สอบถามเรื่องชื้อเหรียนขุนนาง ด้วยคะแนน

• ผู้เริ่มกระทู้ แมงสาบบิน
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ผมก็มีอะไรจะสอบถามครับ

แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ ระบบชื้อขุนนาง ด้วยพรี ที่เวิลล์ 7 (จะมีหรือไม่มีครับ) แต่ผมว่าไม่หน้าจะมีนะครับ

เกมมันจะไวมาก ๆ ถ้ามีการเอาคะแนนพรี มากดชื้อขุนนาง ไทรบัลวอรส์เป็น เกมที่ต้องใช้เวลาต้องขยันฟาร์ม แต่พอมีการชื้อขุนนาง เข้ามา

บ้างคนชื้อคะแนนพรี ในราคาสูง ขุนนางก็ยิ่งถูกทำให้ออกเมืองง่าย มากขึ้น พอออกเมืองง่าย ก็ยึดบ้านไวมากขึ้นพวกเพื่อนๆที่เล่นแบบไม่เติมพรี

แล้วก็อยู่คนละเผ่า ก็เท่ากับปลูกบ้านรอเวลาให้มายึด ราคาขายชุดละ 100 ถ้าเติมพรี 2400 ก็ได้ 7500 เท่ากับว่าราคามันถูกว่า 100

ถ้าจะมีการขายขุนนางระบบเหรียน ยกชุดขุนนาง ในราคา 100 ผมว่า ขายไป ชุดละ 500 ดีกว่า หรือว่าแล้วแต่จะตั้งราคา แต่หน้าจะแพงกว่า 100 นะครับ

แต่ใจไม่อยากให้มี การขายเหรียนยกชุดขุนนางด้วยช่ำ ลองมองภาพรวมเวิลล์หก สิครับขุนนางออกง่ายขนาดไหน

ขอบคุณนะครับที่มาช่วยตอบคำถาม

ok9k

คะแนน react
0
ถ้าเวิล 7 ไม่ระบบซื้อขุนนาง ตาว่าน่าสนุกมากเรยอ่ะค่ะ เท่าเทียมดีด้วย คนน่าจะเล่นกันเยอะมาก
ไม่ก็ แพง ๆไปเรย 500 พันนึง ใครอยากซื้อก็ปล่อยเค้าซื้อไป
เล่นแบบว่า ไม่เติมพรีเมี่ยมซื้อขุนนาง สู้คนเติมพรีเมี่ยมไม่ได้หรอก

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยอย่างมาก การใช้คะแนนพีเมี่ยมแลกขุนนางเป็นระบบที่ทำลายความสมดุลเกมอย่างมาก ไปดูในเวิลดิ์6เป็นตัวอย่าง เปิดมาสองอาทิตย์มีบ้านกันยี่สิบสามสิบหลัง คนที่ไม่เติมตังสู้แทบไม่ได้เลย ความเหลื่อมล้ำมันมีกันมากเกินไปทำให้เกมไม่สนุกอย่างที่ควรจะเป็น ผมว่าควรจะพิจารณาเรื่องนี้ให้ดี เพราะหลายๆคนในเผ่าผมเบื่อระบบขุนนางพาลพากันเลิกเล่นกันไปก็หลายคนแล้ว อย่างน้อยๆก็ควรจะทำให้สมดุล ไม่ใช่ทำเหมือนค่ายเกมยักษ์ใหญ่อย่างasiaxxx พอมีคนเล่นก็เน้นหากำไร โดยไม่คำนึงถึงผลกระทบที่ตามมา ปัจจุบันasiaxxx เป็นไงคงไม่ต้องบอก อนาคตไทรบัลวอร์คงไม่ต่างกัน อยากจะฝากเรื่องนี้เป็นอย่างมาก

Progressive

คะแนน react
0
อยากให้เอาการซื้อขุนนางด้วยคะแนนพรีเมียมออก อีกหนึ่งเสียงจ้ะ

DeletedUser

Guest
ผมก็ว่า น่าจะเอาออกเหมือนกันทำให้เกมส์มันหมดสนุก มันง่ายไป

DeletedUser

Guest
เมื่อก่อนไม่มีระบบให้ใช้พรีเมี่ยมมาออกขุนนางนะครับ ระบบเพิ่งทำมา
รู้สึกจะมีหลายๆคนคัดค้านไปเยอะ รู้สึกจะเปิดใช้ครั้งแรกที่เวิล 4 แล้วเซิฟอื่นก็อัพเกรดตาม
แต่ทีมงานบอกว่่าเสียงคนคัดค้านกับคนซื้อไม่เหมือนกัน เพราะมีคนมาคัดค้านก็จริง
แต่คนที่ซื้อดันมากกว่า เค้าเลยไม่รู้ว่าชอบหรือไม่ชอบกันแน่ - -'

*อ้างอิงจากคำพูดคุณ tony เพราะรู้สึกจะเคยคุยเรื่องนี้กันอยู่ ^^

ok9k

คะแนน react
0
จริง ๆ คนคัดค้าน กับคนซื้อ ก็คือคนเดียวกันแหละค่ะ ตอนนั้นมันถูก มากๆ
แต่เพราะเห็นผลเสียจากเวิล 6 มาแล้ว
เหมือนพวกไม่เติมขุนโดนหลอกให้มาเล่น ปั้มบ้าน สองสามหลัง รอวันโดนเค้ายึด
เวิล7 เรย อยากให้ช่วยปรับนิดนึงค่ะ
ทุกวันนี้ แร่ก็ซื้อได้ เหรียญก็ซื้อได้ เกือบละเหลือลดเวลาสร้างทหารได้ ครบสูตร
ก็เข้าใจค่ะว่าเชิงธุรกิจ แต่ถ้าช่วยปรับนิดนึง เพิ่มราคาไปเรยเป็นสัก ห้าร้อย
ให้แพงอีกนิดนึง แล้วถ้าเค้าลงทุนจริงอะไรจริง เราก็ยอมรับ
หรือไม่มีเรยได้อย่างยิ่งดี เพราะระบบเวิล 7 ที่มาใหม่
เรียกได้ว่า ถ้าคุณใช้พรีเมี่ยมแบบดูแลบัญชีธรรมดา ก็มีอะไรเยอะให้เล่นหลายอย่าง

คะแนน react
0
เมื่อก่อนไม่มีระบบให้ใช้พรีเมี่ยมมาออกขุนนางนะครับ ระบบเพิ่งทำมา
รู้สึกจะมีหลายๆคนคัดค้านไปเยอะ รู้สึกจะเปิดใช้ครั้งแรกที่เวิล 4 แล้วเซิฟอื่นก็อัพเกรดตาม
แต่ทีมงานบอกว่่าเสียงคนคัดค้านกับคนซื้อไม่เหมือนกัน เพราะมีคนมาคัดค้านก็จริง
แต่คนที่ซื้อดันมากกว่า เค้าเลยไม่รู้ว่าชอบหรือไม่ชอบกันแน่ - -'

*อ้างอิงจากคำพูดคุณ tony เพราะรู้สึกจะเคยคุยเรื่องนี้กันอยู่ ^^

ถ้าคุณกำลังทำสงครามกับเผ่านั้นนั้น แล้วโดนเผ่านั้นยึดบ้านไปเยอะๆๆ แล้ว คุณออกขุนนางไม่ทัน ในการยึดบ้านยังไงคุณก็ต้องเติมคุณจะยอมเสียเปรียบในสงครามหราครับ หรือไม่จริง :d

DeletedUser

Guest
ตอนนั้นรู้สึกว่าบอกเเค่เอามาทดลองดู ผ่านมาหลายเดือนก๊ยังคงทดลองให้มีการซื้อขุนต่อไป

ถ้าเวิล7ยังมีให้ซื้อขุนต่อไปก๊คงไม่เล่นละ ดูจากเวิล6 เกมไปไวมาก หมดความสนุกเลย:mad:

BTAnimal

คะแนน react
0
ใช่ครับ ถูกต้องมากๆ เวิล 6 เบื่อมากๆ เพราะคนมีเงิน ก็ขยายบ้านได้เร็ว

DeletedUser

Guest
เอ่สรุปให้ผมฟังได้ใหมครับเอาย่อๆๆๆอย่าคุยกัน ตกลงยังไงงง

DeletedUser

Guest
ผมก็ว่าไม่ดีนะครับเเค่เขารวยจัด
มีบ้าน10หลัง
กดขุน100ตัว
เราไม่เเพ้เหรอครับ
นี่คือนึงในเรื่องที่น่าคิด
พวกพลีมันก็ได้ของดีไปเยอะสิครับ
พวกเราจะเเอททีฟเเค่ไหนก็ชนะมันไม่ได้
มันน่าเจ็บใจนะครับ
อย่างเพิ่มทเเร่นี่เราก็รอเเร่เหมือนกัน
ถามว่า
บ้านaไม่มีพลีกดสร้างดาบด้วยเเร่ทั้งหมดที่ผลิต1วัน
บ้านbเติมพลี+เพิ่มผลผลิตสร้างขวานด้วยเเร่ทั้งหมดที่ผลิต
บ้านaสร้างเเร่ได้2400ต่อช.ม.
เท่ากับเเร่57600
สร้างดาบได้800กว่าตัว(จากเหล็ก70)
เมืองbพลีมีพลีเเร่
สร้างเเร่ได้เพิ่มต่อ+20%
เท่ากับ2880ต่อช.ม.
เท่ากับ69120
สร้างขวานด้วยเเร่ทั้งหมด
เท่ากับ1000กว่าตัว(ไม้60)
ยังมีเเร่ของดินกับเหล็ก
ใช้พลีเเลกทรัพอีก
สร้างได้เยอะขึ้นประมาณหลายร้อยตัว
หลังจากทั้งสองเมืองทำ
เเล้วตีกัน
เสร็จคุณคิดว่าใครชนะ?

