อัพเดท!! รายชื่อสหภาพ เวิลด์ 5 ของท่านได้ที่นี้

• ผู้เริ่มกระทู้ jayjay2525
  • เริ่มวันที่

ลงแดง

คะแนน react
0
ง่ะ แบบนี้ก็แกล้ง เค้ามะได้สิ แย่เลย

ยอมคับ เอาเป็นว่าผมยอมคุณแระกัน(เรื่องปาก:uspy:นะ)

ถ้าอยากระบายอะไรๆที่เก็บกดเอาไว้ก็เชิญครับ

ผมยินดีเป็นที่รองรับอารมณ์คุณเสมอ555555555555++++:D

DeletedUser

Guest
ยอมคับ เอาเป็นว่าผมยอมคุณแระกัน(เรื่องปาก:uspy:นะ)

ถ้าอยากระบายอะไรๆที่เก็บกดเอาไว้ก็เชิญครับ

ผมยินดีเป็นที่รองรับอารมณ์คุณเสมอ555555555555++++:D

เห็นมะคุณ nuaom201 ผมว่าผมแกล้งคนได้ผลนะครับ
ดูคอมเม้นสิ ลงแดง มาคอมเม้นแล้ว

เพราะถ้าเค้าไม่คิดอะไรหรือแค่ขำๆ จะเงียบๆไม่คอมเม้นตอบ
ไปหานู้นนี่ทำดีกว่า

แต่ลงแดงกลับมาตอบคร้าบบบบ ฮ่าฮ่าฮ่า

จี้ใจดำจริงๆ ตามที่ผมเดาไว้
ไม่ชื่อดูจาก คอมเม้นที่เค้าประชดสิ ฮ่าฮ่าฮ่า

DeletedUser

Guest
โอเคะ ผมไม่แกล้งคุณ ลงแดง ละ สนุกพอละวันนี้ ตามภาษาคนวัย28จะ30
ฮ่าฮ่าฮ่า.. พอเห็นคอมเม้น ท่านลงแดง แล้วขำท้องแข็งครับ 555+ ชอบๆ ผมเดาไว้ถูกจริงๆ

ห้ามลบคอมเม้นนะคุณลงแดง 5555+ชอบๆ นายนี่แกล้งได้ง่ายดี

ลงแดง

คะแนน react
0
โอเคะ ผมไม่แกล้งคุณ ลงแดง ละ สนุกพอละวันนี้ ตามภาษาคนวัย28จะ30
ฮ่าฮ่าฮ่า.. พอเห็นคอมเม้น ท่านลงแดง แล้วขำท้องแข็งครับ 555+ ชอบๆ ผมเดาไว้ถูกจริงๆ

ห้ามลบคอมเม้นนะคุณลงแดง 5555+ชอบๆ นายนี่แกล้งได้ง่ายดี

คุณเข้าใจไรผิดแล้วคับ

คิคิ ผมอ่ะไม่ลบคมเม้นอยู่แล้ว

ผมอยากให้คนที่มาอ่านทีหลังเข้าได้เม้นต่อๆๆๆๆไป

เผื่อคุณจะได้เข้าใจตัวคุณเองได้มากขึ้น

ผม มิได้โมโหแต่ประการใด แต่คุณเองมากกว่า เป็นไรมากป่ะคับ ก๊ากกกก:d

DeletedUser

Guest
ขอหน่อยได้ไหมครับ
ย้ายฟอร์มได้ไหม...ไปตั่งกระทู้โต้วาทีเลยครับ...

นี้มันกระทู้สำหรับ "อัพเดท!! รายชื่อสหภาพ ของท่านได้ที่นี้" นะครับ

เดียวผู้ดูเเลระบบจะมึนครับ เอ๋ หน้าไหนว่าที่เขาให้อัพเดทเเละคนที่ต้องการดูข้อมูลสหภาพอื่นๆว่าสหภาพไหนอัพเดทบ้าง
ต้องมาเจอเเบบนี้ ผมเเนะนำสร้างกระทู้ใหม่เลยครับหัวข้อ

"การโต้วาทีของเหล่าสหภาพผู้หยิ่งใหญ่" น่าจะเหมาะสมกว่านะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

nuaom201

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0

ขนาดบอกว่าวัย28+

ทำไมชอบแกล้งคนเหมือนวัย18-เลยอ่ะคะ

DeletedUser

Guest
คุณเข้าใจไรผิดแล้วคับ

คิคิ ผมอ่ะไม่ลบคมเม้นอยู่แล้ว

ผมอยากให้คนที่มาอ่านทีหลังเข้าได้เม้นต่อๆๆๆๆไป

เผื่อคุณจะได้เข้าใจตัวคุณเองได้มากขึ้น

ผม มิได้โมโหแต่ประการใด แต่คุณเองมากกว่า เป็นไรมากป่ะคับ ก๊ากกกก:d

ฮ่าฮ่าฮ่า คร้าบ ฮ่าฮ่าฮ่า.. โอเคะตามนั้นครับ ฮ่าฮ่าฮ่า (โอ้ยท้องแข็ง ขำมากไป 55+ โทษที55+)
นายเจ๋งวะ ฮ่าฮ่าฮ่า.. เด็กหนอเด็ก..

nuaom201

คะแนน react
0
ฮ่าฮ่าฮ่า คร้าบ ฮ่าฮ่าฮ่า.. โอเคะตามนั้นครับ ฮ่าฮ่าฮ่า (โอ้ยท้องแข็ง ขำมากไป 55+ โทษที55+)
นายเจ๋งวะ ฮ่าฮ่าฮ่า.. เด็กหนอเด็ก..

