สอบถามคุณ t0ny ครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
สรุปผลเบื้องต้นให้ฟังนิดนึงแล้วกันครับ แต่ผมจะลงรายละเอียดให้เจ้าของ Account ที่โดน Hack ฟังเท่านั้นนะครับ
1. ผมแบนคน Hack ไปแล้ว ตามหลักฐานที่บ่งชี้ในตอนนี้ ที่เหลือคือรอเค้าอุทธรณ์ หากเค้าไม่มีสิ่งที่ยืนยันตามที่เค้าอ้างก็สำหรับโทษคือแบนถาวรครับ
2. สำหรับคุณ BAM000BOO ตอนนี้ผมได้พักงานและระงับสิทธิ์ในการเข้าถึงข้อมูลผู้เล่นใน th2 ที่เค้าดูแลชั่วคราว จนกว่าเค้าจะเคลียร์เรื่องในข้อความนั้นได้ครับ ซึ่งอันนี้คงเป็นเรื่องการสอบสวนภายในต่อไป

ผมขอให้ยุติเรื่องคำด่าต่างๆ ที่ยังว่อนๆ อยู่ในฟอรัมปะปลายนะครับ ถ้าแบนแล้ว อย่าหาว่าผมยังไม่เตือนนะครับ เพราะผมเปิดโอกาสให้แล้ว หากมีหลักฐานยังไง ใครผิดยังไงก็ว่าไปตามนั้น ซึ่งแน่นอนสิ่งที่จะบอกได้คือเวลาเท่านั้น

ผมต้องขอโทษด้วยที่บางครั้งทำงานไม่เร็วพอ และผมคาดไม่ถึงจริงๆ ว่าคนไทยด้วยกันจะเล่นวิธี Hack ซึ่งผมคิดว่ามันสกปรกเกินไปที่จะทำกันได้ ถ้าเป็นต่างประเทศมีครับ เยอะด้วย ดังนั้นผมบอกอีกครั้งนะครับ อย่าบอกรหัสผ่านให้ใคร หากจะฝากดูแล ให้เปิดใช้ผ่านระบบผู้ช่วยดูแล Account ทั้งนี้การบอกรหัส หรือเข้าสู่ระบบด้วยรหัสผ่านผู้อื่นโดยตรงนั้นผิดกฎนะครับ ซึ่งหากโดน Hack ทีมงานก็มีสิทธิ์ที่จะไม่สอบสวนได้ หากเคยให้รหัสผ่านกับผู้อื่น ดังนั้นรู้หน้าไม่รู้ใจ นี่บางคนหน้ายังไม่รู้ รู้แต่ชื่อในเกมส์ ดังนั้นอย่าไปไว้ใจใครเยอะครับ ไม่ว่าเค้าจะเป็นหัวหน้าเผ่า เป็นบารอนสุดหล่อ อะไรก็ตาม เรื่องแบบนี้มันไม่เข้าใครออกใครครับ ถึงแม้ว่ามันเป็นแค่เกมส์ เห็นไหมครับว่าความเสียหายมันขนาดไหน?

ขอบคุณครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน