+++สอบถามเรื่องการเข้ายึดหมู่บ้าน+++

amdcool

คะแนน react
0
ตอนนี้ผมจะยึดหมู่บ้านโบนัส ไป 5 ชม. กลับ 5 ชม. โดยมีขุนนางแค่ 1 ตัว สังเกตคะแนนความภักดีมันเด้งกลับไปไวมาก เป็นแบบนี้ต้องเสียเวลาหลายวันแน่ เลยปั้มขุนนางมาอีก 1 ตัว รวมทั้งหมด 2 ตัว คำถามคือ

1. ผมจะส่งโจมตีแบบไหนดีแบบชุดเดียว 2 ขุนนาง คะแนนมันจะลดแบบไหน
2. หรือจะส่ง 2 ชุด ชุดละ 1 ขุนนาง ตามไปกันแบบติดๆ
3. ส่งแบบข้อ 2 สมมุติชุดแรกดันฟลุ๊คยึดได้แล้ว ชุด 2 ที่ตามไปจะเกิดอะไรขึ้น ยึดหมู่บ้านตัวเองหรอเปล่าครับ เท่ากับผมเสียขุนางไป ฟรี 1 ตัวใช่หรือไม่

ขอบคุณครับ

chaiordonk

Member
คะแนน react
0
ถ้าส่งไปพร้อมกัน จะคิดแค่ตัวเดียว

สรุป 3 ทัพ

1.ทัพใหญ่ ตัดกำลังทหาร ทำลายกำแพง เวลา 00.01
2.ขุนนาง + ทหาร เวลา 00.02
3.ขุนนาง+ทหาร เวลา 00.03

*หมายถึงเวลาเข้าโจมตีนะครับ ไม่ใช่เวลาส่ง เพราะขุนนางเขาจะลีลาหน่อย

3. ส่งแบบข้อ 2 สมมุติชุดแรกดันฟลุ๊คยึดได้แล้ว ชุด 2 ที่ตามไปจะเกิดอะไรขึ้น ยึดหมู่บ้านตัวเองหรอเปล่าครับ เท่ากับผมเสียขุนางไป ฟรี 1 ตัวใช่หรือไม่

อันนี้ก็น่าคิดนะครับ ถ้าเรายึดได้ทหารที่ส่งไปพร้อมขุนนางที่ยึดได้จะไม่กลับทันทีจะอยู่จนกว่าเราจะส่งกลับ ถ้าทหารอีกกองที่กำลังตามมาใช้คำสั่งโจมตี ผมว่าปะทะกันชัว อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ รอผู้รู้มาตอบ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
กลายเป็น ยึดเมืองตัวเองไปครับ:)

เเล้วก็จะเสียขุนนางไปฟรีๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน