สอบถามคุณ t0ny ครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
คือ ถ้ามีเรื่องเกี่ยวกับการถูกแฮก ไอดี สามารถแจ้งได้ที่ไหนครับ

และผมสงสัยเกี่ยวกับหน้าที่ของ Ingame Mod ขอบเขตเขาสามารถดูไอดี และพาสเวิร์คของผู้เล่นได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
เรื่อง Hack ก็เปิด Ticket ในระบบสนับสนุนผู้เล่นได้เลยครับ แต่หากเข้าไม่ได้จริงๆ จะใช้ PM รายละเอียดมาในฟอรัมก็ได้ครับ ปกติแล้วหากโดนเปลี่ยนรหัสผ่านแนะนำให้กดลืมรหัสผ่านหน้าเว็บและรีบเข้าไปแก้ไขก่อนนะครับ

ส่วน IG Mod ดูรหัสผู้เล่นอื่นไม่ได้ครับ เพราะมันถูกเข้ารหัสอยู่ครับ เวลาผู้เล่นลืมรหัสผ่าน ผมก็บอกไม่ได้ครับว่ารหัสผ่านเดิมคืออะไร แต่สามารถให้ระบบส่งอีเมล์เพื่อ Reset รหัสผ่านให้ และแน่นอนว่าตรงส่วนนั้นผมจะทำได้เพียงคนเดียวเท่านั้นครับ

DeletedUser

Guest
ส่ง Account มาทาง PM ได้เลยครับ เดี๋ยวผมเช็คให้ครับ อะไรที่เกี่ยวข้องกับ Account ในเกมส์พยายามส่ง PM หรือใช้ระบบสนับสนุนผู้เล่นครับ มันจะปลอดภัยกว่าครับ

DeletedUser

Guest
เพราะครั้งนี้เป็นครั้งที่สอง ที่เผ่าเรา ถูกแฮกไอดี และทั้งสองครั้งก็ทำเหมือนกัน คือ เตะผู้เล่นออก และลบฟอรั่มทั้งหมด ผมเลยสงสัยบางอย่าง จึงได้ถามน่ะครับ

ปล. ผมเข้าใจว่า ปัจจุบันธุรกิจเกมส์ แข่งขันกันสูง ผมแค่นึกไม่ถึงว่าวิธีนี้ก็มีคนใช้ด้วย

เลยสอบถามคุณ โทนี่ เกี่ยวกับขอบเขต ของ Ingame Mod ว่า คนเหล่านี้ สามารถมองเห็นไอดี และพาส ของผู้เล่นหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่ามันคงไม่เกี่ยวกับ Mod หรอกครับ เพราะ Mod เล่นเวิลด์ไหนไม่ได้ดูแลเวิลด์นั้นอยู่แล้วครับ เค้าจะไม่มีสิทธิ์ในเวิลด์ที่เค้าเล่นเลย และผมค่อนข้างที่จะตรวจสอบอยู่บ่อยๆ เช่นกันครับ ว่าเค้าทำอะไรบ้างในแต่ละวัน มีการเข้าถึงข้อมูลที่ไม่เกี่ยวข้องกับงานไหมด้วยซ้ำไปครับ เรื่องรหัสผ่านนี่รับประกัน 100% ครับ ไม่ว่าจะเป็น IG Mod, Community Manager, หรือแม้กระทั่ง Server Admin ก็ไม่ทราบครับว่ารหัสผ่านคืออะไร เพราะรหัสผ่านจะุถูกเข้ารหัสอีกที เช่น รหัสผ่าน Abab0303030 จะโดนเข้ารหัสเป็น fdsfd56hgkl459i9fdjfdf94fv อะไรมั่วๆ ยาวๆ ประมาณนั้นครับ

จากประสบการณ์ที่เจอมา ปกติโดนแฮคมันมาจากคนใกล้ตัวมากกว่าครับ เพื่อนกันยังมีด้วยซ้ำครับ ยังไงผมว่าสงสัยได้ครับ แต่กล่าวหาแบบไม่มีหลักฐานบางทีมันก็เกินไปครับ ถ้ามีข้อสงสัย ที่เจอแล้วมันแปลกๆ เช่นทำไมเค้าทำแบบนี้ ฯลฯ กับ IG Mod หรือ Forum Mod ส่ง PM ตรงหาผมได้เลยครับ ผมตรวจสอบทุกกรณีและผมไม่ปล่อยไว้ครับ แต่การที่ลามไปถึงครอบครัวเค้า ต่างๆ นานา มันเป็นเรื่องส่วนตัวเค้าครับ และมันก็ไม่เกี่ยวอะไรกับหน้าที่ หรือเกมส์เลยครับ

