สอบถามเกียวกับการโจมตีครับ

DeletedUser

Guest
:confused::confused:ทำไมฝ่ายโจมทีที่มีทหารมากกว่าหลายเท่า เช่น ส่งทหารไปโจมตี อย่างละ ไม่น้อยกว่า 30 หน่วยมีทหารม้าทั้งม้าเบาและม้าธนู เครื่องกระทุ้งอีก 5 ไปโจมตีเมืองที่มีทหารแค่ ทหารดาบ 2 หน่วย แต่ฝ่ายโจมตีกลับเสียทหารมากกว่า บางครั้งก็เสียทหารม้าด้วย ทั้งที่ไม่ได้อยู่ในช่วงเวลาโบนัสป้องกัน กำแพงเมืองฝ่ายป้องกันระดับแค่ 6 คือถ้าส่งไปรบแบบนี้บ่อยๆก็ไม่อยากจะส่งไปแล้วครับ อุตส่าห์สร้างทหารให้ได้เยอะ จะได้ไม่เสียหายมาก แต่กลับเสียเยอะกว่าฝ่ายรับทุกครังทั้งที่กำลังเหนือกว่ามาก ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ

glo2ia

Member
คะแนน react
0
ลองส่งขุนพลไปพร้อมกับทหารที่คุณส่งไปก่อนหน้านี้ ขอย้ำนะครับว่าพร้อมกัน ซึ่งตัวผมเองก็ไม่สามารถตอบคุณได้เหมือนกัน เพราะไม่เคยเจอมาก่อนแบบนี้ ท่าได้ผลยังไงโพสตอบด้วยนะครับ บางทีอาจจะมีผู้รู้มาวิเคราะห์สาเหตุได้นะครับ

glo2ia

Member
คะแนน react
0
หรือว่ามีคนอื่นส่งกำลังสนับสนุนไปยังหมู่บ้านที่คุณทำการโจมตีครับ โอยปวดหัวคิดแล้วคิดอีกก็ไม่หน้าจะมีสาเหตุอื่น

DeletedUser

Guest
กำแพง 6 เป็นฝ่ายรับ +กับโชคอาจจะ -25% ทำให้สูญเสียเยอะครับ :d

icelza10

Member
คะแนน react
0
เกมนี้ บุก จะต้องทนกับ การศูนย์เสียครับ การกันจะได้เปรียบ กว่า

ซึ่งที่ ผมเล่นเซิฟนอก มาตอนแรก ผมจะไม่ตี ใครจนกว่าจะมี scout มาสอดแนม ถึงไปตี

บางเมือง พอสอดแนมไปละ มัน โกรธ มาตีเมืองเราเลย นั้นเหละจุดจบมัน พอมันตีเรา รอสัก 5 นาที เราเอา ทหาร เราสวนกลับไป หนักๆครับ

แบบ เอา แบบ ให้ คุ้ม 1 รอบ เราก็จะไม่เสีย ทหาร ครับ เพราะ มันส่ง ทหารมาหา เรา เราส่ง สวนไป ทหาร มันไม่อยู่เมือง ก็ GG ไปครับ ดอกนี้

BC1135

คะแนน react
0
มีข้อสงสัย
ตอนที่รอ 5 นาที ก็เป็นช่วงที่ทหารอีกฝ่ายเดินทางกลับเหมือนกันหรือเปล่า
แล้วเขาจะกลับไม่ถึงเมืองก่อนหรือครับ :cool:
สถานะ : มือใหม่

DeletedUser

Guest
น่าจะเป็น 5 นาทีหลังจากเราได้รับแจ้งว่าจะโดนตีนะครับ
เพื่อที่เขาจะได้กดยกเลิกไม่ได้

แต่ผมว่า แผนนี้มีข้อเสียครับ
เพราะ ทหารชุดที่ตี กับ ทหารป้องกัน มันแยกกันนะครับ
คงไม่มีใครค้น หอก ดาบ และ ธนู ไปตีเมืองอื่นเท่าไรหรอกครับ ผมว่า

icelza10

Member
คะแนน react
0
ตอนเริ่มเกม ใครๆ ก็ เอาหอกไป ปล้น จริงหรือป่าว ครับ

บน