี้ ก็เป็นมัลติไอดีที่เอาไว้ใช้ประโยชน์ ไม่ว่าจะตี หรือเอาไว้เรนทั้งนั้นค่ะ ส้มอยากให้เพิ่มกฎตรงนี้ให้ชัดเจนขึ้น

อยากให้มีข้อกำหนดลบไอดีทิ้ง หรือว่าจัดการเกี่ยวกับเรื่องนี้นะค่ะ เพราะจากเมื่อก่อนถ้าเกิน 120 วันจะทำอะไรไม่ได้เลย แต่เดี๋ญวนี้ สามารถเอามาเรนได้

ระบบการใช้งานอินเทอร์เน็ตร่วมกัน ก็เป็นอีกระบบนึงอยากให้มีการแก้ไขให้ชัดเจนมากกว่านี้ค่ะ เพราะแค่ทุกวันนี้บางคนที่เล่นหลายไอดี ก็แยกรับสัญญาณ wifi สัญญาณเน็ต

สัญญาณแอร์การ์ด ซึ่งจะสามารถทำให้เล่นพร้อมๆๆกันหลายๆๆไอดี โดยไม่โดนแบนแล้ว ยังสามารถใช้ระบบการใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วมกัน ทำให้มีไอดีเพิ่มขึ้น

ไปอีกหลายไอดี ถือว่าทำให้มีไอดีคูณ สองคูณสามได้เลย

ยกตัวอย่าง คนๆนึงมีคอมเครื่องเดียวแต่มีไอดี ดังนี้.. ไอดี A ตั้งแชร์เน็ตไว้กับไอดี B เล่นผ่าน สายแลนเน็ตบ้านของตัวเอง

ไอดี C ตั้งแชร์เน็ตไว้กับไอดี D เล่นผ่าน wifi fee (ของคนข้างบ้าน หรือของ green bangkok บางที่มีหลายตัว สามารถเพิ่มได้อีก)

ไอดี E ตั้งแชร์เน็ตไว้กับไอดี F เล่นผ่าน แอร์การ์ด (เปลี่ยนซิม เปลี่ยนเครือข่าย ไอพีก้ไม่ชนกันแล้ว) และอื่นๆๆ

แค่นี้คนก็สามารถเล่นได้พร้อมๆๆกันหลายไอดีแล้วค่ะ ก็สามารถนำไปรุมโจมตีผุ้เล่นคนเดียวกัน พิกัดเดียวกัน โดยไม่ผิดกฎ และสามารส่งเรนโดยการสลับหมุนเวียนกันไปได้อีก

ยิ่งถ้ามีไอดี sis อีกก็ยิ่งเพิ่มขึ้นไปอีกเท่าตัว เหมือนกลายเป็นยกกำลังสอง กำลังสามกันเลยทีเดียว

นอกจากนี้ยังมีโปรแกรมโกงต่างๆ (แม้ proxy ระบบจะจัดการมันไปแล้ว) แต่ยังคงเหลืออีกหลายตัว เช่น C.....I...... , U....t...... , X.......S..... ฯลฯ

ที่ยังคงใช้งานได้และทำให้สามารถส่งทรัพยากร ส่งเรน ส่งโจมตีโดยไม่ติดไอพีเดียวกัน

สิ่งที่อยากให้แก้ไข สำหรับระบบช่วยดูแลบัญชี อยากให้มีการจัดการแบบจริงจัง วันที่กำหนดอยากให้น้อยลง อาจจะดูแลได้ 10 -20 วัน บวกลบได้นิดหน่อย

และหากเกินกำหนดอยากให้ระบบทำการยกเลิกการดูแลบัญชี หากผู้เล่นยังคงไม่กลับมา ไอดีก็กลายเป็นบ้านเถื่อน

สำหรับระบบการใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วมกัน ก็เข้าใจว่าอาจจะมีคนเล่นในที่เดียวกันจริงๆๆ ที่ไม่ใช่มัลติไอดี ที่ไม่มีเจตนาโกงแอบแฝง ส้มคิดว่าอยากให้มีการกำหนดว่า

สามารถลงชื่อได้กี่คน อาจจะไม่เกินสองคน และหากลงชื่อไว้แล้ว จะไม่มีการแก้ไขเปลี่ยนแปลงได้ เพราะในความเป็นจริง เช่นถ้าจะเล่นกับน้อง

ก็แจ้งชื่อน้องไว้ และพอเล่นไปคงไม่มีการเอาชื่อน้องออกหรอกจริงไหมค่ะในเมื่ออยู่บ้านเดียวกัน? นอกเสียจากเจตนาลงชื่อ และทำร่วมกัน จากนั้นก็แก้ไข

เปลี่ยนเป็นชื่อไอดีอื่นอีก แบบนี้ก็เจตนาชัดเจนนะค่ะ = =

และอยากให้มีระบบการป้องกันไม่ให้โปรแกรม หรือการใช้งานที่ไม่ได้เข้าด้วย internet ปกติ สามารถเข้าเล่นเกมส์ได้นะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ไม่รุ้สิ ไอ้เกมที่มะหมูเล่นอยู่ มันไม่มีการดีลของระหว่างผู้เล่น
ถึงบอกไงว่า จะเล่นหลายไอดี หรือไอดีเดียว ก้อสู้กันแบบแฟร์ๆ อิอิ

เกมที่มะหมูเล่นอยู่ ไม่เหมาะกะกาก เกรียน ที่โตมาได้ด้วยมัลติ :D:D

สุดท้ายนี้ สังคมจะดีได้ต้องเริ่มจากตัวเอง ........ ถ้ามัวแต่คิดว่าถ้าไม่มัลติจะตามเขาไม่ทัน ก้อคงเหลือแค่มัลคิที่นั่งเล่นกัน :eek::eek:
ผมไม่ใช่สายมัลติ ไปดีกว่า ....

DeletedUser

Guest
เพราะส้มเบื่อพวกมัลติไอดีไงพี่มะหมู หากไม่จัดการ ก็เหมือนเราเปิดช่องโหว่ ให้หลายๆๆคนเล่นหลายไอดี พอจับได้โดนแบน ก็ส่งแค่หลักฐานนิดๆๆหน่อยๆๆ

ส้มเคยรู้มา บางคนเอาหลักฐานปลอมจากคนใกล้ๆตัวส่งเลยด้วยซ้ำ แล้วก็เอามาคุยสอนคนอื่นๆๆว่า ถ้าเจอแบบนี้ให้ทำแบบที่เค้าทำ

สุดท้ายสิ่งที่จะเกิดขึ้น เกมส์มันก็ไม่น่าเล่น และยิ่งทุกวันนี้มันยิ่งหนักขึ้น เพราะคนเลิกเล่นมันเยอะขึ้น คนก็หาช่องทางเพื่อโกงมากขึ้น

เพื่อจะได้ให้ตัวเองชนะ เพื่อจะได้เอาไปรุมตีกดดันคนอื่น เพื่อผลประโยชน์ให้กับตัวเอง ฯลฯ

DeletedUser

Guest
ช่วงนี้ทีมงานtw.asiaของเราค่อนข้างยุ่งๆครับผม
ขนาดเรื่องใช้premiumซื้อแร่ซื้อขุนนาง ผ่านไปหลายเดือน ก็ยังไม่มีอะไรที่แน่ชัด ยังไม่มีใครกล้าออกมาconfirmว่าอนาคตจะเป็นยังไง
ผู้เล่นtw.asiaอย่างเราๆนั้น อย่างแรกที่ต้องทำคือ ต้องทำใจไว้ว่ามันจะไม่มีอะไรดีขึ้น

ผมก็หวังอยู่ว่าสักวัน ปัญหาต่างๆมันจะได้รับการแก้ไขบ้าง ก่อนที่เกมนี้มันจะไม่มีคนเล่นและปิดตัวลง

benz7net

คะแนน react
0
มี มัลติไอดีอย่างที่คุณส้มว่าจริงๆแหละครับ มันเป็นช่องโหว่ของระบบเกม

DeletedUser

Guest
มัลติมันมีมาตั้งนานแล้วไม่ใช่หรอ

สุดท้ายก้อเป็นเรื่องของทีมงาน
เหตุผลอย่างเดียว คือ ความลับ ถ้ามันเป็นความลับจริงๆ ทำไมเขาถึงบอกได้ให้ทำแบบนี้ แบบโน้นได้
อันนี้ก็ไม่มีใครรู้ได้นอกจากทีมงาน ถูกมะ

ทีมงานมีกฎ มีระเบียบ มีวิธีปฏิบัติ
ถ้าคนในไม่แฉเอง ความลับมันก็คงเป็นความลับ
แต่ความลับที่ว่า รู้เป็นวงจำกัดในคนกลุ่มนึง(คงไม่รู้กันทั้งเซิฟ จิงมะ)
คนกลุ่มอื่น ก้อ โดนแบนตามยถากรรมมั๊งนะ
เหตุผล คือผิดกฎของเกม ..... มัลติมันผิดกฎ เน้ตร่วมไม่แจ้งก็ผิด
แต่ก้อมีกลุ่มเล็กๆ ที่รู้วิธีเลี่ยง (อาจจะกลุ่มใหญ่ก้อได้)

ุก้อคงเหลือแต่ คนกลุ่มนึงในวงจำกัดนั้นแหล่ะที่เล่น
จะว่าไปมันก็เป็นปัญหาของทีมงาน
ส้มจะไปปวดหัว คิดแทนทำไม ถ้าไม่ชอบก็หาเกมที่ชอบเล่นดิ 55555
ถ้าชอบเกมนี้จิงๆ จะเล่นต่อก้อได้ อิอิ

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ปัญหามีไว้ให้ทีมงานแก้ (แต่เรื่องพรีเมี่ยม ทีมงานคงไม่ใช่คนตัดสินใจ ต้องเป็นคนเป็นบื้องบน ขีดโชคชะตาแหงมๆ :d:d )

DeletedUser

Guest
เพราะรักเกมส์นี้ ส้มถึงได้อยากให้เกมส์ได้เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น หากยังคงอยู่เหมือนเดิม สักวันเพื่อนส้ม หรือไม่ก็ตัวส้มเอง จะต้องเดินออกไปก่อนที่เวิร์ดจะจบแน่

เกมส์มันมีกฎว่าให้เล่นแค่คนละหนึ่งไอดี แต่หากว่ามีบางคนเล่นได้มากกว่าหนึ่งไอดีโดยไม่ผิดได้ งั้นก็ต้องบอกต่อให้ทุกคนมาเล่นแบบนี้ให้เหมือนกันหมด

มันจะได้แฟร์ๆๆๆกัน ดีไหม อิอิอิอิอิอิ :p:p:p:p:p

อุ้ย สัญญาณเต็มเลย

แบบนี้หากส้มเข้าไอดีด้วยสัญญาณละหนึ่งไอดี ก็ได้หลายไอดีแล้ว และก็ตั้งแชร์อินเตอร์เน็ตร่วม ไว้ในทุกสัญญาณ สัญญาณละไอดีสองไอดี (กรณีมีพาส)

ที่เหลือก็ตั้งระบบผู้ช่วยดูแลบัญชี (กรณีไม่มีพาส) เพื่อเอาไว้ส่งเรนอย่างเดียว เพราะดูแลเกิน 120 ก็ยังใช้ประโยชน์เรนได้ต่ออีก

ง่ายแค่นี้เองเล่นได้หลายไอดีแล้ว

หรือหากไอดีที่มียังเยอะเกินกว่าสัญญาณที่มี ก็ต่ออินเตอร์เน็ตด้วยบูทูธผ่านโทรศัพท์มือถือ หรือถ้าลงทุนหน่อยก็ซื้อแอร์การ์ด

ใช้ซิมทรู (โปร 49 บาท/วัน) ซิมดีแทค (โปร 2 ชั่วโมง 9 บาท) ซิมวันทรูคอล (โปร 1 ชั่วโมง 7 บาท) ซื้อซิมเปลี่ยนใหม่ได้อีก :eek::eek::eek:

