สร้างทหารเเบบไหนป้องกันเมืองดีครับ

DeletedUser

Guest
คือในความคิดผมที่ตั้งกระทู้ถามมานี่ ผมควรจะสร้างธนูมาป้องกันเมืองใช่ไหมครับ

หรือยังไงครับขอบคุณครับ

คือผมลองใช้โปรเเกรมคำณวนดูอะครับ ใช้ม้าเบาบุก 400 ใช้หอก 300 ตั้งรับกับ ธนู 300 ตั้งรับ พบว่าหอกจัดการม้าศัตรูได้มากกว่าทั้งๆที่พลังป้องม้าของธนูน้อยกว่าพลังป้องกันม้าของหอก 5 เท่านั้น เเต่พลังป้องกันของธนูเยอะกว่าหอกตั้งมากมายเเต่ทำไมผลออกมาเป็นเเบบนี้ละครับ

เเล้วก็ถามอีกอย่างนะครับ ถ้ากันม้านี่ตกลงหอกดีสุดสินะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ปกติ เขาจะผลิตหอกกับธนูควบคู่กันน่ะครับ ถ้าจะป้องกันนะ

ที่เหลือก็คือเรื่อง จำนวน

บน