DeletedUser

Guest
หากสงสัยว่าถูกแฮกไอดี สามารถแจ้งได้ที่ เว็บเกม -> การตั้งค่า -> คำขอรับการช่วยเหลือ
หรือ http://support.innogames.de/login?game=staemme&lang=th
ทางทีมงานจะทำการตรวจสอบให้ครับ

แต่การแฮคมีวิธีมากมาย ขึ้นอยู่กับว่าการเล่นหรือการ login เข้าเกมของคุณ คุณระมัดระวังตัวขนาดไหนด้วยครับ
โดยเฉพาะร้านเกม หรือแอบดึงสัญญาณ wi-fi ฟรีๆ มาเล่น นั้นคือ คุณอาจหลงกลพวกแฮคเกอร์แล้วครับ
หากถูกโปรแกรมดักจับรหัส อันนี้ทางทีมงานก็ไม่สามารถตรวจสอบใดๆ ได้ครับ เนื่องจากรหัสกรอกถูกต้อง

สำหรับหน้าที่และขอบเขตของ Ingame Mod หรือผู้ดูแลในเกม
  • หาก IGM ท่านนั้นเป็นผู้เล่นเกมด้วย จะไม่สามารถดูแลเวิลด์ที่ตนเองเล่นได้
  • สำหรับ รหัส ผมขอแจ้งอย่างนี้ครับ ในฐานที่ผมเป็น webmaster หลายเว็บ การจัดเก็บข้อมูลสมาชิก ทางเว็บจะเก็บรหัสของสมาชิก โดยมีการเข้ารหัสของรหัสครับ ซึ่งไม่มีทางที่จะทราบรหัสที่แท้จริงได้เลย
    เช่น รหัส ilove489 เมื่ออยู่ในระบบฐานข้อมูล จะแสดงเป็น 3yd90a53sdf987g23lk3h56a80 เป็นต้นครับ ซึ่งการเข้ารหัสนี้ไม่สามารถแปลงกลับมาเป็นรหัสจริงๆ ได้ครับ ทั้งนี้เพื่อประโยชน์ของเว็บไซต์และสมาชิก เวลาท่านลืมรหัสทุกเว็บ(หรือส่วนใหญ่) จะให้ท่านรีเซ็ตรหัสของท่าน เพราะเว็บเองก็ไม่ทราบรหัสของท่านเช่นกัน

DeletedUser

Guest
กว่าจะอ่านจบ
แต่ถ้าเปิดเวบไซต์กับ Siam2web ละก็ Webmaster สามารถดูรหัสผ่านได้ครับเพราะผมเป็น webmaster 2 web

แล้วถ้าสมัครเป็น Forum Mod นี่จะสามารถเข้าเล่นเกมส์ได้ไหมครับ

DeletedUser

Guest
อ้อ คงเ็ป็นไปไม่ได้หรอกครับ เพราะมันเป็นข้อมูลเกม
ทางผมเป็นผู้เล่น คงไปดูเกี่ยวกับ ไอพีไม่ได้แน่นอน

การหาหลักฐานเลยยิ่งเป็นไปไม่ได้

แต่เหตุเป็นอะไรไม่สำคัญหรอกครับ ตอนนี้

bam000boo วันที่ 26.10. เวลา 15:46
เขาจะกลับมารวมกันใหม่ได้ครับ แค่ป่วนๆครับ

bam000boo วันที่ 26.10. เวลา 15:30
ผมรู้สาเหตุแล้วครับ ผมให้คนเตะสมาชิกเผ่านี้ออกทั้งหมดเอง 5555+
ชนะเลยไหมครับ ผมมีแผนในมือ พวกคุณรีบมารวมกับเราเลยครับ จะได้เตรียมขั้นต่อไป ผมให้ไอดีและพาสกับคุณเบริธไปเตะมันออกเองแหละ อย่าบอกใครนะ

