ส่งพลทหารสอดแนมเข้าไป มีการตายด้วยหรือครับ

DeletedUser

Guest
คือผมส่งคนสอดแนมเข้าไปแล้วตายอ่ะครับ

แล้วมีวิธีป้องกันคนสอดแนมด้วยหรอ

DeletedUser

Guest
วิธีป้องกันม้าสอดแนมคือ สร้างม้าสอดแนมเก็บไว้ในหมู่บ้านครับ หากของเรามีจำนวนเยอะกว่าเราจะป้องกันได้ครับ โดยม้าของฝ่ายโจมตีจะตายไปบ้าง (ลองจำลองดูครับ) โดยเค้าจะไม่ได้ข้อมูลสิ่งปลูกสร้างของเราไป แต่หากน้อยกว่าก็จะทำให้ม้าฝั่งนั้นตายได้บางส่วนครับ แต่เค้าก็จะได้ข้อมูลสิ่งปลูกสร้างของเราไปทั้งหมดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
แล้ว ถ้าเขาไม่มีม้าสอดแนม
เขาจะรู้ตัวเปล่าครับว่าเรา สอดแนมเขา

บน