อ่านดู

DeletedUser

Guest
จงอ่านบทความต่อไปนี้ แบบไม่ต้องเกรงนะครับ อ่านให้เป็นข้อความธรรมดา

เรื่อง: !! คณุอาน่ได้มยั้

ถ้าคณุอาน่บทคาวมนี้ได้
คณุมีความคดิที่แขง็แรงพอ
สวคมรเลยนะ คณุอาน่ได้หรอืเลป่าล่ะ
มีแค่ 55 คนจาก 100
เท่านนั้แล่หะที่อาน่ได้

ฉนัไม่อายกจะเชอื่เลยว่า ฉนัเข้าใจสงิ่ที่
ฉนักำลงัอาน่อู่ยนี้
มนัเปน็ปฎกราากรณ์ของคาวมคดิของม์ษุยน
ผลการศกึาษวจิยัจาก มวหายิทัาลย แบมคิร์จด
ก่าลวว่า มนัไม่สคำญเลย

ว่าตวัอรัษกเยีรงถตอ้กูงหรอืไม่ในคำคำหนงึ่
มนัส
คำญแค่ว่า

ตวัอษักรแรกและตวัอษกัรตวัสดุทาย้ของคำนนั้อู่ยในตนำ
แห่งที่ถกูตอ้ง
ที่เลืหอนนั้มนัจะมวั่ซวั่อ่ายงไร
คณุก็อาน่มนัได้อู่ยดี ไม่
มีปหญัา
ที่เปน็อาย่งนี้เราพะคาวมคดิของมษุน์ยนนั้
ไม่ได้
อาน่ตวัอษกัรทกุตวัซกัหอน่ย
แต่อาน่เปน็คำเตม็ ๆ คำ
สดุยอดเลยใช่มยั้ล่ะ ใช่เลย
แต่ยงัไงฉนัก็คดิว่าการสกะดมนัสคำญันะ
ถ้าคณุอาน่บควาบมนี้ได้ คณุเกง่มากเยละค

DeletedUser

Guest
ผมอยากรู้ว่ามันจริงตามที่เค้าว่าหรือเปล่า 55 คน จาก 100 ส่วนผมก็อ่านได้ ติดๆ

DeletedUser

Guest
เฉลยครับ

คุณอ่านได้มั้ย

ถ้าคุณอ่านบทความนี้ได้
คุณมีความคิดที่แข็งแรงพอ
สมควรเลยนะ คุณอ่านได้หรือเปล่าล่ะ
มีแค่ 55 คนจาก 100
เท่านั้นแหละที่อ่านได้

ฉันไม่อยากจะเชื่อเลยว่า ฉันเข้าใจสิ่งที่
ฉันกำลังอ่านอยู่นี้
มันเป็นปรากฏการณ์ของความคิดของมนุษย์
ผลการศึกษาวิจัย จากมหาวิทยาลัย แคมบริดจ์
กล่าวว่า มันไม่สำคัญเลย

ว่าตัวอักษรเรียงถูกต้องหรือไม่ในคำคำหนึ่ง
มันสำคัญแค่ว่า

ตัวอักษรแรกและตัวอักษรสุดท้ายของคำนั้น อยู่ในตำแหน่งที่ถูกต้อง
ที่เหลือนั้นมันจะมั่วซั่วอย่างไร
คุณก็อ่านมันได้อยู่ดี
ไม่มีปัญหา
ที่เป็นอย่างนี้เพราะความคิดของมนุษย์นั้น
ไม่ได้อ่านตัวอักษรทุกตัวอักษรซักหน่อย
แต่อ่านเป็นคำเต็มๆคำ
สุดยอดเลยใช่มั้ยล่ะ ใช่เลย
แต่ยังไงฉันก็คิดว่า การสะกดมันสำคัญนะ
ถ้าคุณอ่านบทความนี้ได้ คุณเก่งมากเลยคะ