ตอนโดนลบรอบแรก มีข้อความแนวนี้หลุดออกมา

ผมคิดว่าคงไม่แปลกหรอกนะครับ ที่ผมจะสงสัยน่ะ
ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ผมให้ไอดีและพาสกับคุณเบริธไปเตะมันออกเองแหละ

ผมข้องใจประโยคนี้มากครับ

(แล้วเที่ยวไปบอกคนอื่นว่าไม่ได้ทำ ก็แหงล่ะ ตัวบะเร่อ ผมให้ไอดีและพาสกับคุณเบริธไปเตะมันออกเอง เข้าใจว่าคงไม่ได้ลงมือทำเองตามที่เขาว่า แต่ให้อีกคนไปทำรึป่าว อันนี้ไม่รู้)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ส่งภาพถ่ายมาหลังไมค์ได้เลยครับ + url ด้วยถ้ามันยังอยู่ครับ ถ้าไม่อยู่แค่ภาพทั้งจอก็พอครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
อ่อ แล้วผมยังไม่ได้รับเรื่องเลยนะครับ ว่า Account ที่โดน Hack ชื่ออะไร ดังนั้นตอนนี้ผมตรวจสอบอะไรไม่ได้เลยครับ ยังไงส่งชื่อให้ผมก่อนก็จะดีมากครับ

DeletedUser

Guest
จากการตรวจสอบ Account ระบำมายา มีการเปลี่ยนรหัสผ่านวันนี้จริง และระบบได้เก็บ IP ไว้ด้วยเช่นกัน ดังนั้นตอนนี้ผมมีรายชื่อผู้ต้องสงสัยอยู่
ผู้ใดติดต่อเจ้าของ Account ได้ก็ให้เค้าติดต่อผมมาครับ ผมจะเอาหลักฐานให้เค้าดูว่าอะไรมันเป็นอะไร

ดังนั้นผมขอให้ยุติเรื่องการกล่าวหาต่างๆ ยกเว้นจะมีหลักฐานที่เป็นชิ้นเป็นอัน คุณสามารถส่งให้ผมได้ทันที ผมขอสงวนสิทธิ์ในการ ลบ ล็อค แบนฟอรัม แบนในเกมส์ หากผู้เล่นคนไหนยังคงไม่จบการกล่าวหาต่างๆ ในฟอรัมแห่งนี้ โดยที่ไม่มีหลักฐาน หากมีหลักฐานผมยินดีที่จะรับฟัง แต่การที่ด่ากันไปด่ากันมา มันไม่ได้ช่วยอะไร และไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกครับ มีแต่จะทำให้เรื่องแย่ลง

ขอบคุณครับ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
โอ้ ลั้นลา
คลิปติดเรทตัวนี้ละ
ผมพึ่งได้เห็น

คงไม่มีคนออกมาบอกนะครับ
ว่าตัดต่อ

ครีอุส

คะแนน react
0
ขอถามครับทำไมผมถึงเข้าเล่นไม่ได้ครับ ถ้าผมโดนแบนก็น่าจะส่งจดหมายมาก่อนสิครับ
นี้อยู่ๆเข้าไม่ได้เลย

DeletedUser

Guest
ผมส่งข้อความไปหลังไมค์แล้วนะครับคุณ Nosferatu ยังไงดูหน่อยนะครับ

ขอบคุณสำหรับหลักฐานครับ

ตัดต่อสินะครับ (ต้องตัดแล้ววางก่อน แล้วค่อยอัพโหลด) ((แป๊กก็ปล่อยๆ มันไปครับ))

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ฮะฮะ นั่นสิครับ ตัดต่อจริงๆ เสียด้วย

แต่หลังจากผมฮาเสร็จแล้ว เข้าเรื่องต่อนะครับ คุณ Tony
ไม่งั้นยาวแน่เลย

DeletedUser

Guest
ใครติดต่อเจ้าของ Account ได้ ก็รบกวนหลังไมค์ผมหน่อยครับ เอาตัวจริงนะครับ เพราะตอนนี้ผมก็มีอะไรมากขึ้น มากขึ้น ทุกทีอยู่ครับ
แต่ถ้ายังไม่ได้คุยก็จะทำอะไรไม่ได้ ซึ่งผมจะหงุดหงิด ปล่อยมุขแป๊กอีก

gogza001

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
สู้ๆๆ ครับ บอกตาม ตรง เหนื่อยจนท้อ แล้ว งะครับบบ^^

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน