เกมนี้มีแต่คนแก่ตัว

• ผู้เริ่มกระทู้ plus2518
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
เกมนี้มีแต่คนแก่ตัว ปล้นคนอื่นข้างเดียว พอคนอื่นสอดแนมหน่อยหาว่าต้องการเปิดสงคราม นี่แหละคนเห็นตัว ถ้าเป็นแบบนี้แย่

nartnation

คะแนน react
0
มันไม่เกี่ยวกับคนเห็นแก่ตัวเลย สังคมเกมส์ออนไลน์ก็แบบนี้แหละ
ถ้าคุณแข็งเกร่งพอสู้ได้ โดนใครมาสอดแนมหรือมาตี มีรึที่คุณจะไม่ตีคืน
มันเป็นเกมส์สงครามไม่ใช่เดอะซิม ผู้อ่อนแอมักตกเป็นเหยื่อของคนเเข็งแกร่ง

DeletedUser

Guest
ไร้สาระไปหรือเปล่าครับคุณถูกปล้นเพราะไม่มีทหารน่ะสิ ถ้าหากสอดแนมไม่ถือว่าเปิดสงครามหรือถ้าคุณส่งทหารไปสอดถ้าไม่เห็นทหารของเขาคุณจะไม่เข้าตีหรือ

ถ้าคุณไม่ตีก็กลับไปเล่นเกมส์ปลูกผักเถอะครับ แล้วก็ถ้าถูกตีไม่ต้องลงฟอรั่มนี้นะครับนี่ไม่ข้อผิดพลาดของเกมส์แต่หากเป็นจุดเด่นของเกมส์นี้นะครับ

เวิลด์2ผมจะได้รางวัลที่ไม่มีใครสามารถทำได้แล้ว ผู้ฟื้นคืนชีพยังไงล่ะ^^

DeletedUser

Guest
อ่ะน่า...ใจเย็นๆ ผมเริ่มเกมนี้ผมก็ปล้น ปล้นตั้งแต่วันแรกยันปัจจุบัน
และผมก็สอดแนม หรือโจมตีคนที่มาสอดแนมผมเหมือนกัน

เพราะไม่มีกฏของเกมห้ามการปล้นและสอดแนม ถ้าคุณไม่อยากให้ปล้นก็มี 2 วิธี
1.ขอร้องดีๆ
2.สร้างทหารไว้ดักม้าเบา อย่างเช่นหอก (แต่ถ้าเขาเอาหอกมาปล้น ก็สร้างดาบ)

ส่วนการสอดแนมกลับ สำหรับผมนะ ผมจะคิดว่า คุณเริ่มจะมีแรงฮึดแล้วนะ
จะโจมตีผมแล้วนะ และผมก็จะโจมตีทันที
ดังนั้นเป็นวิธีที่ไม่ควรครับ ถ้ายังไม่พร้อม ถ้าพร้อมที่จะเปิดศึกแล้วก็ลุย

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ไม่ปล้นคนอ่อนแอ่ กว่าจะให้ไปปล้นคนเเข็งเกร่งกว่ารึ เค้าก็ตีตายสิท่าน..
ถ้าไม่แน่จริง ดัน ไปอยากรู้อยากเห็นบ้านคนอื่นมันก็ ตีกันเท่านั้น
เพราะเกมสงคราม มันไม่มีไครมาย่อมให้มาดูกันง่ายๆหลอกครับ
เป็ฯผมปล้นอ่อนกว่าผมก็ปล้นประจำ แต่จะเล่งไปพวกไม่ออนซะส่วนใหญ่ ส่วนเผ่าศัตรู ถ้าตีใหวตีหมดละยิ่งเล็กกว่ายิ่งตีมันส์เพราะสู้เราไม่ได้ มันก็เกมสวคราม ครับ
ไม่ใช่มาแข่งกัน อัฟเมือง น่า

DeletedUser

Guest
แล้วหมู่บ้านคนเถื่อน บ้านโบนัส มีไว้เพื่ออะไร ทำไมไม่ปล้นกันหละ
(ถ้าสั้นกว่านี้เด่วก็ตอบตรงตัวอีก)
รู้หรอกทำไมปล้นและยึดบ้านที่มีคนเล่น
คือ จะได้มีทรัพยากรมาก(บางบ้านยึดมามีสถานศึกษาด้วย)

