สงครามครั้งใหญ่

• ผู้เริ่มกระทู้ lostmans
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ทางตอนกลางของเวิลด์ 2 ทำไมมีหมู่บ้านคนแถ่อนเต็มไปหมดครับ เกิดจากเผ่าใหญ่ได้ทำสงครามกันใช่รึเปล่าครับ แล้วมีข่าวหลุดมาจากแถวทวีป ที่ 77 ว่าจะเกิดสงครามระหว่างเผ่าใหญ่ขึ้นจิงมั๊ยครับ

DeletedUser

Guest
ถ้ามันเกิดขึ้นมันจะหมู่บ้านคนเถื่อนได้ยังไงครับมันก็แย่งกันยึดจนไม่มีที่ว่างน่ะสิครับ

ยกเว้นจะเลิกเล่นกันไปแล้วกลายเป็นหมู่บ้านคนเถื่อน^^

DeletedUser

Guest
เกิดสงครามนั้นละคับ ตั้งเเต่ทวีปk52 ไปเรื่อยๆ ตอนนี้ก๊ไปถึงk63ละ

โดนตี จนเลิกเล่นก๊เลยเป๊นหมู่บ้านคนเถื่อน

DeletedUser

Guest
แหะๆ เอารูปมาโฆษณาเลยนะ 55+
FT จงรุ่งเรื่อง :cool::cool::cool:

DeletedUser

Guest
ปักหลักอยู่ใน k52 อันสงบสุขมานาน ตอนนี้สงครามเริ่มคืบคลานเข้ามาแล้วครับ เหอๆ

DeletedUser

Guest
เวิล์ด 2ยังไงก็ได้ ครับ ผมไม่สน (เขาไปเป็นคนแรกๆเลยสุดท้าย โดนคนที่เจริญกว่าฟาร์มซะงั้น)

DeletedUser

Guest
Rnkประกาศสงคราม

เกิดการประกาศสงครามศึกแดงเดือดกัน ระหว่างrnkกับอีกหลายๆเผ่า เผ่าที่เป็นกลางเริ่มน้อยลง หมู่บ้านเล็กๆที่ไม่หนีไปก็ไม่กล้าอัพเกรด ไม่งั้นได้เป็นเมืองฟาร์มซะเปล่าๆ เราอยู่ k84 สงครามก็เริ่มคืบคลานมา ระหว่างrnkกับเผ่าบิ๊กๆอีกสองสามเผ่า ถ้าไม่เลือกฝ่ายในเร็ววันก็ได้ฤกษ์เริ่มใหม่แน่ๆ

DeletedUser

Guest
เกิดการประกาศสงครามศึกแดงเดือดกัน ระหว่างrnkกับอีกหลายๆเผ่า เผ่าที่เป็นกลางเริ่มน้อยลง หมู่บ้านเล็กๆที่ไม่หนีไปก็ไม่กล้าอัพเกรด ไม่งั้นได้เป็นเมืองฟาร์มซะเปล่าๆ เราอยู่ k84 สงครามก็เริ่มคืบคลานมา ระหว่างrnkกับเผ่าบิ๊กๆอีกสองสามเผ่า ถ้าไม่เลือกฝ่ายในเร็ววันก็ได้ฤกษ์เริ่มใหม่แน่ๆ

แถวๆ s/w กับชายแดนนี่ มองไปทางไหนก็เต็มไปด้วย ft และ rnk ซึ่งในกระทู้ภาพรวม ผมเห้นมีการยึดบ้านกันอยู่เนืองๆ แต่หลักๆแล้วดูเหมือนจะยึดบ้านร้างกันมากกว่า ถ้าตัดขึ้นไปด้านบนก็จะเป็น soc ซึ่งทำให้ ft ถูกขนาบข้างไว้ทั้ง soc และ rnk ซึ่งอันนี้ผมก็ไม่รู้ว่า ft จะเอายังไง

แต่แอสการ์ดเป็นกลางครัฟ

DeletedUser

Guest
ft

รบกับrnkอยู่ครับยังไม่ได้รบกับ soc จึงมีการยึดผู้เล่นที่ไม่ได้ออนก่อนมันยึดง่ายดี ตอนนี้ทางrnk ก็เรืองกลับเข้ามาลงรอยล่ะเตรียมแผนในวงในโดยไช้ข้อความติดต่อกัน อีกมันนอนคงเดือดล่ะครับมีช่วงนึงทาง rnkนิ้งๆและคนก็เลิกเล่น แถมมีเผ่าสาขาเป็นสปายด้วย กำลังบีบแล้วยึดๆ

DeletedUser

Guest
งง ๆ ใครตีกะใครเหรอ เผ่าผม รักสงบ ซิมไปวัน ๆ

บน