มีให้เลือกสรรเยอะจริงๆ ราคาลงทุุนก็ไม่แพงด้วย เผ่า 1 นี่เล่นคนเดียวได้เลย อิอิอิอิอิ

ขอชื่อชมทีมงานนิดนึงนะค่ะ เพราะส้มรู้สึกดีใจ ที่ทีมงานแก้ไขบางส่วนบ้างแล้ว เพราะโปรแกรมที่ส้มยกตัวอย่างไป บางโปรแกรมใช้ไม่ได้แล้ว

เพิ่งใช้ไม่ได้วันนี้เอง = = ก็อยากให้แก้ไขและใช้ไม่ได้ทั้งหมดนะค่ะ สู้ๆๆค่ะ และสิ่งที่เสนอนี้ ก็หวังว่า จะมีความเปลี่ยนแปลงไม่มากก็น้อยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

DeletedUser

Guest
ไอดี sit เกิน 60 วัน หรือ 120 วัน ให้กลายเป็นบ้านเถื่อน

คุณส้มนี่เองหรอคะ ที่เป็นคนเสนอเรื่องการดูแลบัญชี่ที่เกิน 60 วัน หรือเกิน 120 วัน ให้กลายเป็นบ้านเถื่อน....

เรามีคำถามนะคะ
*** ตอนนี้คุณส้มเล่้นไอดีเดียวของตัวเองอยู่ และเห็นว่าไม่มีสงคราม รอดูเพื่อนๆ เล่นกันไปเรื่อยๆ จนจบ w ***

คำถามก็คือ...
- เดิมก่อนหน้านี้ ก็เล่นไอดีเดียวของตัวเอง แต่สมมติว่าหากมีเพื่อนๆ มาฝากไอดีให้ช่วยดูแล คุณส้มจะรับดูแลไหมคะ
และหากฝากไว้แล้วก็หายไปเลย หลายวัน หลายเดือน คุณส้มจะทำอย่างไรกับไอดี หลายๆ ไอดีพวกนั้น

ข้อแม้ก็คือ
-ตอนนี้กำลังมีสงคราม และได้ทำสงครามอย่างต่อเนื่อง แน่นอนคุณและเพื่อนไม่มีขุนนางมากพอที่จะยึดไอดี sit ให้หมด
เพื่อนๆ ที่ทำสงครามร่วมกันมาตลอด คิดอันดับแรกคือ รีบปั๊มขุนนางเพื่อยึดศัตรูก่อน และช่วยกันขยายอนาเขต
แล้วไอดี sit ทำอย่างไร คนที่ sit ไอดีนั้นๆ ไม่สามารถส่งเรนหรือตีช่วยไอดีตัวเองได้ (เป้าหมายเดียวกัน)
แต่ก็ยังสละเวลาเอาไอดีที่ sit ส่งเรน หรือตี ช่วยเพื่อนอย่างต่อเนื่อง แต่ก็ต้องขยันเล่นคือ นอกจากจะสร้างบ้าน
สร้างทหารของตัวเองแล้ว ยังต้องสร้างให้กัีบไอดีรองด้วย นี่คือการเสียสละเวลา และถือเป็นความรับผิดชอบ ของคนที่ sit ไอดีรอง นี่คือ การรบเป็นทีม เพื่อ 1xa ค่ะ

บางครั้งนะคะ การที่จะเล่นเกมส์ให้สนุกได้ ไม่ควรที่จะมีข้อแม้ หรือกฏเกณฑ์อะไรมาก
เพราะมันจะทำให้เกมส์มันน่าเบื่อค่ะ ลองคิดดูนะคะ ว่ามีเผ่าไหนบ้างที่ไม่ได้มีการ sit ไอดีเลย
ระดับผู้นำแล้ว ความรับผิดชอบและการเสียสละ มาเป็นอันดับแรกค่ะ
ลองคิดดูว่าบ้านเถื่อนมันจะเยอะขนาดไหน หากมีการแบนไอดี sit
เราช่วยกันรบ การจบ w มันก็ใกล้เข้ามาแล้วนะคะ หากมีบ้านเถื่อนเกิดขึ้นมากมาย การตียึดศัตรูก็ต้องหยุดลง
แล้วหันมายึดบ้านเถื่อนแทน แล้วเมื่อไหร่จะจบเกมส์
เราลงทุนเติมพรีเมี่ยม บางคนลงทุนถึงขนาดเติมพรีเมี่ยมซื้อขุนนาง
เพื่อยึดสีแดง แค่นี้ก็เห็นแล้วว่าเราสนุกกับเกมส์ และกล้าลงทุนมากแค่ไหน

กฏของเกมส์ตามเดิมก็ดีอยู่แล้วนะคะ ที่ไม่ให้เรน หรือตี ในเป้าหมายเดียวกัน ส่วนการเล่นหลายไอดีเชื่อได้ว่า
ไม่มีใครอยากเล่นหลายไอดีหรอกค่ะ เพราะมันเหนื่อย... ส่วนการส่งไปเรนหรือตีช่วยเพื่อนนั้น
ก็เป็นผลพลอยได้จากการ sit ไอดีนั้นๆ ค่ะ

นี่ก็คือการแสดงความคิดเห็นในอีกแง่มุมนึงของคนที่ ต้องดูแลไอดี sit ค่ะ

DeletedUser

Guest
อ่านๆมาก้อเข้าใจ
คงเป็นหัวเผ่าหรือผู้บริหารเผ่าไหนสักเผ่า จะเลิกก้อไม่ได้ แล้วก้อรอว่าเมื่อไหร่มันจะจบสักที
ตอนแรกก้อเล่นหนุกๆ หลังๆมันเป็นภาระตั้งแต่มะไหร่ไม่รู้ :D:D

....สู้ต่อไป ทาเคชิ....:eek::eek:

เกมมันไม่จบหากไม่สงบ
ลองนึกเล่นๆ ถ้ามีสปาย2ตัวอยู่ในเผ่าใหญ่ๆโตๆ แล้วก้อส่งทหารตีทีละ100ตัว (รู้กันแค่สปาย2ตัวที่แอบตีกัน)
เกมมันก้อไม่จบนี่ ก้อดำเนินต่อไป รึป่าว

ปัญหาคือ ถ้ามีกรณีนี้จิง คุณจะหาสปาย2 หรือมากก่า เหล่านี้ยังไง
สุดท้ายเกมนี้ก้อวัดที่ความอึด

สู้ๆนะงับ....

DeletedUser

Guest
คุณส้มนี่เองหรอคะ ที่เป็นคนเสนอเรื่องการดูแลบัญชี่ที่เกิน 60 วัน หรือเกิน 120 วัน ให้กลายเป็นบ้านเถื่อน....

เรามีคำถามนะคะ
*** ตอนนี้คุณส้มเล่้นไอดีเดียวของตัวเองอยู่ และเห็นว่าไม่มีสงคราม รอดูเพื่อนๆ เล่นกันไปเรื่อยๆ จนจบ w ***

- เดิมก่อนหน้านี้ ก็เล่นไอดีเดียวของตัวเอง แต่สมมติว่าหากมีเพื่อนๆ มาฝากไอดีให้ช่วยดูแล คุณส้มจะรับดูแลไหมคะ
และหากฝากไว้แล้วก็หายไปเลย หลายวัน หลายเดือน คุณส้มจะทำอย่างไรกับไอดี หลายๆ ไอดีพวกนั้น

ข้อแม้ก็คือ
-ตอนนี้กำลังมีสงคราม และได้ทำสงครามอย่างต่อเนื่อง แน่นอนคุณและเพื่อนไม่มีขุนนางมากพอที่จะยึดไอดี sit ให้หมด
เพื่อนๆ ที่ทำสงครามร่วมกันมาตลอด คิดอันดับแรกคือ รีบปั๊มขุนนางเพื่อยึดศัตรูก่อน และช่วยกันขยายอนาเขต
แล้วไอดี sit ทำอย่างไร คนที่ sit ไอดีนั้นๆ ไม่สามารถส่งเรนหรือตีช่วยไอดีตัวเองได้ (เป้าหมายเดียวกัน)
แต่ก็ยังสละเวลาเอาไอดีที่ sit ส่งเรน หรือตี ช่วยเพื่อนอย่างต่อเนื่อง แต่ก็ต้องขยันเล่นคือ นอกจากจะสร้างบ้าน
สร้างทหารของตัวเองแล้ว ยังต้องสร้างให้กัีบไอดีรองด้วย นี่คือการเสียสละเวลา และถือเป็นความรับผิดชอบ ของคนที่ sit ไอดีรอง นี่คือ การรบเป็นทีม เพื่อ 1xa ค่ะ

บางครั้งนะคะ การที่จะเล่นเกมส์ให้สนุกได้ ไม่ควรที่จะมีข้อแม้ หรือกฏเกณฑ์อะไรมาก
เพราะมันจะทำให้เกมส์มันน่าเบื่อค่ะ ลองคิดดูนะคะ ว่ามีเผ่าไหนบ้างที่ไม่ได้มีการ sit ไอดีเลย
ระดับผู้นำแล้ว ความรับผิดชอบและการเสียสละ มาเป็นอันดับแรกค่ะ
ลองคิดดูว่าบ้านเถื่อนมันจะเยอะขนาดไหน หากมีการแบนไอดี sit
เราช่วยกันรบ การจบ w มันก็ใกล้เข้ามาแล้วนะคะ หากมีบ้านเถื่อนเกิดขึ้นมากมาย การตียึดศัตรูก็ต้องหยุดลง
แล้วหันมายึดบ้านเถื่อนแทน แล้วเมื่อไหร่จะจบเกมส์
เราลงทุนเติมพรีเมี่ยม บางคนลงทุนถึงขนาดเติมพรีเมี่ยมซื้อขุนนาง
เพื่อยึดสีแดง แค่นี้ก็เห็นแล้วว่าเราสนุกกับเกมส์ และกล้าลงทุนมากแค่ไหน

กฏของเกมส์ตามเดิมก็ดีอยู่แล้วนะคะ ที่ไม่ให้เรน หรือตี ในเป้าหมายเดียวกัน ส่วนการเล่นหลายไอดีเชื่อได้ว่า
ไม่มีใครอยากเล่นหลายไอดีหรอกค่ะ เพราะมันเหนื่อย... ส่วนการส่งไปเรนหรือตีช่วยเพื่อนนั้น
ก็เป็นผลพลอยได้จากการ sit ไอดีนั้นๆ ค่ะ

นี่ก็คือการแสดงความคิดเห็นในอีกแง่มุมนึงของคนที่ ต้องดูแลไอดี sit ค่ะ

สิ่งที่ส้มแสดงความคิดเห็นไป หากไปทำให้หลายๆๆคนเดือดร้อน ส้มก็ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ

แต่ส้มก็ขออธิบายในมุมของส้มนิดนะค่ะ

สิ่งที่ส้มเสนอเกี่ยวกับเรื่องนี้เหตุผลของส้มคือ ในแต่ละเผ่า คนที่ตี คนที่เล่นมันไม่กี่ไอดีหรอกค่ะ

คนยึดก็ไม่กี่ไอดี และขุนนางก็ยังไม่พออีก ต้องไปไล่เก็บฝั่งศัตรูที่เป็นสีแดงอีกตั้ังไม่รู้เท่าไหร่

ทั้งๆๆที่ไอ้ที่เราไปนั้งยึด อาจจะเป็นไอดีที่ไม่มีเจ้าของอยู่แล้วก็ได้ค่ะ แค่มีคนมาดูแล เข้ามาบ้างไม่ให้มันเถื่อนเพื่อยื้อเวลา

แล้วไอดีหลักๆ ของฝั่งนั้นก็ยังคงคะแนนขึ้นไปเรื่อยๆ ไม่ได้ตีกันจริงๆสักที พอจะตีก็มีเรนอย่างมากมาย

เราทราบว่าเป็นไอดีที่เรากำลังตีมีแต่สายตีเท่านั้น แต่กลับมีเรนอยุ่บ้านเต็มบ้าน แล้วเรนเค้ามาจากไหนล่ะค่ะ??

