สิ่งดีๆ ที่ควรมีในช่วงวันปีใหม่

samchevy

คะแนน react
0
:eek: เนื่องใน ช่วงเวลาแห่งมงคล ผลัดเปลี่ยน พ.ศ. ใหม่ เพื่อนๆ สมาชิก ต่างๆ
ทั้ง ผู้ใหญ่ วัยทำงาน วัยเรียน ก็ควรจะ ได้ประกอบ ประเพณี ของแต่ละภูมิภาค
ให้เป็นไปตามธรรมเนียมปฏิบัติ เช่น การพาครอบครัวไปเที่ยว การกลับไปเยี่ยมบ้าน เพื่อรดน้ำดำหัว ผู้หลัก ผุ้ใหญ่ ในครอบครัว การพา ผู้สูงอายุ บิดา มารดา
ไปทำบุญเนื่องในวันขึ้นปีใหม่

ผมจึงใคร่ขอ ให้มี มติ เพื่อให้ เซอฟเวอร์ ของเรา โปรด หยุดกิจกรรม ต่างๆ เนื่องในช่วงวันหยุดประจำปีเช่นนี้ (ระหว่างวันที่ 30 ธ.ค. 53 - 3 ม.ค. 54)

เพื่อให้ทุกคน ที่ทุ่มเท กับเกมนี้ ได้พักผ่อน เพิ่อให้ได้เป็น ผู้นำครอบครัวที่ดี ได้เป็นลูกที่ดี ได้เป็นสมาชิกในหมู่บ้านที่ดี และสร้างสังคมที่ดีงามขึ้น

เกมส์ก็คือเกมส์ ต่อให้ชีวิตในเกมส์สลาย แต่ชีวิตจริง เราๆ เพื่อนๆ ก็ยังอยู่นะครับ

แต่เพื่อความเท่าเทียม กันนะครับ ผมไม่อยากให้ คนส่วนใหญ่ไปประกอบ กิจกรรมกันภายนอกเกมส์ แต่จะให้มีเยาวชน กลุ่มหนึ่ง นั่งจ้องอยู่หน้าจอคอมทั้งวันทั้งคืน เพื่อที่จะจ้องทำลายศัตรูในเกมส์ "ไม่สมควรครับ"

ดังนั้นจึงใคร่ขอให้ผู้ดูแล ช่วย สนับสนุน แนวทางที่สังคมนี้จะสามารถอยุ่ต่อไปอย่างเข้มแข็ง ทั้งในโลกแห่งความจริง และทั้งในสังคมออนไลน์ ครับผม

ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ครับผม

samchevy

heartslayer

คะแนน react
0
เห็นด้วยครับ พักผ่อน ปีใหม่ ทำบุญ เลี้ยงฉลองให้เต็มที่ แล้วค่อยกลับมาฆ่ากันต่อ

DeletedUser

Guest
ผมเห็นด้วยคับ เผ่าผมก็อยากไปเที่ยวกันสบายใจซักกะหน่อย แต่มีเผ่าตรงข้ามหาว่าตาขาวซะงั้น 5555+ ผมเลยบอกไปว่า จะยึดก็เอาเหอะ

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยกับแนวทางครับ และน่าจะเพิ่มในช่วงสงกรานต์ด้วยก็จะดี

บน