อัพต่อไม่ได้ รบกวนที

DeletedUser

Guest
มันขึ้นต่อท้าย ที่ทำการว่า

"มีทรัพยากรไม่เพียงพอที่จะมอบหมายงานก่อสร้างเพิ่มได้"

ต้องทำไรเพิ่มถึงจะ สร้างได้ต่อ

ไม้ 3102 ดิน 2653 เหล็ก 2032 โกดัง 6420

คน 1130/1613

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
ไม่ทราบว่ากำลังอัพอะไรหรอกครับ แต่ถ้าแจ้งแบบนี้ก็คงเป็นทรัพยกรไม่เพียงพอนะครับ ลองเช็กดูครับ :)

DeletedUser

Guest
มานเกินพอนะ คราบ

คิดว่าเกี่ยวกะคน เหรอเปล่า ต้องอัพ ฟาร์มเพิ่มไหม

แต่จะอัพฟาร์มก็อัพไม่ได้ เพราะติดประโยค เดียวกัน

ไม่รู้จะอัพไรแล้ว อะ

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
ลอง cut ภาพ ดูหน่อยสิครับเพิ่อจะได้เห็นรายละเอียดมากขึ้นครับ

DeletedUser

Guest
มีคิวอยู่ 2 คิวหรือป่าวครับ? ถ้าเป็นบัญชีปกติ เพิ่มงานได้มากสุด 2 งานในคิวครับ แต่ถ้าเป็นพรีเมี่ยม มันจะได้มากกว่านั้นครับ

DeletedUser

Guest
กรณีนี้คือ มันพอครับ แต่การที่ เพิ่มคิวงานเข้าไปเกินกว่าที่กำหนด จะโดน + % ของทรัพยกรเพิ่มครับ ดูตรง ค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมในการเพิ่มงานถัดไปในคิวงานก่อสร้าง 95% ดังนั้นต้อง + ทรัพยกรเพิ่มไป 95% ซึ่งมันไม่พอครับ

DeletedUser

Guest
เข้าใจแล้วคราบ เกมคงอยากให้เรา มั่นดูบ่อยๆ ไม่อยากให้สั่งทิ้งไว้แล้วไปทำงาน

ว่าแย่จัง แต่ไม่เป้นไร ช่วงนี้วันหยุดเยอะ นั่งเฝ้าได้

DeletedUser

Guest
พอพักหลังๆ นี่หลับตื่นมายังสร้างไม่เสร็จเลยครับ ไม่ต้องห่วง :p แรกๆ ก็ดูแลหน่อยครับ เหมือนแฟนแหละครับ แรกๆ ต้องใส่ใจหน่อย หลังๆ ก็ .....

DeletedUser

Guest
เข้าใจแล้วคราบ เกมคงอยากให้เรา มั่นดูบ่อยๆ ไม่อยากให้สั่งทิ้งไว้แล้วไปทำงาน

ว่าแย่จัง แต่ไม่เป้นไร ช่วงนี้วันหยุดเยอะ นั่งเฝ้าได้

หลังๆระดับละ 10 ชม.+ ครับพี่น้องครับ :d

DeletedUser

Guest
อีกอย่างนะครับ การเพิ่มคิวงานเกิน 5 คิวงานทรัพยากรจะใช้เพิ่มขึ้นถึง 25% และเพิ่มไปเรื่อย

ลองคิดง่ายๆ อย่างละ 10000 10000 10000
เวลากดอัพ จะเสีย 12500 12500 12500
7500 หน่วยเสียฟรี สามารถสร้าง ม้าเบาได้ถึง 15 ตัว - -a
ยิ่งอย่างที่ 8 ในคิวงาน ต้องเสียเพิ่มขึ้น 95% ก็คิดดูครับ 19500 19500 19500

28500 ม้าเบา 57 ตัวเลยนะครับ ผมว่า คิวงานลงไว้สัก5 แล้วดูเวลา ลำดับที่ 5 ว่าเสร็จกี่โมงแล้วค่อยมาดูก็ไม่สายเกินไป ประหยัดด้วย :D

บน