และบางครั้งก็มีไอดีที่ไม่มีเจ้าของไอดีนิ่ง อยู่ดีๆๆก็ส่งมาตีเราได้ ทั้งๆๆที่เช็คประวัติแล้วน่าจะเลิกเล่นไปนานแล้ว

ความเดือดร้อนในเรื่องนี้ส้มก็เข้าใจค่ะ ส้มเองเป็นคนนึงก็ดูแลไอดี sis และถือว่าเหมือนเป็นคลังเลย 5555555

แต่ถ้ากฎนี้มีการใช้ มีการคุมการซิท มีการคุมระบบใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วม ไอดีที่เหลือก็จะเป็นไอดีหลักๆเท่านั้น

เรื่องบ้านเถื่อน ทุกทิศทางจะเกิดเยอะแน่นอน ถ้าไม่เสียเวลาไปเก็บมัน ปล่อยให้มันอยู่เฉยๆๆ เดินหน้ากับสีแดง

และสีแดงเหล่านั้นเป็นไอดีที่หลักๆๆของกันและกัน เกมส์ก็น่าจะจบเร็วกว่า

อย่างที่พี่บอกมาว่าไม่มีใครอยากมารับผิดชอบดูแลไอดีซิทหรอก มันใช่ค่ะ ไม่มีใครอยากเข้าหรอก

มันเหนือ่ยกว่าดูแลไอดีตัวเองอีกมากๆๆ เพราะต้องมานั้งปรับบ้าน ปรับไอดีให้ตัวเราเองเข้าใจ และยังต้องอะไรอีกมากมาย

เราก็ไม่ต้องไปเสียเวลากับไอดีเหล่านั้นด้วย การวางแผนเราก็วางแผนแค่ไอดีที่เหลืออยู่จริงๆ ศัตรูก็ตกที่นั้งเดียวกันหรืออาจจะมีไอดีเหลือน้อยกว่าอีก

ขุนนางเราก็เสียไปกับบ้านศัตรูจริงๆๆเท่านั้น ไม่ต้องไปเสียให้กับบ้านที่ไม่มีคนเล่น

DeletedUser

Guest
5555 รอดูอยู่ว่ากฎนี้จะสร้างความเปลี่ยนแปลงไปทางไหนกันแน่

DeletedUser

Guest
ผมว่า ดูแลแทน หรือ sis

ชื่อก็บอกชัดๆว่าดูแลแทน ถ้าเข้าไปนั่งกดเหรียญ สร้างทหาร นี่สิขีดจำกัดของคำว่า .....ดูแลแทน....

แต่ปัจจุบัน ดูแลแทน หรือเล่นแทน ..... ก้อไม่รุ้

ถามสั้นเลยว่า ดูแลแทน หรือ เล่นแทน
(ุถามถูกจุดมะ เอิ๊กๆๆๆๆๆ ไปเล่นเกมต่อและ เห็นส้มพิมย๊าวยาว เข้เกียดอ่าน)
แล้วก้อตามกฎ ไม่ออนนานเท่าไร น่าจะสัมพันธ์กะซิสนานเท่าไรจับทำเถื่อน อิอิ :eek::eek:

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
พรึ่งรู้นะนี้ว่า1XA ถือsisไว้เยอะแบบนี้เอง อืมๆๆที่ผ่านมาแปลว่า.............ตีกับsis ใช่เปล่า

ผมไม่ค่อยได้ตีกับใครวันๆทำแต่งาน 1-2วันแว่บเข้าดูที

DeletedUser

Guest
สงสัยอ่ะงับ

หายไปเลย หลายวัน หลายเดือน ....... sis ต่อเนื่องได้นานเท่าไรหรองับ
แล้วหลายเดือนมันเกินระยะเวลาที่ sis ไหม

แล้วคุณเลี่ยงยังไง

(ถามตรงจุดมะ ....... สงสัยจะไม่มีคำตอบแฮะ เอิ๊กๆๆๆๆๆ)