เหอะๆ
คุณอ่ะเท่าไหร่แล้วคะ
คำว่าเด็กหนอเด็กต้องเป็นพี่ญะพูดถึงจะถูกมั้ง

DeletedUser

Guest
ขอหน่อยได้ไหมครับ
ย้ายฟอร์มได้ไหม...ไปตั่งกระทู้โต้วาทีเลยครับ...

นี้มันกระทู้สำหรับ "อัพเดท!! รายชื่อสหภาพ ของท่านได้ที่นี้" นะครับ

เดียวผู้ดูเเลระบบจะมึนครับ เอ๋ หน้าไหนว่าที่เขาให้อัพเดทเเละคนที่ต้องการดูข้อมูลสหภาพอื่นๆว่าสหภาพไหนอัพเดทบ้าง
ต้องมาเจอเเบบนี้ ผมเเนะนำสร้างกระทู้ใหม่เลยครับหัวข้อ

"การโต้วาทีของเหล่าสหภาพผู้หยิ่งใหญ่" น่าจะเหมาะสมกว่านะครับ

จัดไปครับ ผมจะได้เข้ามาบ่อยๆ

DeletedUser

Guest
ขนาดบอกว่าวัย28+

ทำไมชอบแกล้งคนเหมือนวัย18-เลยอ่ะคะ

มันเป็นเกมส์ครับ ถ่มถุยกันไปมา สนุกดีออก
แต่ถ้ารู้ว่าเป็นสาวๆ จะให้เกียรติครับ ไม่เล่นด้วย
แต่จะ...คุยรอบนอกมากซะกว่า

DeletedUser

Guest
เหอะๆ
คุณอ่ะเท่าไหร่แล้วคะ
คำว่าเด็กหนอเด็กต้องเป็นพี่ญะพูดถึงจะถูกมั้ง

เฮย.. ผมก็ยังเด็กครับ ยังไม่30เลย
ยังคุยสนุกด้วยได้ครับ ว่าแต่เรานะเรียนอยู่ปีไหนแล้วครับ
จบรึยังครับ ว่าแต่ชอบเล่นเกมส์นี้หรอ เล่นมานานยังครับ

nuaom201

คะแนน react
0
เฮย.. ผมก็ยังเด็กครับ ยังไม่30เลย
ยังคุยสนุกด้วยได้ครับ ว่าแต่เรานะเรียนอยู่ปีไหนแล้วครับ
จบรึยังครับ ว่าแต่ชอบเล่นเกมส์นี้หรอ เล่นมานานยังครับ

เรียนจบ ปอ.ตรีแล้วค่ะ บริหารธุรกิจเอกการบัญชีค่ะ(คงไม่เด็กแล้วมั้งคะความคิดก้อผู้ใหญ่พอ)

ชอบค่ะเกมนี้น่ะเราเคยเจอกันมาแล้วนี่คะตั้งแต่เวิลด์2

DeletedUser

Guest
เรียนจบ ปอ.ตรีแล้วค่ะ บริหารธุรกิจเอกการบัญชีค่ะ(คงไม่เด็กแล้วมั้งคะความคิดก้อผู้ใหญ่พอ)

ชอบค่ะเกมนี้น่ะเราเคยเจอกันมาแล้วนี่คะตั้งแต่เวิลด์2

จริงดิ..
ตอนนั้นเราคุยอะไรครับ ผมจำไม่ได้
แบบว่าไม่ได้ลืมนะแต่จำมะได้จริงๆ คงไม่ว่ากันนะ
แล้วพวกเราอยู่เผ่าเดียวกัน หรือคนละเผ่าครับ ที่เวิล์ดสอง

nuaom201

คะแนน react
0
จริงดิ..
ตอนนั้นเราคุยอะไรครับ ผมจำไม่ได้
แบบว่าไม่ได้ลืมนะแต่จำมะได้จริงๆ คงไม่ว่ากันนะ
แล้วพวกเราอยู่เผ่าเดียวกัน หรือคนละเผ่าครับ ที่เวิล์ดสอง

ตอนแรกเราเป็นพันธมิตรกันค่ะ
แล้วเกิดการหักหลังกันขึ้นมาจนเรากลายเป็นศัตรูกันค่ะ

DeletedUser

Guest
ตอนแรกเราเป็นพันธมิตรกันค่ะ
แล้วเกิดการหักหลังกันขึ้นมาจนเรากลายเป็นศัตรูกันค่ะ

