อยากให้ช่วยปรับปรุงเรื่องรายงานครับ

elderq

Member
คะแนน react
0
เวลาทหารมันเยอะมากๆจนตัวเลขมันติดกันจนดูไม่ออก ว่าทหารไหนเท่าไหร่
ถ้าผมได้รายงานมา ยังพอกดจำลองกองกำลังที่เหลือได้ แต่ถ้าโพสอยู่ในฟอรั่ม ผมเอากลับมาจำลองไม่ถูกเลยอ่ะครับ

ตย.

ผมลากแถบทึบเพราะเห็นว่าทหารแต่ละชนิดมันจะมีช่องว่างๆอยู่ สามารถแยกได้
แต่ไม่ได้ผล ผมเลยขยายโดยกด ctrl + เครื่องหมาย+ เพื่อหวังว่าช่องว่างมันจะกว้างขึ้น
ก็ยังไม่สามารถอ่านได้ครับ

สรุป. รายงานนี้+รายงานอื่นๆที่แนวเดียวกันนี้ ผมจนปัญญาจะทำให้อ่านรู้เรื่องครับ
ฝากแก้ไข หรือหาวิธีการอ่านรายงานแนวนี้ให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ จุ๊บๆ:)

DeletedUser

Guest
โอเคครับ ผมจะส่งต่อเรื่องตรงนี้ไปให้ทางผู้พัฒนานะครับ แต่ถ้า Ctrl + (+) มันจะเป็นการขยาย scale ดังนั้นเรื่องช่องว่างมันจะไม่ได้ช่วยเท่าไรครับ วิธีเบื้องต้นที่อยากแนะนำให้ใช้ไปก่อนคือดับเบิ้ลคลิกตรงตัวเลข เช่น ดับเบิ้ลคลิกตรง 99.... ของพลหอก มันจะ select เฉพาะตัวเลขจำนวนของพลหอกครับ ถ้าอยากได้ของพลดาบก็ดับเบิ้ลคลิก 80... (กะๆ เอาครับ)

บน