อ่านได้ แต่ปวดตาชะมัด

DeletedUser

Guest
ผมว่ามันง่าย น่ะ รู้สึกว่ามันง่าย ตอนแรกที่อ่านก็อ่านได้เลยมีบางคำที่ อ่านผิด

DeletedUser

Guest
ไม่เหนยากเลย(เพราะอ่านการ์ตูนมาบ่อยรึป่าว)

Elpeda

คะแนน react
0
เย้ๆเราอ่านได้ อ่านตอนแรกนึกว่าคอมเราเสียซะอีก

mok12

Member
คะแนน react
0
เรื่อง : !! คุณอ่านได้มั้ย

ถ้าคณุอาน่บทคาวมนี้ได้ ถ้าคุณอ่านบทความนี้ได้
คณุมีความคดิที่แขง็แรงพอ คุณมีความคิดที่แข้งแรงพอ
สวคมรเลยนะ คณุอาน่ได้หรอืเลป่าล่ะ สมควรเลยนะ คุณอ่านได้หรือเปล่า
มีแค่ 55 คนจาก 100 มีแค่ 55 คนจาก 100
เท่านนั้แล่หะที่อาน่ได้ เท่านั้นแหล่ะ ที่อ่านได้

ฉนัไม่อายกจะเชอื่เลยว่า ฉนัเข้าใจสงิ่ที่ ฉันไม่อยากจเชื่อเลยว่าชฉันเข้าสิ่งที่
ฉนักำลงัอาน่อู่ยนี้ ฉันกำลังอ่านอยู่นี้
มนัเปน็ปฎกราากรณ์ของคาวมคดิของม์ษุยน มันเป้ฯแรกฏการ์ณความคิดของมนุษย์ (โฮโมซาเปี้ยน)
ผลการศกึาษวจิยัจาก มวหายิทัาลย แบมคิร์จด ผลการศึกษาวิจัยจากมหาวิทิยาลัยแคมบริดจ์ (ยุคแคมเบรัยน 530 ล้านปีที่แล้ว)
ก่าลวว่า มนัไม่สคำญเลย กล่าวว่ามันไม่สำคัญเลย (ก็ไม่สำคัญหรอก)
-------------------

อ่านง่ายแค่ไปตามความรู้สึก อ่านตรงตัวเลย ฉนั ฉัน

DeletedUser

Guest
เรื่อง : !! คุณอ่านได้มั้ย

ถ้าคณุอาน่บทคาวมนี้ได้ ถ้าคุณอ่านบทความนี้ได้
คณุมีความคดิที่แขง็แรงพอ คุณมีความคิดที่แข้งแรงพอ
สวคมรเลยนะ คณุอาน่ได้หรอืเลป่าล่ะ สมควรเลยนะ คุณอ่านได้หรือเปล่า
มีแค่ 55 คนจาก 100 มีแค่ 55 คนจาก 100
เท่านนั้แล่หะที่อาน่ได้ เท่านั้นแหล่ะ ที่อ่านได้

ฉนัไม่อายกจะเชอื่เลยว่า ฉนัเข้าใจสงิ่ที่ ฉันไม่อยากจเชื่อเลยว่าชฉันเข้าสิ่งที่
ฉนักำลงัอาน่อู่ยนี้ ฉันกำลังอ่านอยู่นี้
มนัเปน็ปฎกราากรณ์ของคาวมคดิของม์ษุยน มันเป้ฯแรกฏการ์ณความคิดของมนุษย์ (โฮโมซาเปี้ยน)
ผลการศกึาษวจิยัจาก มวหายิทัาลย แบมคิร์จด ผลการศึกษาวิจัยจากมหาวิทิยาลัยแคมบริดจ์ (ยุคแคมเบรัยน 530 ล้านปีที่แล้ว)
ก่าลวว่า มนัไม่สคำญเลย กล่าวว่ามันไม่สำคัญเลย (ก็ไม่สำคัญหรอก)
-------------------

อ่านง่ายแค่ไปตามความรู้สึก อ่านตรงตัวเลย ฉนั ฉัน

อ่านง่ายๆคับ

บน