DeletedUser

Guest
โฮ่ๆที่ผมไม่ชอบยึดบ้านคนเถื่อนถ้าไม่จำเป็นเพราะผมไม่ได้อยากเล่นกับคนเถื่อนไงคุณ ตีคนเถื่อนยังไงก็ไม่เจอทหาร

จะเจอก็แต่พวกเรนดักไว้นั่นแหละใจอยากให้มันเอามาเยอะๆจะตีให้มันหายให้มันเข็ดซะบ้าง ถ้าคุณยึดแต่เมืองคนเถื่อนแต้มทำลายมันจะขึ้นไหม

DeletedUser

Guest
เอ้อ... ดูท่าจะเริ่มแล้วสิ ^^

ใช่ครับ บ่อแร่เวลสูง+สถานศึกษา ใครๆก็ชอบ
แต่มันไม่ใช่ไปซะหมดหรอกนะ เมื่อก่อนผมอาจจะคิดอย่างนั้น
แต่เดี๋ยวนี้ผมดูทำเลที่ตั้งมากกว่า

DeletedUser

Guest
ผมใช้บ่อแร่30ทุกเมืองน่ะแหละหลังๆมาขี้เกียจปล้นเลยอัพสูงๆจะเอาแร่ไปปั๊มเหรียญ2วันได้ประมาณ5เหรียญต่อเมือง

ส่วนทำเลนี่แหละที่คิดก่อนยึด แต่ตอนนี้เน้นสร้างเมืองให้เป็นกลุ่มหนาๆ ถ้าถูกตีจะได้ช่วยกันง่ายๆ

Warlord Tris

คะแนน react
0
ขอให้เชื่อเถิด

ถ้าคุณตั้งตัวได้แบบผม คุณก็ย่อมคิดที่จะทําแบบนี้กับหมู่บ้านข้างๆเหมือนกันครับ :)

เป็นเรื่องธรรมดาน่ะครับ อย่าคิดมาก ถ้าขยายอาณาเขตฟาร์มหรือขยายจํานวนหมู่บ้านได้ชิวๆ ใครๆก็เลือกที่จะทําแบบนี้ทั้งนั้นครับ

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยครับเพราะยิ่งเล่นนานๆจะทำอะไรทรัพยากรขาดแคนบ่อยๆเพราะจะอับหรือจะทำออะไรก็ใช้ทรัพยากรเยอะ
ขิ้นสักวันเมื่อไม่พอเขาก็ปล้นแหละครับ
ป.ล.เป็นเพียงความคิดเห็นใครไม่พอใจอย่าได้บุกผมเลย

DeletedUser

Guest
ก็อย่างที่เขาพูดครับ ถ้าคุณจริญเมื่อไหร่คุณก็จะต้องไปปล้นหมู่บ้านที่อ่อนแอกว่าครับ มันเป็นวัฐจักรที่ไม่จบสิ้น

หมู่บ้านเกิดใหม่-ถูกปล้น-หมู่บ้านที่รอดเจริญขึ้นมา-ไปปล้นหมู่บ้านที่เกิดใหม่

เป้นอย่างนี้ไปเรื่อยๆครับ ถ้าคุณถูกปล้นแล้ว ผมว่าคุณควรคิดให้ดีๆว่าจะอยู่ต่อไปหรือจะเริ่มเล่นใหม่

เมื่อมีครั้งที่1 ก็ต้องมีครั้งที่2 ครับ

DeletedUser

Guest
ถูกต้องเกมนี้มีคนเห้นเเก่ได้เเม้เเต่ในพันธมิตรเดียวกันยังกัดกันเองเลย

DeletedUser

Guest
ยังไม่จบ ใครบ้างไม่เห็นแก่ตัวยช่วยบอกด้วยจะถ่ายรูปขึ้นหิ้งละกราบทุกวันเลย^^

ผมกราบพระพุทธรูปเพราะท่านไม่เห็นแก่ตัว

บน