คะแนน react
0
ผมก็ว่าไม่ดีนะครับเเค่เขารวยจัด
มีบ้าน10หลัง
กดขุน100ตัว
เราไม่เเพ้เหรอครับ
นี่คือนึงในเรื่องที่น่าคิด
พวกพลีมันก็ได้ของดีไปเยอะสิครับ
พวกเราจะเเอททีฟเเค่ไหนก็ชนะมันไม่ได้
มันน่าเจ็บใจนะครับ
อย่างเพิ่มทเเร่นี่เราก็รอเเร่เหมือนกัน
ถามว่า
บ้านaไม่มีพลีกดสร้างดาบด้วยเเร่ทั้งหมดที่ผลิต1วัน
บ้านbเติมพลี+เพิ่มผลผลิตสร้างขวานด้วยเเร่ทั้งหมดที่ผลิต
บ้านaสร้างเเร่ได้2400ต่อช.ม.
เท่ากับเเร่57600
สร้างดาบได้800กว่าตัว(จากเหล็ก70)
เมืองbพลีมีพลีเเร่
สร้างเเร่ได้เพิ่มต่อ+20%
เท่ากับ2880ต่อช.ม.
เท่ากับ69120
สร้างขวานด้วยเเร่ทั้งหมด
เท่ากับ1000กว่าตัว(ไม้60)
ยังมีเเร่ของดินกับเหล็ก
ใช้พลีเเลกทรัพอีก
สร้างได้เยอะขึ้นประมาณหลายร้อยตัว
หลังจากทั้งสองเมืองทำ
เเล้วตีกัน
เสร็จคุณคิดว่าใครชนะ?

ไทรบัลวอสร์ บ้าน 1 หลัง
เจอกับ แบบ 1-1
สายเรนสู้สาตีไม่ได้ ไม่ต้องใช้พรีเมียม ยังไงก็สู้ สายตีไม่ได้ ไม่+ไอเทม

ทหารมี หอก ดาบ ขวาน ม้าเบา

ผมก็ไม่สร้าง ขวานไปตีโดดๆ หลอกครับ ดาบก็แพ้ม้าอยุ่ดี
ข้อดีของสายตี ฟาร์มได้ บ้านโตไวกว่า แร่ได้ไวกว่า ทหารเยอะกว่า รูปแบบในการสร้างสมดุล สร้างได้ พร้อมๆๆกับ ทั้งม้าแหละขวาน
ข้อเสียของสายตี ไม่มีทหารกันบ้าน ต้องเฝ้าบ้าน กลัวสายตีด้วยกัน

ข้อดีของสายเรน ไม่ต้องหว่งบ้าน ลั้ลล้า ได้ เข้ามาอับบ้านอับทหาร แล้ว ออก จากเกมส์
ข้อเสีย สร้างช้า รอแร่เด้ง ฟาร์มไม่ได้

คะแนน react
0
หมายถึงนี่เป็นเรื่องบ้าน2หลังอ่ะครับ

2 หลัง ก็สู้สายตีไม่ได้ครับ

10-20 หลัง + อะครับ สายตีถึงจะสู้เรนไม่ได้ ยิ่งหลังๆๆไป สายเรนเทพสุดครับผม

ok9k

คะแนน react
0
มันไม่มีทางสู้กันได้อยู่แล้ว คนเติม กับคนไม่เติมอ่ะค่ะ
ไม่ต้องพูดถึงเรื่อง ฟาร์ม ขยันให้ตายยังไงก็แพ้

"พวกเราจะเเอททีฟเเค่ไหนก็ชนะมันไม่ได้
มันน่าเจ็บใจนะครับ" ตาชอบคำพูดนี้มากเรยค่ะ เรื่องจริงเรยค่ะ

เห็นชัดอยู่แล้วว่า B ชนะ
ต่อให้ A จะรักไทยบัลวอร์ขนาดไหน ฟาร์มให้ตาย คุณก็สู้ไม่ได้หรอก

DeletedUser

Guest
คุณตาลืมอย่างนึงไปครับ
เเลกเปลี่ยนทรัพยากรในบ้านเดียวกัน
มีนะครับเเล้วก็กดทหารเพิ่มได้อีก
สรุปเราเเพ้

บน