สอบถามเรื่องสายการเล่นของหมู่บ้าน

DeletedUser

Guest
ยังไม่ค่อยสันทัดนะครับ อยากจะถามว่า เวลาเล่น เราควรจะเลือกสายๆ หนึ่งสำหรับแต่ละหมู่บ้าน (บุก/เรน) เสร็จแล้วก็สร้างทหารตามสายนั้นหรือเปล่าครับ หรือว่าสร้างคละๆ กันไปเลย

ขอบคุณครับ

(แก้ไข พิมพ์ตก)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
แล้วแต่เทคนิคการเล่นแต่ละคนนะครับ

แต่ส่วนใหญ่จะเน้นหมู่บ้านนั้นๆ ว่าจะเป็นหมู่บ้านสำหรับโจมตีหรือป้องกันไปเลยครับ
ก็จะสร้างทหารเฉพาะด้าน โดยเฉพาะโจมตีครับ ควรทั้งหมู่บ้านเลยเพื่อให้มีพลังโจมตีมากที่สุดในครั้งเดียว

บน