ส่งไปทีไรตายทุกเรียบทุกที

DeletedUser

Guest
:mad:ผมส่งทหารไปโจมตีหมู่บ้านที่มีคะแนนน้อยกว่าทีไรตายหมดทุกทีครับ ทั้งๆที่ผมมีคะแนนเยอะกว่าและทหารมากว่าจากที่ผมได้ส่งพลสอดแนมไปล่วงหน้าแล้ว เป็นเพราะขวัญกำลังใจหรือป่าวครับ แสดงว่าถ้าไม่มีขุนนางเราก็ไปโจมตีหมู่บ้านอื่นไม่ได้ เพราะฝ่ายที่ตั้งรับได้เปรียบกว่าขวัญกำลังใจจากที่ผมคำนวนดู ผมคิดว่าเกมนี้ดีทุกอย่างโดยเฉพาะสิ่งก่อสร้าง แต่เสียอย่างเดียวคือการโจมตีที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ทั้งๆที่เกมนี้เป็นแกวแนงสงคราม ผมเลยต้องอัฟแต่เมืองอย่างเดียวเพื่อที่จะต้องการขุนนาง ใครที่รู้มีวิธีหรือเคล็ดลับในการตีบ้าง ที่จะทำให้ขวัญกำลังใจของหมู่บ้านที่โจมตีลดลงหรือเอาชนะได้อย่างไรครับ

nonameb3

Member
คะแนน react
0
ควรใช้โปรแกรมจำลองก่อนจะส่งทหารทุกครั้งนะครับ

จะคำนวณได้ว่าผมจะเป็นอย่างไร ในช่องโชคใส่ -25 ไปเลยเพราะเป็นค่าตำ่ที่สุดที่เกมจะสุ่มมาได้

เกมนี้กำแพงมี%ป้องกันโหดมากครับ

staff5511

คะแนน react
0
ไม่เกี่ยวกับคะแนนครับ อยู่ที่ว่าเผ่านั้นมีอะไรดีป้องกันอยู่หรือปล่าวครับ

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
พกเครื่องกระทุ้งไปด้วย อาการเหล่านี้ก็จะบรรเทาลง :p

DeletedUser

Guest
พกเครื่องกระทุ้งไปด้วย อาการเหล่านี้ก็จะบรรเทาลง :p
พกไปด้วยเสียเวลามากครับ ทางที่ดีเอาม้าสอดแนมไปส่องมาก่อนครับว่ากำแพงระดับเท่าไหร่ แล้วไปคำนวณกับโปรแกรมจำลอง แล้วเอาไปตีแบบทีเดียวลดไป 2-3 ระดับจะดีกว่า:d

DeletedUser

Guest
พกไปด้วยเสียเวลามากครับ ทางที่ดีเอาม้าสอดแนมไปส่องมาก่อนครับว่ากำแพงระดับเท่าไหร่ แล้วไปคำนวณกับโปรแกรมจำลอง แล้วเอาไปตีแบบทีเดียวลดไป 2-3 ระดับจะดีกว่า:d
ผมว่ามีสาเหตุหลักมาจากใช้ทหารผิดประเภทครับเช่ร ถ้าเค้ามีพลดาบ40ประมาณนี้คุณเอาพลหอก80ไปบุกแล้ว+กับเค้ามีกำแพงอีก

ถ้าคิดออกมา พลังป้องกันทหารราบเค้าก็จะได้40*50= 2000 หน่วย ส่วนของคุณ พลังโจมตี 10*80= 800 หน่วย ดังนั้นเค้าไม่ต้องมีกำแพงทหารคุณก็เรียบแล้วครับ

บน