หากว่า...วางกำลังไว้ที่หมู่บ้านร้าง

dissakan

คะแนน react
0
รบกวนถามครับ

ว่า ถ้าเราส่งกำลังเสริม หรือวางกองกำลังอยู่ที่หมู่บ้านร้าง:D:D

1. คนที่มาโจมตีจะรู้ไหมว่าเราเป็นคนวาง:eek::eek:

2. เราจะได้bonus defend จากกำแพงหรือไม่:confused::confused:

DeletedUser

Guest
เรื่องกำแพง เราไม่ได้จริงๆ หรอครับ
ผมนึกว่าได้ซะอีก ??

DeletedUser

Guest
ฮ่าๆๆๆ ผมแค่คิดว่าได้นะครับ
ยังไม่รู้ทั้งนั้นครับ

แต่ที่ผมคิดอย่างนั้น เป็นเพราะ
หมู่บ้านเถื่อนนั้น ก็เหมือนหมู่บ้านธรรมดานะครับ
ถ้ามีกำแพงระดับ 14 อยู่ ผมว่าเราส่งไปสนับสนุน
ก็คงคิดกำแพงไปด้วยนะครับ

ผมตีหมู่บ้านเปล่าที่มีกำแพง 14 ยังต้องเสียม้า 1 ตัวตลอดเลยครับ

DeletedUser

Guest
ไอ้การวางกำลังแบบนี้ทำผมเสียม้าไปเป็นพันแล้วนะเนี่ย:d

แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ากำแพงจะมีผลหรือเปล่า? ส่วนมากจะตายหมด 555+

DeletedUser

Guest
ตัวอย่าง สดๆ ร้อนๆ

ยกตัวอย่างนะครับ พอดีเพิ่งดูบอลจบดันมาเจอคอมแฮงค์อีก ง่วงจะตายแล้ว

ลองคำนวนกันดูนะครับว่ากำแพงมีผลหรือเปล่า?

ปล. ไอ้หมู่บ้านนี้เล่นผมด้องไปสามร้อยตัว เจอต้นสังกัดจะส่งทหารไปทักทายชม. ละตัวให้ล้นจอเลย 555+

DeletedUser

Guest
หมู่บ้านคนเถื่อนมีขุนนางด้วย โอ้วว น่าลอง

DeletedUser

Guest
คือ เก่งภาษาแต่สติไม่ค่อยอยู่กับเนื้อกับตัวเปล่าเนี่ย 555+

DeletedUser

Guest
ขุนพลครับพี่น้อง

คือ กำลังจะเก็บเมืองที่เป็นต้นสังกัดของทหารกองพันนี้อยู่ แต่มันชอบยกทหารหนี เลยซอย 2800 สี่ทัพ
กวาดทุกเมืองรอบๆ หมู่บ้านพี่เขาเลย ทำมาสี่ห้าวันแล้ว ไม่รู้ทหารเขาจะหมดเมื่อไหร่ ถ้าได้ Kalid หล่ะเจ๋งเลย

จะได้จบสักที ไม่งั้นสงครามพันวัน - -*

DeletedUser

Guest
คือ กำลังจะเก็บเมืองที่เป็นต้นสังกัดของทหารกองพันนี้อยู่ แต่มันชอบยกทหารหนี เลยซอย 2800 สี่ทัพ
กวาดทุกเมืองรอบๆ หมู่บ้านพี่เขาเลย ทำมาสี่ห้าวันแล้ว ไม่รู้ทหารเขาจะหมดเมื่อไหร่ ถ้าได้ kalid หล่ะเจ๋งเลย

จะได้จบสักที ไม่งั้นสงครามพันวัน - -*
กำลังเบลอ ทำงานหนักไปนิดหนึ่ง - -

DeletedUser

Guest
ที่ผมเข้าใจคือ ค่าป้องกันของกำแพงในเมืองเถื่อน เมืองร้าง เมืองโบนัสนั้น
ถ้ามีกำแพงอยู่แล้วเราส่งทหารไปป้องกันกำแพงนั้นก็คุ้มครองทหารได้ระดับหนึ่งอยู่แล้วครับ

แต่ผมอ่านคำถามเขาแล้ว เขาถามว่าได้โบนัสป้องกันกำแพงไหม ผมจึงตีความหมายคำว่าโบนัสป้องกันกำแพง มันมีโบนัสด้วยเหรอครับ มันก็น่าจะเป็นค่าป้องกันกำแพงปกติ ผมจึงตอบว่าไม่มี

พอคุณPeace พูดขึ้นมาผมเลยเริ่มสับสน จริงๆแล้วเขาเรียกว่าโบนัสป้องกันเหรอครับ

:confused::confused::confused:

DeletedUser

Guest
ฮ่าๆๆๆ ผมเข้าใจว่า เรื่องคุ้มครองแหละครับ
ประมาณว่า เขาถามว่า กำแพง จะช่วยไหม อะไรประมาณนั้น

สรุป ตอบๆ กันไป งงกันเอง ฮ่าๆๆ
เอาเป็นว่าคงเข้าใจเหมือนๆ กันแล้วแหละ ผมว่า

บน