จริงดิ ช่วงไหนครับ เพราะในเวิล์ด2มีอยู่ช่วงนึงตอนที่ผมเปิดสงครามกับเผ่า 20th
และก็ได้หายไปเพราะคอมเจ๊ง และให้เพื่อนใครเผ่าดูแลบัญชีแทน

เล่าให้ฟังหน่อยครับ ช่วงไหน

DeletedUser

Guest
ในเวิล์ดสองนั้นผม ได้ให้นิยามสงครามที่เวิล์ดสองนั้นเหมือนสงคราม 3ก๊กครับ
เพราะถ้าวิเคราะห์ภาพรวมทั้งเวิล์ดทุกเผ่า มันใช่เลย

ในเวิล์ด3นั้นผม ไม่ได้เล่น เพราะทีมบริหารที่ไปขยายอำนาจไม่เป็น เลยไม่เล่นและไม่รู้ว่า นิยามสงครามในเวิล์ด3เป็นไง
ไม่มีใครเล่าให้ฟัง

ในเวิล์ด4 ผมให้นิยามสงครามในเวิล์ด4 เหมือนสงครามโลกครั้งที่2
เพราะได้มีมหาอำนาจ เผ่า 100+SBS+DoD ที่ไล่กวาดพวกเผ่าเล็กในช่วงแรกๆ เพื่อขยายอำนาจให้ผู้เล่นที่แอคทีฟ
ไล่กิน คนเผ่าเล็กไม่พอใจก็อยากจะเล่นด้วย จึงรวมตัวกัน สู้ เพื่อความเป็นธรรม
และสงครามก็ได้กลายเป็นสงครามสหภาพไปเลย แบบเร็วมาก
เหมือนฝ่าย 100+SBS+DoD เป็นสหภาพโซเวียด
และพวก ที่เหลือที่เยอะๆ เป็นพันธมิตร
ผมให้แอบเดาว่า 100คือนาซี/ SBSคือรัฐเซีย/DoDคือญี่ปุ่น/
ถ้าดูตามประวัติสงครามโลกครั้งที่2 จะรู้ได้เลยว่า รัฐเซีย อยู่ได้รอด แตะจะโดนกดอำนาจไว้อยู่จาก
ผู้นำใหญ่ๆ ไม่กล้าฮ้าว

DeletedUser

Guest
และในเวิล์ด5 ผมยังเดาไม่ถูกเลยว่า สงครามในเวิล์ด5 จะเดินไปในทิศทางไหน
เพราะเป็นมี5-6เผ่าเด็ดที่ เล่นเกมส์สงครามช่วงแรกเหมือนเผ่า ft คือขอแยกชิงอนาเขตไปก่อน
เพื่อหวังผลระยะยาว

ส่วนเผ่าที่หัวโบราณ ที่ติดอันดับตอนนี้ ยังคง อยู่กันเป็นกลุ่ม ไม่รับพันไม่ขยายอนาเขต
หวังแต่45เคเพราะเป็นพิกัดเริ่มเกมส์และหวังจะวิ่งกินบ้านคนเถื่อนให้โตเร็วใหติดอันดับไว้ก่อนเป็นดี

ผมว่า การที่ผู้นำคิดเดินเกมส์แบบนี้ จะเป็นเหมือนเวิล์ด4ครับ ที่ดูดีตอนแรก และล่มตอนท้าย
เอาแทนสนุกช่วงแรกๆ

เพราะเกมส์สงครามในเวิล์ด4-5มันเปลี่ยนไปแล้วครับ
มันไม่เหมือนเวิล์ด1-2แล้ว

ถ้าพวกนี้ได้เล่นเวิล์ด3ก็น่าจะรู้ว่าทิศทางรูปแบบสงครามมันเป็นไป
มันจะเป็นสงครามอนาเขตซะมากกว่า เป็นสงครามในแต้มสูงแล้วทุกคนจะกลัวทั้งวเวิล์ด
มันไม่ใช่แล้วครับ

เพราะทุกคนได้ผ่านสงครามทุกเวิล์ดมา ก็น่าจะมีประสบการณ์ในการณ์เล่นแล้ว
และรู้จักการตี และยิ่งมีพวกเยอะ จะทำให้ได้เปรียบ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้ามีคนเยอะแล้ว
ต้องบริหารให้เป็น บริหารให้ผู้เผ่าแอคทีฟ และรวบอำนาจไว้ให้ได้ในสาขาหลัก
จะได้สั่งการได้แบบบูรณาการณ์ สามารถทำสงครามในรูปแบบที่ทุกคนทุกสาขา
ต้องมองไปในทิศทางเดียวกันได้

DeletedUser

Guest
ขอไว้อาลัยให้กับกระทู้ "อัพเดท!! รายชื่อสหภาพ ของท่านได้ที่นี้" ครับ

ออกทะเลไปไกลลิบเเล้วส่งสัยดึงกลับคงจะไม่ทัน

อาเมน!

บน