อยากเอากองกำลังคืนครับ

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'เวิลด์ 4' เริ่มโดย ขุนลภ, 19. พฤษภา 2011.

แชร์หน้านี้

1. ขุนลภ

ขุนลภ New Member

เข้าร่วม:
    19. พฤษภา 2011
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    คือว่าผมยึดหมู่บ้านได้หมู่บ้านนึงแล้ว พวกกองกำลังทั้งหมดจะไปอยู่ตรงหน้าหมู่บ้านแห่งที่ 2 แต่พอคลิกไปที่จุดรวมพลแล้ว กลับไม่มีสักนายเลย ขุนนางก็ไม่อยู่ แต่พอมาดูหมู่บ้านแรก ผมไปที่จุดรวมพลเหมือนกัน แต่ก็ไม่มีทหารเลยสักนายนึง อยากถามว่าจะเอากองกำลังกลับมาที่หมู่บ้านหลักได้ยังไงอ่ะครับ

2. jayjay2525

jayjay2525 Guest

คุณทำถูกต้องแล้วนะครับ คือ จะต้องไปที่จุดรวมพล ของบ้านที่ส่งไป หรือบ้านที่เพิ่งยึดได้
    แล้วได้คลิก "กองกำลัง" ซ้ายมือรึยังครับ หากไปแล้วแต่ไม่มีรายการแสดงเลย แปลว่า ทหารตายหมดนะครับ
    สามารถดูรายงานโจมตี ก็ได้ครับ ว่าทหารของเราเหลืออยู่หรือไม่
    ถ้าเหลืออยู่ ต้องดูรายงานป้องกันอีกทีครับ เผื่อเรายึดได้แล้วก็มีคนส่งทัพมาพอดี ทำให้ทหารที่เหลือตายหมด

ส่วนขุนนาง ถ้ายึดได้แล้ว ขุนนางจะหายไปนะครับ
    ต้องสร้างขุนนางตัวใหม่

3. ขุนลภ

ขุนลภ New Member

เข้าร่วม:
    19. พฤษภา 2011
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