อยากสอบถามเกี่ยวกับเกมส์นี้น่ะครับ

Hidden18

คะแนน react
0
คือมีเกมส์ที่เล่นในพีซีที่เหมือนกับเกมส์นี้หรือป่าวครับ หรือยกง่ายๆว่าเกมส์นี้ เค้านำต้นแบบมาจากเกมส์ไหนเป็นตัวทำเกมส์ออกมาหรือครับ คือผมหาไว้เล่นในพีซีอีกทีไว้เป็นการฆ่าเวลาระหว่างรอเวลาสั่งอะไรไปทึ่มันต้องรอ...

DeletedUser

Guest
ผมเชื่อว่า ในอนาคต คงไม่มีคำว่า รอ หรอกครับ :)

DeletedUser

Guest
พอ 2,000 คะแนน จะกลายเป็น ไม่มีเวลาเล่น :d

DeletedUser

Guest
พอหมู่บ้านเราโตถึงหลัก พันคะแนน เราควรจะมีทหารอยู่จำนวนหนึ่งครับ เราจะไม่ค่อยว่างเพราะต้องคอยส่งออกไปตีชาวบ้านครับ

พอโตจากนี้อีกหน่อยก็จะเป็นเวลาของสงครามเผ่า ที่เราต้องคอยนั่งวางแผนการยึด หรือแผนการป้องกันเพื่อไม่ให้ถูกยึดครับ

Hidden18

คะแนน react
0
พอหมู่บ้านเราโตถึงหลัก พันคะแนน เราควรจะมีทหารอยู่จำนวนหนึ่งครับ เราจะไม่ค่อยว่างเพราะต้องคอยส่งออกไปตีชาวบ้านครับ

พอโตจากนี้อีกหน่อยก็จะเป็นเวลาของสงครามเผ่า ที่เราต้องคอยนั่งวางแผนการยึด หรือแผนการป้องกันเพื่อไม่ให้ถูกยึดครับ

แล้วถ้าหากเราไม่ได้เข้าเผ่าไหน จะมีสงครามเผ่ามาเกิดขึ้นกับเราหรือป่าวครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าไม่มีเผ่า ท่านอาจจะต้องนั่งเผ้ากัน 24 ชม. เลยทีเดียว ห้าๆ
เพราะ ในอนาคต แผนที่จะเหลือเพียงสี น้ำเงิน ฟ้า และ แดง ครับ (เผ่าเรา เผ่าพัน และ ศัตรู)

ซึ่งเป้าหมายที่ง่ายกว่า ก็คือผู้เล่นที่ไม่มีเผ่านั้นเองครับ

Hidden18

คะแนน react
0
ถ้าไม่มีเผ่า ท่านอาจจะต้องนั่งเผ้ากัน 24 ชม. เลยทีเดียว ห้าๆ
เพราะ ในอนาคต แผนที่จะเหลือเพียงสี น้ำเงิน ฟ้า และ แดง ครับ (เผ่าเรา เผ่าพัน และ ศัตรู)

ซึ่งเป้าหมายที่ง่ายกว่า ก็คือผู้เล่นที่ไม่มีเผ่านั้นเองครับ

เซ็งเลย อยู่ดีไม่ว่าดี โดนเพื่อนมาตีไม่รู้เรื่อง เฮ้อ เศร้า

DeletedUser

Guest
เพื่อนมาตีถ้าไม่มีกำลังเข้าต่อสู้เเบบถ้าตีไม่เกิดเลยควรสร้างกำแพงครับเพราะว่าเค้าจะเดินมาชนกำแพงเราตาย55

บน