หมู่บ้านคะแนน 36

DeletedUser

Guest
ไปตีหมู่บ้านคะแนน 36 ขวัญกำลังใจลดลงเรื่อยๆ
เลยอยากรู้ว่าคะแนนหรือกำลังใจเท่าไหร่จึงจะไม่สามารถตีหมู้บ้านคะแนน 36 ได้
แล้วถ้าตีไปเรื่อยๆ จะเกิดอะไรขึ้น

ไม่ตีก้อทรัพยากรล้น เสียดาย
แต่พอไปตี ขวัญกำลังใจลด กลัวมันต้องเสี่ยงต่ออะไรสักอย่างซึ่งผมไม่ทราบข้อมูลตรงนี้

รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ :confused::confused::confused:

nonameb3

Member
คะแนน react
0
peter999 พูดว่า:
ตีให้มัน หมดเลย ครับ แล้วมันจะกลายเป็น หมู่บ้านคนเถื่อน ครับ

คราวนี้ พอเป็นหมู่บ้านคนเถื่อน มันจะพัฒนาเมือง เองครับ ทำให้ได้รับแร่ เยอะขึ้น
เพราะมันจะอัพ โกดัง แล้วก็อัพแร่ ต่าง ๆด้วยครับ

อย่าปล่อยให้เป็นเมืองที่ไม่มีคนเล่นนะครับ เพราะเด๋วหลัง ๆ จะไปปล้นแร่ไม่ได้ ได้แต่มอง ตาปลิบ ๆ

อันนี้ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันครับไปลองถามคนในเผ่ามา^^

DeletedUser

Guest
แล้วมันจะมีผลอะไรรึปล่าว ตรงไอ้เปอร์เซ็นต์ที่ลดลงไปเรื่อยๆอะครับ

i wut

คะแนน react
0
อันนี้ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันครับไปลองถามคนในเผ่ามา^^

ที่ว่าตีให้หมดนี่ หมายถึงอะไรหมดคับ
แล้วมันจะกลายเป็นหมู่บ้านคนเถื่อนยังไงครับ

DeletedUser

Guest
ที่ว่าตีให้หมดนี่ หมายถึงอะไรหมดคับ
แล้วมันจะกลายเป็นหมู่บ้านคนเถื่อนยังไงครับ

หมู่บ้านคนเถื่อนคือหมู่บ้านที่ผู้เล่น กดเริ่มเล่นใหม่ ทำให้หมู่บ้านนั้นกลายเป็นหมู่บ้านคนเถื่อน สิ่งก่อสร้างทุกอย่างที่ผู้เล่นสร้างไว้ยังอยู่แต่ทหารจะหายหมด(มั้งนะ) แล้วผู้เล่นที่กดเริ่มเล่นใหม่จะไปเกิดที่ผู้เล่นใหม่เลือกเริ่มเล่นใหม่และได้รับความคุ้มครองใหม่ตั้งแต่ต้น คือหมือนสร้าง id ใหม่แต่ใช้ id เดิมนั่นเอง :d

nonameb3

Member
คะแนน react
0
หมู่บ้านคนเถื่อนคือหมู่บ้านที่ผู้เล่น กดเริ่มเล่นใหม่ ทำให้หมู่บ้านนั้นกลายเป็นหมู่บ้านคนเถื่อน สิ่งก่อสร้างทุกอย่างที่ผู้เล่นสร้างไว้ยังอยู่แต่ทหารจะหายหมด(มั้งนะ) แล้วผู้เล่นที่กดเริ่มเล่นใหม่จะไปเกิดที่ผู้เล่นใหม่เลือกเริ่มเล่นใหม่และได้รับความคุ้มครองใหม่ตั้งแต่ต้น คือหมือนสร้าง id ใหม่แต่ใช้ id เดิมนั่นเอง :d

ตามนั้นแหละครับ
ที่ว่าตีบ่อยๆนี้ผมไม่แน่ใจนะกำลังลอง

i wut

คะแนน react
0
งั้นคงต้อง igm ไปบอกมันว่า "นาย กดเริ่มเล่นใหม่เหอะ"

อะไรอย่างนี้ละน่ะ
55+

ตีบ่อยๆ ผมก็ลองอยู่ครับ แต่ยังไม่มีวี่แววเลย

DeletedUser

Guest
ถ้าไม่ได้เล่นนานๆ id ก็จะถูกลบไปเองครับ ผมไม่แน่ใจระยะเวลานะ
และก็ พอกลายเป็นหมู่บ้านร้าง ทหารจะยังอยู่ครับ (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

artix

Member
คะแนน react
0
ถ้าไม่ได้เล่นนานๆ id ก็จะถูกลบไปเองครับ ผมไม่แน่ใจระยะเวลานะ
และก็ พอกลายเป็นหมู่บ้านร้าง ทหารจะยังอยู่ครับ (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

ประมาณ2อาทิตย์(อาจจะ)

goodknife

Member
คะแนน react
0
การตีหมู่บ้านที่ขวัญกำลังใจน้อย มีผลทำให้พลังโจมตีของคุณลดลงครับ โดยจะลดลงได้สูงสุดเหลือ 30% และถ้าตีไปเรื่อยๆ จนกำลังใจหมู่บ้านนั้นเหลือ 30% แล้ว ก็แค่พลังโจมตีของคุณจะลดเหลือ 30% เท่านั้นเองครับ (แต่ยังคงตีต่อได้)

บน