อยากทราบวิธีการชำระพรีเมียมด้วย Paypal

TooCoolz

คะแนน react
0
คือผม สมัคร Paypal ไว้แล้ว ยืนยันตนกับบัญชีธนาคารแล้ว ยืนยันอีเมล์แล้ว

แล้วชำระยังไงต่อหรอ คือผมเข้าจ่ายพรีเมียมด้วย paypal ก็ต้องใช้บัตรเครดิตอีกหรอ

ถ้าชำระผ่าน Paypal แล้วยังใช้บัตรเครดิตอีก งั้นจะเสียเวลาสมัคร Paypal เป็นอาทิตย์ทำไม

วานผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ

DeletedUser

Guest
1. บัญชี Paypal นั้นส่วนมากที่ผมเห็นคือต้องใช้บัตรเครดิต ในการเพิ่มเงินเข้าไปในบัญชี Paypal ครับ
(หากไม่มีบัตรเครดิต ผมเห็นเค้าจะใช้วิธีไปซื้อ K-Web Shopping Card ของ ธ.กสิกรไทยเอาครับ ลอง Google ในส่วนนี้ดูครับ)
ตามปกติแล้วบัญชีธนาคารจะเพิ่มไว้สำหรับถอนเงินออกจากบัญชี Paypal ครับ ผมยังไม่เคยเห็น หรือทราบว่ามีการโอนเงินจากบัญชีธนาคารไปยัง Paypal ได้นะครับ

2. เมื่อมีเงินในบัญชี Paypal แล้วก็สามารถใช้ซื้อพรีเมี่ยมได้เลยครับ

*หากต้องการความสะดวก ผมเห็นว่ามันมีหลายๆ เว็บที่เค้าขายเงินใน Paypal ครับ ก็คือเราโอนเงินไปให้เค้าผ่านบัญชีธนาคาร และเค้าโอนเงินใน Paypal จากของเค้ามายังบัญชี Paypal ของเราครับ ยังไงลอง Google หาเอาก็ได้ครับ แต่ยังไงก็ต้องดูดีๆ ก่อนนะครับ เพราะสมัยนี้มิฉาชีพมันเยอะครับ

DeletedUser

Guest
paypalมีการหักบัญชีและคืนเงินและเป็นเลขรหัสกลับมาแล้วใช่ไหมคะที่บอกว่ายืนยัน แล้วก็จ่ายได้เลยคะ paypal จะตัดเงินเหมือนคุณชำระสินค้าปกติ

บน