อยากรู้วิธีเติมพรีเมียมผ่าน K-Web Shopping อย่างละเอียดหน่อยครับ

Voodoo-

คะแนน react
0
คือ สงสัยและงงมานานแล้วครับ เห็นเค้าบอกเติมผ่าน K-Web Shopping ได้ผมก็ลองศึกษาหาดูแต่ก็ไม่เข้าใจอยู่ดี เพราะตรงที่เติมพรีเมียมมันไม่มีของ K-Web Shopping ยังไงก็ขอคำอธิบายแบบละเอียดทีครับ ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
K-Web Shopping มีไว้สำหรับคนที่ไม่มีบัตรเครดิต เอาไว้ซื้อของ+ทำธุรกรรมทางการเงินต่างๆ

ถ้าสมัคร K-Web Shopping แล้ว ผมว่าน่าจะทำได้นะครับ ต้องลองดู
วิธีการซื้อพรีเมียมจึงน่าจะเหมือนการใช้บัตรเครดิตซื้อ

จริงๆแล้วผมก็สมัครไว้เหมือนกันแต่หาเมลที่ส่งรหัส PIN ไม่เจอ -*- (เมลเยอะจัด)

สรุปคือคุณสมัครใช้บริการ K-Web Shopping แล้วรึยังครับ

DeletedUser

Guest
บัตร K-Web Shopping เท่าที่ทราบมาจะเป็นเหมือนบัตรเครดิตจำลองครับ โดยเราต้องไปจ่ายเงินให้ธนาคารไว้ก่อน จากนั้นธนาคารจะออกบัตรมาใ้ห้เรา โดยมีข้อมูลทุกอย่างเหมือนบัตรเครดิต
(เลขบนบัตร 16 หลัก + หลังบัตร 3 หลัก + วันหมดอายุ) ถึงจะใช้ได้นะครับ วิธีการซื้อก็เลือกชำระผ่านบัตรเครดิตไปครับ แล้วกรอกข้อมูลบัตรให้ครบ หากไม่มีปัญหาอะไรผมคิดว่าก็จะทำรายการผ่านครับ

ทั้งนี้โดยส่วนตัวยังไม่เคยลองครับ แต่เท่าที่เห็นๆ มาหลายๆ คนนำไปใช้กับเว็บต่างประเทศที่รับบัตรเครดิตก็สามารถใช้ได้ ผมคิดว่าก็คงใช้ได้ที่นี่เหมือนกันครับ ยังไงถ้าติดปัญหาก็ติดต่อทีมงานได้ที่ http://www.tribalwars.asia/ticket.php นะครับ

DeletedUser

Guest
ผมไม่ทราบว่าที่คุณ Voodoo- ถามเนี่ย หมายถึงการสมัคร K-Web Shopping
หรือว่าขั้นตอนการซื้อพรีเมียม

ถ้าเป็นอย่างหลังก็ทำเหมือนการใช้บัตรเครดิตเลยครับ
แต่ถ้าเป็นขั้นตอนการสมัคร K-Web Shopping
ก็ไปตามลิงค์นี้นะครับ http://www.money2rich.com/card/E-WebCard.php

ไม่ได้โฆษณาแอบแฝงนะครับ แต่พอดีผมเห็นว่าเขาอธิบายได้ละเอียดดีน่ะ

PS.ตอนนี้ผมกำลังทดลองสมัครอยู่ ได้ไม่ได้ยังไงพรุ่งนี้ถึงจะทราบครับ (เพราะต้องรอยืนยันระบบอีก 1 วัน)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

Voodoo-

คะแนน react
0
ผมสมัคร K-Web Shopping และได้ PIN แล้วครับ
ติดอยู่ตรงวิธีซื้อพรีเมี่ยมผ่าน K-Web Shopping ครับ

DeletedUser

Guest
ขั้นตอนการซื้อ เหมือนการซื้อด้วยบัตรเครดิตเลยครับ จากหน้าจอเกม เข้าไปที่พรีเมียม และคลิกซื้อ จากนั้นก็ทำตามขั้นตอนเลย
แล้วเอารายละเอียดบัตรที่ได้จากการสมัคร K-web Shopping card ไปกรอกที่หน้าข้อมูลบัตรเครดิต
(ดูรายละเอียดบัตรโดยต้อง login K-web Shopping card ก่อน)

ยืนยันครับ ผมเพิ่งซื้อเมื่อตะกี้เอง คะแนนพรีเมียมส่งมาให้ทันทีเลย

บน