DeletedUser

Guest
ก็ต้องเข้าใจ อย่างพี่ชายส้ม spec.... เค้าบอกกับส้มว่าฝากไว้หน่อยนะ ยังไงเค้าก็จะอยู่จนจบเวิร์ดให้ได้

แล้วว่างจะรีบกลับมาเล่น ส้มก็ถือไอดีโดยไม่ได้เอาไปทำอะไรเลย มาสักพักจนเพิ่งยกเลิกไป

ส่วนใหญ่ไอดี sis ของ 1xa ไม่ค่อยเอามาทำประโยชน์หรอกค่ะ เหมือนถือไว้แค่นั้น หรือว่าอาจจะเอาไว้ดูแลเผ่าสาขา

แต่เผ่าอื่นๆๆนั้นไม่รู้

ที่ส้มรู้คือ บางคนปากบอกว่าน้องส้ม พี่ไม่ตีน้องหรอกนะครับ ไม่ต้องห่วง แต่สุดท้ายเอาไอดีคนเลิกเล่นมาตีแทน เหอะๆๆๆๆ

เช็คประวัตในเว็บก็รู้ว่าไม่มีการเคลื่อนไหวมาครึ่งปี แต่มีทัพโจมตีโพล่ออกมา โอ้ววววว ผีหลอกส้มแน่เลย 55555555

ส้มถึงได้คิดขึ้นมา ว่าน่าจะแก้ไขกฎตรงนี้บ้าง คนที่เลี่ยงใช้เน็ตหลายสายอยู่แล้ว ก็มีไอดีเยอะอยู่แล้ว

ยิ่งถ้าให้มีซิทได้นานๆอีก ให้มีการใส่อินเทอร์เน็ตร่วมกันอีก คนๆๆเดียว อาจจะดูแลไอดีได้ทั้งเผ่าเลยก็ได้ 55555

Jackspelo

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
นั่งอ่านมาทุกเม้น โคตรยาวเลย 5555555
ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะในฐานะที่เป็นคนนึงที่ได้รับความไว้วางใจในหมู่เพื่อนๆเล่นเวิลไหน sit ก็เป็นโหลมันทุกเวิล :p
ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับพี่ส้มที่เสนอเปลี่ยนแปลงกฏให้ดีขึ้นนะ ขี้เกียจดูแล sit เยอะๆแล้วเหมือนกัน :D

ปล. Nosferatu ใช่คนที่เคยอยู่เผ่า ASS เวิล 1 หรือป่าวเอ่ยชื่อคุ้นๆ

DeletedUser

Guest
หล่อๆแบบนี้มีคนเดียวเท่านั่นแหล่ะ :eek::eek:

แก้ตัวก่อน .....ถึงเพื่อนๆเค้าไม่ได้ชิ่งนะ ...... เค้าน้ำท่วม ....... เค้าเลยโดนลบไอดี

DeletedUser

Guest
พี่มะหมูอะอ้าง 55555555555 น้ำท่วมแค่ไม่กี่วันเอง อิอิอิอิ

ช่วงน้ำท่วมแกยังโทรมาเล่นดนตรีให้ส้มฟังได้อยู่เลย แล้วนับประสาอะไรกับจะเข้าไทรบัล หุหุหุ

DeletedUser

Guest
ถ้าใช้คอมฯเครื่องเดียวกัน แต่คนละเบราเซอร์ ทีมงานก็คงมีระบบ ฝังการตรวจจับการเล่น ไว้ในเครื่องผู้ใช้งาน
แต่ถ้าใช้คอมฯคนละเครื่อง ก็คงจะจับตัวยาก

ตอนนี้ก็จัดการเหมือนกัน พวกหลายไอดี ขายพรีเมียมเถื่อน ฯลฯ รวมหลักฐานแจ้งทีมงานไปหลายคนแล้ว

แต่ไม่ว่าอย่างไร ก็ต้องมีคนรู้ นั่นก็คือคนที่ทำผิดกฎเอง

DeletedUser

Guest
ผมว่าไอ้พรีเถื่อน บอท และวิธีโกงเกมส์ต่างๆนานา

อาจจะมาจากทีมงานบางคนก็ได้(ไม่ได้ว่าใครนะแค่คิด)

บน